[Review] Máy giặt Panasonic 8kg - Page 4 - vozForums
vozForums

Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Đồ điện tử & Thiết bị gia dụng

Thread Tools
Old 28-05-2010, 12:20
wowow's Avatar
wowow wowow is offline
Senior Member

Re: [Review] Máy giặt Panasonic 8kg

Quote:
Originally Posted by hndkhoa View Post
Bác wowow cho em hỏi.Nhà em cũng đang xài máy này.Mà nó bị cái tội giặt xong,khi lấy đồ ra thì bị dính những vệt trắng bám lên đồ.Hic,làm em phải đem đi ngâm nước rồi chà lại mấy lần mới sạch.Hiện tượng trên là do bị gì vậy bác?
Không riêng gì model này mà máy giặt nào cũng bị hết bác à, tùy vào cách dùng.
Để hạn chế tình trạng bám vệt này trên đồ, đặc biệt là đồ màu sẫm thì thấy ngay :
- Dùng nước giặt thay cho bột giặt. Ariel hoặc Lix rất tốt (chưa kể tiết kiệm tiền hơn trên tổng số lần giặt so với bột giặt loại tốt đắt tiền như Omo, Tide)
- Đổ nước giặt/ bột giặt trực tiếp vào lồng giặt.
- Mở nước cho cuốn trôi hết nước giặt xuống dưới đáy mâm.
- Sau cùng mới bỏ đồ cần giặt vào.

Mình thường tự chọn chế độ giặt riêng, mức nước v.v.. không để máy tự suy luận, nên áp dụng cách trên rất hiệu quả.
Reply With Quote
Old 31-05-2010, 09:30
somuch somuch is offline
Junior Member

cậu ơi có thể chup lại cái sách hướng dẫn về cái máy này được không mình làm mất quyển sách hướng dẫn rồi.thank cậu
Reply With Quote
Old 01-06-2010, 05:53
hht's Avatar
hht hht is offline
Senior Member

Mình ngĩ google là ra sách thôi mà
Reply With Quote
Old 01-06-2010, 06:48
clickb clickb is offline
K.I.A

Location: --------------------------------------------phía đông nam châu á-bắc kì---------------------
Send a message via ICQ to clickb Send a message via Yahoo to clickb Send a message via Skype™ to clickb

nhà em dùng hitachi-sf80j,bác bảo có bằng con này ko,em thấy máy nhà em ko có cái mưa tinh thể vàng
Reply With Quote
Old 01-06-2010, 08:13
vhy107 vhy107 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by wowow View Post
Không riêng gì model này mà máy giặt nào cũng bị hết bác à, tùy vào cách dùng.
Để hạn chế tình trạng bám vệt này trên đồ, đặc biệt là đồ màu sẫm thì thấy ngay :
- Dùng nước giặt thay cho bột giặt. Ariel hoặc Lix rất tốt (chưa kể tiết kiệm tiền hơn trên tổng số lần giặt so với bột giặt loại tốt đắt tiền như Omo, Tide)
- Đổ nước giặt/ bột giặt trực tiếp vào lồng giặt.
- Mở nước cho cuốn trôi hết nước giặt xuống dưới đáy mâm.
- Sau cùng mới bỏ đồ cần giặt vào.

Mình thường tự chọn chế độ giặt riêng, mức nước v.v.. không để máy tự suy luận, nên áp dụng cách trên rất hiệu quả.
+1 nhà em giặt toàn dạt quần áo về 1 góc, đổ bột giặt vào chỗ nước nó chảy xuống ấy. chứ nước nó chảy vòa ngăn hòa bột giặt ko ăn thua, bột giặt ở góc vẫn dính. với lại quần áo mà dính ướt thì nó suy luận chết ngay mà nhà em nhà tắm chật, vác quần áo đi giặt lúc nào cũng dính ướt rồi nên tự mình chọn mức cho lành
Reply With Quote
Old 01-06-2010, 09:14
wowow's Avatar
wowow wowow is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by somuch View Post
cậu ơi có thể chup lại cái sách hướng dẫn về cái máy này được không mình làm mất quyển sách hướng dẫn rồi.thank cậu
Sách thì cũng đọc qua loa xong vứt mất rồi. Chủ yếu xem nó có mode ẩn nào (kết hợp các phím) chứ dùng mấy cái này cần gì catolo.
Quote:
Originally Posted by clickb View Post
nhà em dùng hitachi-sf80j,bác bảo có bằng con này ko,em thấy máy nhà em ko có cái mưa tinh thể vàng
Hitachi làm máy giặt cũng ngon, nhưng giá tại VN khá đắt, có lẽ đắt gần nhất mà tính năng k có gì nổi trội, chưa kể thiết kế thì thẩm mỹ thua xa Pana. Trong tất cả các loại máy cửa đứng, thấy Pana đẹp nhất.
Quote:
Originally Posted by vhy107 View Post
+1 nhà em giặt toàn dạt quần áo về 1 góc, đổ bột giặt vào chỗ nước nó chảy xuống ấy. chứ nước nó chảy vòa ngăn hòa bột giặt ko ăn thua, bột giặt ở góc vẫn dính. với lại quần áo mà dính ướt thì nó suy luận chết ngay mà nhà em nhà tắm chật, vác quần áo đi giặt lúc nào cũng dính ướt rồi nên tự mình chọn mức cho lành
Đúng là đôi lúc có dính lại bột giặt ở khoang, nhưng dùng bột giặt để sẵn khoang lại có lợi khi giặt hẹn giờ, lúc đó thì nước giặt lại thua. Bột khô cứ để đấy, đến đúng giờ hẹn nó mới xịt nước vào rồi giặt, tiện lợi hơn nhiều so với đổ nước giặt xuống mâm rồi để đó vài tiếng, nó bám xuống đáy thùng rồi khô, không ổn lắm.
Reply With Quote
Old 01-06-2010, 09:26
vhy107 vhy107 is offline
Đã tốn tiền

cơ mà nhà em bố mẹ ở nhà nên toàn giặt luôn
nếu bác dùng nước giặt thì có thể mod lại cái khoang chứa mà em chưa dùng nc giặt nhưng nếu dùng thì em nghĩ là mod lại ngăn chứa, hàn thêm 1 miếng nhựa( như bọn hàn yếm xe ý- mới là ý tưởng:Đ em chưa làm) để khi nào nước phun vào thì nó hòa tan, tràn ra ngoauf thùng giặt như nước xả ý
Reply With Quote
Old 04-06-2010, 17:34
didangky's Avatar
didangky didangky is offline
Senior Member

Bác wowow mua ở đâu mà giá thơm thế?
Ở SG giá đến 5,5 - 5,6 tr lận.
Reply With Quote
Old 08-06-2010, 11:34
webdone's Avatar
webdone webdone is offline
Senior Member

Send a message via Yahoo to webdone

Thấy bác wowwow rất am hiểu về máy giặt nên muốn hỏi tý, tại sao bác lại không chọn mấy con cửa ngang, thấy bảo tiết kiệm nước hơn rất nhiều, và giặt sạch hơn nhiều nữa
Reply With Quote
Old 13-06-2010, 11:29
phamchien phamchien is offline
Member

e thấy mọi người bảo máy giặt SANYO cũng bền lắm, e đang định mua 1 chiếc mà vẫn không biết mua loại nào ?? bác nào dùng rồi cho ý kiến với
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules