Viện kiểm sát xem xét lại vụ chó becgie cắn chết người - Page 4 - vozForums
vozForums

Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™ > Điểm báo

Closed Thread

Thread Tools
Old 28-02-2010, 17:15
thuytuyet's Avatar
thuytuyet thuytuyet is online now
Senior Member

Re: Viện kiểm sát xem xét lại vụ chó becgie cắn chết người

nghèo+hèn+ngu dốt+ý thức kém --> trả giá = mạng sống của bản thân, cho dù bà trong báo nói trên có may mắn thoát đc tai nạn này thì sớm muộn cũng bị tai nạn khác hại chết, hại mình hại người. Thực sự mà nói thì ko ai ngờ đc sự việc này, nhưng về lý thì chủ trang trại ko sai, về tình thì dù sao người ta cũng đã bồi thường trách nhiệm dân sự rồi, nên cũng ko thể đổ trách nhiệm cho chủ trang trại đc.
Old 28-02-2010, 17:54
melody23's Avatar
melody23 melody23 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by tommy_vice View Post
khổ thằng chủ nông trại , bảo vệ tài sản của mình cũng không được giờ lại dính kiện cáo đền bù ,
@mấy bố bức xúc cho bà kia : nhà cứ 1 tuần bị trộm 2 3 lần thì mới biết , còn chết dã man như vậy là do liều mạng không thèm để ý cảnh báo của chủ nông trại , mà ở đời chết vì ngu nhiều lắm , chả ai thương cái loại đấy
Quote:
Originally Posted by thuytuyet View Post
nghèo+hèn+ngu dốt+ý thức kém --> trả giá = mạng sống của bản thân, cho dù bà trong báo nói trên có may mắn thoát đc tai nạn này thì sớm muộn cũng bị tai nạn khác hại chết, hại mình hại người. Thực sự mà nói thì ko ai ngờ đc sự việc này, nhưng về lý thì chủ trang trại ko sai, về tình thì dù sao người ta cũng đã bồi thường trách nhiệm dân sự rồi, nên cũng ko thể đổ trách nhiệm cho chủ trang trại đc.
thế cái vụ 1 thằng nó thà cứu trâu của nó chứ ko cứu 2 đứa bé bên cạnh để 2 đứa bị chết đuối sao thằng đó lại phải đi tù, nó cứu hay ko ko là quyền của nó. Không ai bênh bà đấy cả, mà chẳng qua là lên án hành động vô nhân tính thấy chó cắn ng mà con bỏ đi, lúc sau thì lại 1 đàn chó ra
Old 28-02-2010, 18:03
Alb Alb is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by melody23 View Post
thế cái vụ 1 thằng nó thà cứu trâu của nó chứ ko cứu 2 đứa bé bên cạnh để 2 đứa bị chết đuối sao thằng đó lại phải đi tù, nó cứu hay ko ko là quyền của nó. Không ai bênh bà đấy cả, mà chẳng qua là lên án hành động vô nhân tính thấy chó cắn ng mà con bỏ đi, lúc sau thì lại 1 đàn chó ra
Bạn đọc lại dùm bài báo đi
Quote:
Người quản lý đàn chó trước đó được cho là đã nhìn thấy vụ việc nhưng không xua những con vật dữ đi.
nếu có chứng cứ cụ thể thì nói làm gì. Nhân chứng, vật chứng mập mờ không rõ ràng, làm sao khởi tố được. Dù chủ mấy con chó có xua chó ra cắn thật thì nó cứ chối biến đi là xong.
Theo mình vụ này xử thế là hợp tình hợp lí rồi, không thể khởi tố chủ trang trại được. Chủ trang trại chi phải chịu trách nhiệm dân sự, tiền thì nó đền rồi còn gì.
Old 28-02-2010, 23:47
caochithanh caochithanh is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by thuytuyet View Post
Ko ai được phép xâm phạm đến tính mạng người khác. Các bác hãy nói chuyện theo đúng luật, còn suy nghĩ bản thân nên dẹp sang 1 bên. Luật quy định: cầm súng thì phải có trách nhiệm với cây súng, nuôi chó dữ thì phải có trách nhiệm trông giữ chu đáo. Cây súng ko thể tự bóp cò nhưng con chó có thể tự cắn người, cách bảo đảm an toàn là phải dạy nó như dạy chó nghiệp vụ chứ ko phải treo cái bảng nguy hiểm là xong. Lỡ nhà bác nuôi bẹc giê ăn thịt người như thế mà em trai bác từ nước ngoài về ko quen con chó nên bị nó cắn chết thì bác tính sao? lỗi rành rành ở người hái trộm nhưng người chủ cũng có lỗi theo luật pháp, nuôi bẹc giê ăn thịt người kiểu này khác gì nuôi hổ giữ nhà?
Old 01-03-2010, 00:58
TungStalker's Avatar
TungStalker TungStalker is offline
Senior Member

Send a message via MSN to TungStalker Send a message via Yahoo to TungStalker Send a message via Skype™ to TungStalker

ông chủ trại giữ chó chu đáo đấy chứ. Con chó có chạy ra khỏi đường và cắn chết người đang đi bình thường đâu ?. Cái con chó cắn là kẻ trộm,kẻ trộm toàn bộ là xâm nhập gia cư bất hợp pháp ,nên con chó nó cắn cho là đúng.
Còn em trai bên nước ngoài về sẽ gọi điện gõ cửa đàng hoàng chứ ko có leo rào vô hái trộm đồ. Mà cho dù trường hợp chó cắn chết thằng em trai đi chăng nữa cũng đc xem là tai nạn thôi.
Giả sử 1 trường hợp thế này,chó nghiệp vụ nhà bác được dạy dỗ là ko đc cắn trộm,chỉ được đứng sủa ầm ầm lên thôi. Như vậy thằng ăn trộm nó biết được nó phá cửa nhà bác,kêu cái xe tải tới khuân sạch đồ nhà bác đi,con chó vẫn đứng sủa.
Thế thì nuôi chó làm gì ?,chẳng bằng vác nguyên cái bảng:"Xin đừng ăn trộm,tui lạy ăn trộm" dựng trước cửa cho rồi.
Old 01-03-2010, 01:34
caochithanh caochithanh is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by TungStalker View Post
ông chủ trại giữ chó chu đáo đấy chứ. Con chó có chạy ra khỏi đường và cắn chết người đang đi bình thường đâu ?. Cái con chó cắn là kẻ trộm,kẻ trộm toàn bộ là xâm nhập gia cư bất hợp pháp ,nên con chó nó cắn cho là đúng.
Còn em trai bên nước ngoài về sẽ gọi điện gõ cửa đàng hoàng chứ ko có leo rào vô hái trộm đồ. Mà cho dù trường hợp chó cắn chết thằng em trai đi chăng nữa cũng đc xem là tai nạn thôi.
Giả sử 1 trường hợp thế này,chó nghiệp vụ nhà bác được dạy dỗ là ko đc cắn trộm,chỉ được đứng sủa ầm ầm lên thôi. Như vậy thằng ăn trộm nó biết được nó phá cửa nhà bác,kêu cái xe tải tới khuân sạch đồ nhà bác đi,con chó vẫn đứng sủa.
Thế thì nuôi chó làm gì ?,chẳng bằng vác nguyên cái bảng:"Xin đừng ăn trộm,tui lạy ăn trộm" dựng trước cửa cho rồi.
-Chó nghiệp vụ dùng để đánh hơi và khống chế tội phạm, bác chưa từng tiếp xúc hoặc xem với chó nghiệp vụ như thế nào mà dám phán chó nghiệp vụ chỉ biết đứng sủa thì tui cũng khâm phục.
-Ai đảm bảo con chó không cắn người đi đường bình thường? bác ư? tư cách là chuyên gia gì?
-Nuôi chó để "chống" trộm, chứ ko phải để "giết" trộm, nếu để giết trộm thì người ta nuôi hổ, sư tử hay mua 1 cây AK rồi, phải hiểu tại sao ko làm vậy được: tại vì luật ko cho phép.

Last edited by caochithanh; 01-03-2010 at 01:37.
Old 01-03-2010, 02:26
TungStalker's Avatar
TungStalker TungStalker is offline
Senior Member

Send a message via MSN to TungStalker Send a message via Yahoo to TungStalker Send a message via Skype™ to TungStalker

Quote:
Originally Posted by caochithanh View Post
-Chó nghiệp vụ dùng để đánh hơi và khống chế tội phạm, bác chưa từng tiếp xúc hoặc xem với chó nghiệp vụ như thế nào mà dám phán chó nghiệp vụ chỉ biết đứng sủa thì tui cũng khâm phục.
-Ai đảm bảo con chó không cắn người đi đường bình thường? bác ư? tư cách là chuyên gia gì?
-Nuôi chó để "chống" trộm, chứ ko phải để "giết" trộm, nếu để giết trộm thì người ta nuôi hổ, sư tử hay mua 1 cây AK rồi, phải hiểu tại sao ko làm vậy được: tại vì luật ko cho phép.
Bác này chắc làm ăn trộm nhỉ =))
- ý mình ko phải bảo "chó nghiệp vụ" chỉ biết sủa,mà ý mình là "bác nuôi chó nghiệp vụ bị ngu" do bác huấn luyện nó phải thương người,phải sợ máu hay chạy trốn khi bị đánh đuổi.
Cho bác xem ảnh chó nghiệp vụ nó cắn ở đâu nè,ko rọ mõm là chết thằng nhỏ rồi. Và theo mình biết thì đối tượng càng cựa quậy do hoảng sợ,thì chó nó nghiến càng chặt.

_ Mình đang xét về trường hợp của "con Chó trong bài viết". Bác có thấy bài báo phóng sự nó bảo là con chó này chạy ra đường cắn người bừa bãi ko ?. Và bác là chuyên gia kiểu gì mà đọc được suy nghĩ của con chó đó ?
_Nuôi chó để chống trộm,điều này chính xác. Mà bác lấy những thứ so sánh rất hồn nhiên là Sư tử,hổ,hay 1 cây AK thì quả thực là rất nực cười.
Con chó nuôi trong nhà nó khác với động vật ăn thịt hay 1 vũ khí giết người bẩm sinh.
Nói cho rõ ràng để bác phân biệt.
AK là súng trường tấn công được sử dụng với mục đích giết người và người đó là kẻ địch. Và đây là một vật hoàng toàn ko gây hại khi ko có ai đụng tới nó hay bị vật gì tác động.
Sư tử và hổ là động vật chưa được thuần hóa toàn bộ,hay còn là động vật hoang dã có thể gây hại khi ở cộng đồng dân cư.
Còn con chó là loài thú đã thuần chủng và sống với con người rất lâu năm. Con thú này ko tự động tấn công người lạ khi người lạ tự đồng xâm nhập gia cư bất hợp pháp hay có mục đích tấn công bản thân con chó.

Và ko biết bác có phải là nhân chứng tiếp xúc tận mắt cảnh con chó cắn chết người trong bài báo ko ?.
Bác có thấy bà ấy chống cự chứ ?.
Bà ấy có la hét và có ý định bỏ trốn chứ ?
Bà ấy có đập lại con chó ko ?
Bà ấy có cắn lại con chó ko ?
lol
/Còn về chuyện con chó ăn thịt nguời thì loài nào cũng vậy. Bản tính con thú răng nanh sinh ra là đã khát máu. Về tình hình vụ việc thì bạn đang bị nhà báo hướng theo cái nhìn của họ cùng tấm lòng nhân đạo và bao dung.
Mặc dù mình cũng thiên về tình cảm nhưng đối với kẻ trộm thì con chó làm như thế là đúng,mặc dù như thế quá nhẫn tâm.
Tôi ko biết bạn ở đâu,nhưng nếu bạn có vài chục ha đất coffee,và dân mỗi mùa thu hoạch xách cái bao bố đi nhặt hạt coffee của bạn. Thì tôi nghĩ chuyện bạn mặc kệ đàn chó muốn ra sao thì ra là "có lẽ" sẽ có.
Rồi từ từ 5 người,10 người,rồi cả làng gần trăm người ra hốt sạch đống coffee của bạn. Lúc đó bạn phá sản và bạn sẽ mua con sư tử về cho nó mần thịt cả làng.

Last edited by TungStalker; 01-03-2010 at 02:43.
Old 01-03-2010, 02:59
foggyflute's Avatar
foggyflute foggyflute is offline
Thiếu Protein

Send a message via Yahoo to foggyflute Send a message via Skype™ to foggyflute

Xâm nhập vào đất nhà người ta, ai biết được xâm nhập làm gì ? Mót cafe hay giết chủ nhà ? ví dụ tối nay có đứa nào đột nhập nhà mình mình cũng lụi nó rồi khai báo tự vệ... biết thế quái nào đc, mấy người mót cà phê chán rồi quay sang cướp của hiếp dâm thì làm sao ?

Cái tình tiết thấy chó cắn bỏ đi không cứu không chứng minh được thì không thể quy tội đc mà chó nuôi không thả ra ngoài, tiêm phòng đầy đủ, có bảng báo. Không thể nói là vô trách nhiệm quản lí đàn chó.

"Nếu vụ án dừng đột ngột và không khởi tố thì những cái chết thương tâm vì chó cắn như bà Ngắn sẽ còn tiếp diễn" wtf ? ý là hành động xâm nhập gia cư bất hợp pháp sẽ còn tiếp diễn nên phải ngăn chặn chó cắn người đi trộm ? Nếu có việc cần ngăn chặn thì ở đây là ngăn chặn người ở cái xã đấy vào trang trại thì đúng hơn.

nói như các bạn thì bây giờ các cái trụ điện có bảng nguy hiểm chết người, thằng nào đấy trèo lên định tháo cáp điện thoại bán ve chai mà nó bị giật chết thì ngành điện phải bồi thường vì không quản lí đc trụ điện ? Việc tiếp theo là ngành điện cần cắt điện để khỏi xảy ra những cái chết thương tâm ?

Túm lại là mình thấy con chó không có tội, chủ con chó cũng không xác định đc là có tội ... chả có lí do gì để mà tiếp tục xử.
Old 01-03-2010, 03:23
Dungtracktao Dungtracktao is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by TungStalker View Post
Cái avatar nói lên tất cả. một người rất thương chó .

Đông tình với bác , Xâm phạm tư gia thì phải chịu hậu quả, việc chết người không cố ý thì bồi thường vật chất tinh thần .

Mấy thằng trộm chó bị dân làng đập chết vậy phải cho công an xích cổ dân làng vào ah. cho cắn chết người còn ít hơn cái cảnh dân làng đánh chết ăn trộm. đúng là không bằng con chó .
Old 01-03-2010, 06:26
tommy_vice tommy_vice is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by melody23 View Post
thế ông tin lời của ai
trong tố tụng có lời khai của nhân chứng và kết quả điều tra
lời khai nhân chứng liệu có thể so sánh với kết quả giám định cuối cùng không ??
còn đụng tí bảo ăn hối lộ với blab blab thì chịu rồi , sống phải có lòng tự trọng , có làm có ăn , hạng ăn trộm thì thiết nghĩ chết quách đi cho đời nó đỡ chật
hình như ngày xưa có thread thằng cùng phòng trộm xăng thì phải, có mấy ông bảo sao chịu được , phang ngay =)) ở hoàn cảnh bị trộm thì người ta mới thấm
Closed Thread

Thread Tools

Posting Rules