[Review] Máy giặt Panasonic 8kg - Page 3 - vozForums
vozForums

Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Đồ điện tử & Thiết bị gia dụng

Thread Tools
Old 17-05-2010, 17:18
SuperStar SuperStar is offline
Senior Member

Re: [Review] Máy giặt Panasonic 8kg

Quote:
Originally Posted by wowow View Post
Sau khi giặt nửa tháng thấy hơi bực mình nên đã cải tiến lại phần này bằng cách thêm 1 con vi xử lí vào, kiểm tra lần vắt cuối, khi máy đang vắt sẽ kích hoạt nước chảy qua Ag+, phun online luôn, kết quả là đồ cũng sạch hơn, Ag+ vẫn thấm tốt, mà tiết kiệm được 10 phút (t/kiệm điện nữa). Cái Led xanh ở phần Ag+ shower là chế thêm vào để báo khi phun Ag+, zin không có đâu.
Mấy ông Panasonic mà biết mình Mod thế này chắc buồn chết.
Bác pro quá...

...nhưng ở hơi dơ, 3 ngày mà mới giặt có 1 lần. Em ngày nào cũng phải giặt đồ cho vợ, hix.

Quote:
Originally Posted by Bao hong View Post
// Sao máy đang quay bác mở nắp chụp hình nó ko tự dừng lại để bảo đảm an toàn
Mở nhanh nó vẫn còn đà nên vẫn quay... máy giặt làm gì có phanh hãm đâu mà dừng ngay đc. Em đoán vậy vì máy nhà em nó thế mà

Last edited by SuperStar; 17-05-2010 at 17:20.
Reply With Quote
Old 17-05-2010, 23:48
anewbie's Avatar
anewbie anewbie is offline
K.I.A

Nhờ đọc cái review này mà chiều nay mình vừa quất con NA-F90H1 xong .
Reply With Quote
Old 19-05-2010, 12:17
wowow's Avatar
wowow wowow is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Detective View Post
nhờ bác ww tư vấn cho nên mua cái máy hút bụi nào q/p ngon nhất tầm giá , từ 1tr5 trở xuống , phòng bụi quá mà khó quét . thanks bác trước
Hút bụi thì mình chủ trương không dùng, vì mấy lần dùng đều thấy rất cực, vừa tốn điện (~1800w), vừa ồn ào kinh, vừa lâu so với dọn dẹp bằng tay.
Nếu nhu cầu dùng thường xuyên, nhiều bụi bặm, lượng hút lớn thì nên đầu tư thêm khoảng 1tr nữa, cho loại Pana thùng bằng tôn 20 lít, hút mạnh, bồn to nên lâu đầy, vệ sinh túi lọc cũng nhanh. Công suất chỉ 1400W nhưng thùng to nên nó hút mạnh + ít hú do tắc bụi hơn mấy loại nhỏ. Đặc biệt cực trâu, cty mình dùng 2 con này, 2 năm nay mỗi ngày hút ...3000m2 xưởng đặc bụi nền mà vẫn chưa die.
Quote:
Originally Posted by meodenmatlua View Post
Hiện nay mình đang muốn vệ sinh cái máy giặt này, bác wowow chỉ giúp mình cách tháo cái mâm giặt với nhé. Mình thấy chỉ có 1 cái vít to ở giữa mâm giặt. Hiện nay mình thấy có bột vệ sinh máy giặt không biết dùng có tốt không, bác tư vấn giúp mình luôn nhé.
Tháo mâm dễ lắm bác, dùng tua-vis dẹp loại lớn 1 tay giữ cánh trên của mâm, tay kia vặn vis ngược chiều kim đồng hồ là vis rớt ra, cầm cánh nhấc lên là mâm ra ngay.

Quote:
Originally Posted by Bao hong View Post
nhìn cái hình thấy nước phun mạnh mình tưởng có bơm tăng áp riêng.Nhà mình dùng máy samsung cũng có tính năng này,vì nước nguồn yếu nên ko có tác dụng.Lúc đầu ko biết cho bột giặt vào ngăn đó để máy tự hòa tan bột giặt,đến lúc xong mở nắp ra thấy bột giặt vẫn còn nhiều trong ngăn chứa,lượng bột được hòa tan rất ít. Bây giờ mỗi lần giặt phải cho bột giặt vào chậu nước quậy bằng tay cho đều rồi mới đổ vào máy
// Sao máy đang quay bác mở nắp chụp hình nó ko tự dừng lại để bảo đảm an toàn
Thật ra thì sau này mình toàn dùng nước giặt là chính, k dùng bột giặt nữa. Nên khi đong đo cân đếm bằng nắp xong là đổ thằng vào lồng giặt luôn. Nước giặt tính ra tiết kiệm tiền khá nhiều so với bột giặt mà hiệu quả có phần tăng hơn.
1 bình Ariel có k/mãi 0.5L Downy mua 89k, ngang với 1 thùng Omo máy 3kg đậm đặc 100k, mà chả hiểu sao Omo nó có chất độn trắng trắng không tan, giặt xong thì 1 ít vào lọc, 1 ít bám lại trên quần áo rất bực. Lấy tay bóp thì như bột, nhưng mà không phải bột giặt.

Đó là chụp hình khi máy đang giặt, có phải vắt đâu, nên mở nắp không sao hết.
Quote:
Originally Posted by anewbie View Post
Nhờ đọc cái review này mà chiều nay mình vừa quất con NA-F90H1 xong .
Thấy hài lòng không bác ? 9kg thì thả cửa, giặt cái gì cũng đc. Thà lấy kg to to giặt ít nó sạch, giặt mùng mền rèm cửa đều OK, chứ mấy cái <7kg đuối lắm.

Last edited by wowow; 19-05-2010 at 12:19.
Reply With Quote
Old 19-05-2010, 16:31
daothoa daothoa is offline
K.I.A

minhf đang định mua em này

Máy giặt Panasonic NAF70B1HRV - 7.0kg
Model: | Mã hàng: NAF70B1HRV

Giá bán: 3.290.000 VND
bác nào dùng rồi cho em xin ý kiến với ah nhà em có 4 người lớn và 1 em bé!nhìn con của bác review cũng kết quá mà money thì có hạn !chán ghê!
Reply With Quote
Old 20-05-2010, 00:54
anewbie's Avatar
K.I.A

Quote:
Originally Posted by wowow View Post
Thấy hài lòng không bác ? 9kg thì thả cửa, giặt cái gì cũng đc. Thà lấy kg to to giặt ít nó sạch, giặt mùng mền rèm cửa đều OK, chứ mấy cái <7kg đuối lắm.

@wowow: Dùng rất ổn bác ạ! Vì mình nghĩ mấy cái đồ gia dụng này có điều kiện thì nên mua lớn - mua nhỏ về sau nhu cầu phát sinh sẽ khó đổi nên thấy có hàng 9kg là mình mua luôn. Cái máy này chủ yếu giặt mấy đồ nhỏ nhỏ; hoặc đồ của 2 nhóc thôi. Còn thì nhà cũng đang xài 1 cái 9kg khác của Electrolux được gần 10 năm rồi ạ. Mấy hôm nữa rảnh rảnh sẽ xin ý kiến và kinh nghiệm của bác về vụ mod nhé

@
Quote:
Originally Posted by daothoa View Post
minhf đang định mua em này

Máy giặt Panasonic NAF70B1HRV - 7.0kg
Model: | Mã hàng: NAF70B1HRV

Giá bán: 3.290.000 VND
bác nào dùng rồi cho em xin ý kiến với ah nhà em có 4 người lớn và 1 em bé!nhìn con của bác review cũng kết quá mà money thì có hạn !chán ghê!
Nhà vợ mình xài loại tương tự như bạn định mua thấy cũng rất tốt - model thì không giống hệt vì mua cách đây 4 năm rồi; nhưng thấy sử dụng ok. Theo mình thì sự khác biệt chính chỉ ở phần Ag+Shower + 1 vài option phụ ví dụ như Child Lock thôi. Về cơ bản là giống hệt nhau.

Tuy nhiên bạn nên cố 1 chút lấy lên loại 8kg hoặc cao hơn vì hiệu quả sử dụng tốt hơn nhiều; không nhất thiết phải chọn loại có Ag+Shower. Để tính toán, bạn có thể tính sơ qua trọng lượng ( khô) trong mỗi lần (cần) giặt của cả gia đình so với khả năng của máy x số lần cần giặt/chu kỳ cần giặt. Đấy là chưa kể nhiều khi nhà có em bé; tè dầm chẳng hạn => cần phải giặt vỏ chăn, drap giường thì giới hạn 7kg hơi ít 1 chút.
Reply With Quote
Old 22-05-2010, 22:15
uangky uangky is offline
Member

5tr mua cửa ngang đi cho rồi.
Reply With Quote
Old 23-05-2010, 16:15
trananhson2020 trananhson2020 is offline
Member

các bác cho hỏi 9k có phải trong lượng khô quần áo khi cho vào cái máy giặt ko vậy.
cái máy giặt ở trên giặt được tối đa mấy cái quần zin. mình đang tính đổi cái máy giặt khác chứ cái máy giặt cũ ở nhà ko biết mấy kg mà giạt có 2 cái quần zin với mấy mấy cái áo thun mà ì ạch quá.
Reply With Quote
Old 23-05-2010, 19:58
wowow's Avatar
wowow wowow is offline
Senior Member

Giặt bình thường là 8-10 cái quần zin, muốn thêm nữa thì 12, nhưng mà dưới 10 là vô tư.

Ai bảo 5t kiếm cái lồng ngang ấy nhỉ...
Reply With Quote
Old 24-05-2010, 00:22
anewbie's Avatar
K.I.A

Mình nhớ ngày xưa cân đồ trước khi mang đi học thì 1 cái quần Jean có trọng lượng khô vào khoảng 7 - 7,5 lạng. Cứ thế nhân rồi tính với trọng lượng máy có thể giặt được là xong.
Reply With Quote
Old 27-05-2010, 22:35
hndkhoa hndkhoa is offline
Junior Member

Bác wowow cho em hỏi.Nhà em cũng đang xài máy này.Mà nó bị cái tội giặt xong,khi lấy đồ ra thì bị dính những vệt trắng bám lên đồ.Hic,làm em phải đem đi ngâm nước rồi chà lại mấy lần mới sạch.Hiện tượng trên là do bị gì vậy bác?
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules