Thắc mắc lý do bị ban - ĐỌC KỸ POST #1 - Page 3 - vozForums
vozForums

Go Back   vozForums > Đại sảnh > Thắc mắc & Góp ý

Thread Tools
Old 01-10-2009, 18:57
duc4eyes's Avatar
duc4eyes duc4eyes is offline
From NYC with LOL ❤

Send a message via Yahoo to duc4eyes
Re: Thắc mắc lý do bị ban - warn, tất cả post vào đây

Quote:
Originally Posted by [R]abbit View Post
xin lỗi anh em cũng ko rõ anh là admin hay smod nhưng anh nói thế này có phản cảm quá ko ạ.em nói thật chứ anh nói như kiểu diễn đàn này có ~200000 thành viên rồi nên mày tham gia hay ko tao cũng ko cần ..giả sử đây là 1 diễn đàn mới lập liệu anh có nói thế ko ạ.mem sai các anh banned thì cũng nên có 1 cái lý do chứ.vì phải làm sao thì các anh mới banned chứ đâu tự dưng banned.ở đâu chả có nội quy mà anh lại nói là cần nội quy rõ ràng thì ko nên tham gia voz.thế thì cái thread nội quy của anh fRzzy làm trò hề à.em nghĩ anh nên xem lại lời nói vì dù sao anh cũng là người trong BQT.
đôi lời góp ý với anh Kuang2
Tôi cũng như bạn nghĩ, thật là tào lao.....làm free cho mem mệt quá rùi...

Nội quy có mà o đọc, có nghĩa là chả cần có nội quy đó bro ạ.
Reply With Quote
Old 01-10-2009, 19:02
[R]abbit's Avatar
[R]abbit [R]abbit is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by duc4eyes View Post
Tôi cũng như bạn nghĩ, thật là tào lao.....làm free cho mem mệt quá rùi...

Nội quy có mà o đọc, có nghĩa là chả cần có nội quy đó bro ạ.
em cũng hiểu điều đó mà nhưng nếu anh Kuang2 thay vì nói thế mà đưa luôn cái lý do banned cho bạn ý thì em nghĩ là thuyết phục hơn và bạn ý cũng đỡ thắc mắc
Reply With Quote
Old 01-10-2009, 19:23
duc4eyes's Avatar
duc4eyes duc4eyes is offline
From NYC with LOL ❤

Send a message via Yahoo to duc4eyes

Quote:
em cũng hiểu điều đó mà nhưng nếu anh Kuang2 thay vì nói thế mà đưa luôn cái lý do banned cho bạn ý thì em nghĩ là thuyết phục hơn và bạn ý cũng đỡ thắc mắc
Vấn đề ở đây là bạn đó không có ý muốn hiểu hay cố tình không hiểu hay đơn giản là không biết gì về forums.

Hai cái đầu thì banned là tất yếu, cái thứ 3 thì nếu o biết gì về forums thì đừng tham gia forums là tốt nhất.

Ai đời mem của forums mà đòi đổi nick, mem đó còn liên quan đủ thứ như uy tín, số lượng bài post, đổi thì những thứ đó sao??? Ai cũng xin đổi thì forums loạn à???? Cái đó là cái cơ bản của forums.

Bạn có thể nói: Ngoài đời tên còn đổi được.... đó là do tồn tại sở Tư Pháp hoạt động trong chính quyền có sự đóng thuế bạn ạ.
Reply With Quote
Old 01-10-2009, 19:33
withlove_2799's Avatar
withlove_2799 withlove_2799 is offline
Senior Member

Quote:
xin lỗi anh em cũng ko rõ anh là admin hay smod
anh ấy là admin đó bạn
Reply With Quote
Old 01-10-2009, 20:14
[R]abbit's Avatar
[R]abbit [R]abbit is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Vấn đề ở đây là bạn đó không có ý muốn hiểu hay cố tình không hiểu hay đơn giản là không biết gì về forums.

Hai cái đầu thì banned là tất yếu, cái thứ 3 thì nếu o biết gì về forums thì đừng tham gia forums là tốt nhất.

Ai đời mem của forums mà đòi đổi nick, mem đó còn liên quan đủ thứ như uy tín, số lượng bài post, đổi thì những thứ đó sao??? Ai cũng xin đổi thì forums loạn à???? Cái đó là cái cơ bản của forums.

Bạn có thể nói: Ngoài đời tên còn đổi được.... đó là do tồn tại sở Tư Pháp hoạt động trong chính quyền có sự đóng thuế bạn ạ.
thanks anh.em hết ý kiến .
P/S:theo em nếu mà đổi tên thì lập nick mới luôn như anh Kuang2 nói là chuẩn
Reply With Quote
Old 01-10-2009, 21:17
thankshunt thankshunt is offline
Junior Member

Quote:

Nói như bác thì em còn biết dc cái lý do tại sao em ko dc đổi nick. Nhưng đằng này bác ấy chả cần giải thích mà ban luôn. Buồn quá Nếu có dc 1 lời giải thích thế này thì em nào dám xin đổi nick nữa

Em vẫn muốn dc unban cái nick đó vì ở đó có những bài viết của em. Thanks các bác

Last edited by thankshunt; 01-10-2009 at 21:20.
Reply With Quote
Old 02-10-2009, 10:05
Kuang2's Avatar
Kuang2 Kuang2 is offline
Dẫn đao tự cung ...

Send a message via MSN to Kuang2 Send a message via Yahoo to Kuang2

dù bạn bị K.I.A thì bài viết của bạn vẫn còn đấy, vẫn còn nguyên tính chất tham khảo, và nếu bài viết thật sự chất lượng vẫn đủ "đi vào lòng người".

còn lý do tại sao bị ban thì chắc bạn cũng tự hiểu. Bạn hỏi ba lần, mình đã trả lời 2 lần đủ lịch sự, vậy mà bạn vẫn cố thắc mắc, thì tốt nhất là tạo cơ hội cho bạn có 1 cái nick mới theo đúng nghĩa của nó là hợp lý hơn cả.

Nhắc lại 1 lần nữa, bọn mình (Ban quản lý), cũng là người, chứ không phải bố member. Suy diễn như bạn [R]abbit thì mình chịu rồi. Mình muốn có nhiều thành viên, chứ không muốn có nhiều người đòi hỏi mình. Kể cả diễn đàn mới chỉ có 2 thành viên, mình cũng không welcome những người thiếu thiện chí, hoặc không biết thông cảm.
Reply With Quote
Old 02-10-2009, 10:09
Kuang2's Avatar
Kuang2 Kuang2 is offline
Dẫn đao tự cung ...

Send a message via MSN to Kuang2 Send a message via Yahoo to Kuang2

đây là toàn bộ câu chuyện

nếu bạn đã từng làm admin ở nhiều nơi, cứ thử làm admin của 1 cái diễn đàn chừng vài trăm ngàn thành viên, với hơn 3000 thành viên active, mỗi ngày nhận chừng vài trăm cái request đủ loại mà vẫn lặng lẽ làm theo ý từng người thì quả thật là mình bái phục, sẽ nghỉ vOz sang đó làm thành viên cho nó sướng.
Reply With Quote
Old 02-10-2009, 12:43
thankshunt thankshunt is offline
Junior Member

Bác nói trả lời em 2 lần lịch sự. Vâng, lịch sự thì em ko biết nhưng nó ko đủ ý nên em ko thể hiểu dc như bác duc4eyes nói !

Lần thứ nhất bác bảo ko đổi dc ? em tưởng ý bác muốn nói là về mặt kĩ thuật ko đổi dc nên em mới khẳng định là đổi dc. Bác lại trả lời lần 2 là "bạn sang chỗ bạn làm admin mà đổi". Em chẳng thấy có thiện chí gì ở cái câu này. Bác ko hề giải thích mà nói phũ phàng thế ~.~ Xong em hỏi là tại sao lại ko cho phép đổi thì bác ko giải thích cụ thể mà ban luôn.

Ai cũng biết là bác phải trả lời nhiều PM em thông cảm nhưng mà cái gì nó phải thỏa đáng thì thôi, thế theo em phải bổ sung vào cái nội quy là ko nhận đổi nick vì lý do xyz ...vào đấy.

Chứ em thấy ban 1 mem chỉ vì cái lý do này thì ko hợp lý gì cả!
Reply With Quote
Old 03-10-2009, 10:35
mrkupo mrkupo is offline
Junior Member

Xin chào ban quản trị,

Mình đã đăng ký 1 nick là kinhluanthvl ở VOZ cũng khá lâu, tuy nhiên mình thường vào để đọc và ít khi post bài nên hình như số lượng bài post là không có (mình k nhớ rõ). Chuyện là hôm qua mình đọc một topic ở box MTXT, mình có post 01 bài hỏi giá mua con sony vaio tự tay configure (bài post mới vào thread cũ, k phải thread mới) hỏi bác nguyencoi về giá của máy khi về VN thì bên bác ấy tính cho mình bao nhiêu. Chỉ vậy thôi mà chừng 2p sau nick của mình bị ban vĩnh viễn với một câu hỏi ngắn gọn trong phần lý do là "Creat chỉ để hỏi vậy thôi sao". Sau này mình có vào thread đó xem lại thì thấy bài viết cũng bị xóa mất luôn.

Mình cảm thấy rất bất ngờ vì suy đi nghĩ lại cũng k biết là đã phạm phải nội quy gì ở box này mà lại bị như vậy? Mình cũng đã đọc qua nội quy box này, trường hợp bị ban nick vĩnh viễn là "Các hành vi tư vấn trá hình với mục đích chính là kinh doanh sẽ bị banned vĩnh viễn, không warn, không nhắc nhở." Tuy nhiên việc post bài của mình như vậy thì vi phạm vào luật này kiểu gì mình cũng không hiểu.

Trường hợp nếu mình gà, không biết cách sử dụng PM cho bác kia, thì thiết nghĩ mod chỉ nhắc nhở mình một tiếng thì mình cũng cảm ơn nhiều lắm chứ đằng này ban nick vĩnh viễn thì mình thấy có phần hơi nặng tay rồi.

Mặc dù cái nick kia bị ban mình vẫn có thể reg nick khác, nhưng tối hôm qua mình thực sự cảm thấy rất bất bình trước cách làm việc như vậy của mod (hoặc admin nào đó). Cái lý do mà bạn đưa ra để ban nick của mình, theo mình là chưa thuyết phục. Mình có liên lạc bằng email với ban quản trị để mong nhận được câu trả lời thỏa đáng nhưng đến trưa nay mình vẫn chưa nhận được email trả lời từ phía ban quản trị.

Tuy mình là 1 free member, và cũng chẳng có cống hiến gì ở Voz, nhưng không lẽ vì vậy mà nick mình đùng một phát bị ban vĩnh viễn khi mình không spam, không dùng lời lẽ thiếu văn hóa, không có ý đồ xấu xa hay phá hoại về mặt chính trị, không kinh doanh lợi dụng hoặc lừa gạt ai? Mình có đọc qua quote của một bạn trên VOZ: fRzzy nói rằng các bạn là quản trị diễn đàn chứ k phải là cha member, vậy thì cho mình hỏi các bạn đã thực sự hành động như đã nói hay chưa?

Last edited by mrkupo; 03-10-2009 at 10:39. Reason: sửa lỗi chính tả và thêm một số lý do
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules