[ Thảo luận ] - [ Hỏi đáp ] Dùng mạng an toàn tại công ty, tránh con mắt rình trộm pass, mail.... - Page 3 - vozForums
vozForums

Go Back   vozForums > Máy tính để bàn > Phần mềm

Thread Tools
Old 22-01-2013, 06:50
ghost_mcafee's Avatar
ghost_mcafee ghost_mcafee is offline
Senior Member

Re: [ Thảo luận ] - [ Hỏi đáp ] Dùng mạng an toàn tại công ty, tránh con mắt rình trộm pass, mail....

đọc cái ý tưởng của bác thì ko hình dung nổi ở cơ quan bác có đứa nào nó thích dòm ngó ng khac như bác ko
Reply With Quote
Old 22-01-2013, 09:02
[Trum#2] [Trum#2] is offline
K.I.A

Re: [ Thảo luận ] - [ Hỏi đáp ] Dùng mạng an toàn tại công ty, tránh con mắt rình trộm pass, mail....

Quote:
Originally Posted by NetFet View Post
Nói thật chứ, vào yahoo, web thì biết, còn nội dung chát or nội dung mail, thì trừ khi nó cố tình muốn đọc thì mới biết, chứ bình thường nó cũng chả biết đc, phải cài mấy tool sniff yahoo thì mới đc đc nội dung, mà mấy tool đó ko có lợi cho chính cả họ, ảnh hưởng đến cả hệ thống mạng.
em chat skype , phòng em làm việc có lập cái group 8 , để mọi người chém gió , từng câu từng chữ chat bị sếp hết nhé
Reply With Quote
Old 22-01-2013, 10:53
NetFet NetFet is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by [Trum#2] View Post
em chat skype , phòng em làm việc có lập cái group 8 , để mọi người chém gió , từng câu từng chữ chat bị sếp hết nhé
Sky nội dung chat của nó đc mã hóa, nói chung thì cố tính biết thì vẫn biết đc, mà thông thường, các máy client đã bị cài đặt soft theo dõi or cty dùng các switch or Router có chức năng firewall mạnh + Smart monitor thì giám sát đc hết.

Last edited by NetFet; 22-01-2013 at 10:57.
Reply With Quote
Old 22-01-2013, 11:09
genius1 genius1 is offline
Member

k cần phức tạp thế.
Gmail, skype không thể đọc trộm mail và chat. Nhớ dùng https và k được dùng outlook.

lướt web thì dùng cái Tor borowser. k thể biết mình vào web gì, k lưu lại lịch sử gì sấc.
Reply With Quote
Old 22-01-2013, 11:10
genius1 genius1 is offline
Member

Quote:
Sky nội dung chat của nó đc mã hóa, nói chung thì cố tính biết thì vẫn biết đc, mà thông thường, các máy client đã bị cài đặt soft theo dõi or cty dùng các switch or Router có chức năng firewall mạnh + Smart monitor thì giám sát đc hết.
skype sao mà đọc trộm được. Mã hóa bảo mật rồi. định giải bằng vét cạn chắc.
Reply With Quote
Old 22-01-2013, 11:11
elgaucho elgaucho is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by ghost_mcafee View Post
đọc cái ý tưởng của bác thì ko hình dung nổi ở cơ quan bác có đứa nào nó thích dòm ngó ng khac như bác ko
chưa từng làm cho n2 mới có suy nghĩ thế lày
Reply With Quote
Old 22-01-2013, 11:51
[Trum#2] [Trum#2] is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by genius1 View Post
k cần phức tạp thế.
Gmail, skype không thể đọc trộm mail và chat. Nhớ dùng https và k được dùng outlook.

lướt web thì dùng cái Tor borowser. k thể biết mình vào web gì, k lưu lại lịch sử gì sấc.
dùng tor này thì máy chủ có lưu lại k bác
Reply With Quote
Old 22-01-2013, 12:15
NetFet NetFet is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by genius1 View Post
k cần phức tạp thế.

Hỏi thật chứ cái này bác tự suy ra ah >< xin lỗi bác chứ nó chạy qua router nắm đc hết. Bác nói chiện cứ như trên trời, tưởng thêm cái SSL mà ngon ah.
Reply With Quote
Old 22-01-2013, 13:23
sigel's Avatar
sigel sigel is offline
Đã tốn tiền

Send a message via Yahoo to sigel Send a message via Skype™ to sigel

Quote:
Hỏi thật chứ cái này bác tự suy ra ah >< xin lỗi bác chứ nó chạy qua router nắm đc hết. Bác nói chiện cứ như trên trời, tưởng thêm cái SSL mà ngon ah.
SSL mà tấn công mitm thì trình duyệt nó sẽ báo invalid cert, cơ mà ông nào gà gà thì chắc vẫn dính chưởng.
Reply With Quote
Old 22-01-2013, 13:27
Tran Dan Sinh's Avatar
Tran Dan Sinh Tran Dan Sinh is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by ghost_mcafee View Post
trời trời cha nội nàytui dám cá là 99 % nhân viên tám trong giờ làm, tùy người nhiều hay ít thôi, toàn là mấy chuyện bồ người này, ghệ người kia, chuyện nhà, chuyện con cái, chuyện đồng nghiệp, moi ra nói tất

Quote:
Originally Posted by [Trum#2] View Post
đấy đấy. vậy mà vẫn có nhiều anh chị em vẫn cứ vô tư chat chit, lướt web mát mẻ như ở nhà mới ghê chứ

Quote:
đấy chỗ tui là không chừng bị tùm lum thế này đấy, bà sếp ép cấp dưới dữ lắm

Quote:
Originally Posted by elgaucho View Post
chưa từng làm cho n2 mới có suy nghĩ thế lày
thêm 1 bác xac nhận tính đúng đắn của tình hình nènói chugn là hơi bị nghiệm trọng nha. mấy ông không làm nhà nc hay làm nhà nc mà dùng mạng công ty thì cẩn thận nha, coi chừng có ngày tội lỗi bị dồn 1 cục, quánh cho ông phải tự nộp đơn xin về vườn luôn đó ( cứ thử nghĩ có bác nào trong đây cố gắng lấy lòng sếp để dc nâng ghế đi, bỗng nhiên có một ngày hàng loạt thư nặc danh, ghi lại quá trình tám và lướt web đen của bác tùm lum, thì xin lỗi chứ dù có là tin xạo thì bác cũng khó lòng lên chức nếu bị vết như thế )

Quote:
tui thấy cái tor cũng ko an toàn lắm, nếu như bị ghi lại lịch sử gõ phím, hay bị chụp màn hình này nọ, ghê lắm

1. Mấy tay sếp nhiều khi rảnh rỗi ko biết làm gì, thì thay vì như nhân viên là tám hay lướt web thì mấy sếp sẽ coi nhân viên đang làm gì đó nhé

2. Có mấy bác vào bảo " ko làm gì mờ ám thì việcgì sợ người khác biết, đúng là có tật giật mình " thì mấy bác tưởng tượng này nhé : Bác đi thi ko quay cóp, ko tài liệu, thế nhưng lúc làm bài thì có 4 cái camera chĩa vô bác để quan sát chống gian lận, 1 cái chĩa vô mặt bác mà quay, 2 cái liên tục theo dõi hai tay của bác, 1 cái còn lại đảo tới đảo lui khắp cơ thể bác để tìm điểm nghi vấn, đó bác thi nổi đó Ở đây ko phải là " cây ngay ko sợ chết đứng ", mà là vấn đề riêng tư tế nhị, và cũng chả ai biết họ sẽ bị " hớ " vào lúc nào trong hàng chục năm làm việc, và chỉ cần 1 danh sách vài chục cái bị " hớ " của bác thôi thì bác mãi là nhân viên quèn ( nếu bị đâm thọt - mà chỗ tui họ lấy chuyện đâm thọt làm niềm vui và sở thích )

Thôi thì ví dụ này cho sát hơn : bác ko làm gì sai, ko bồ bịch, ko nhậu nhẹt , cờ bạc gì cả, mà vợ ở nhà thuê thám tử đi kè ke hai ba người, hoặc là lúc nào cũng rình chồng coi trong bóp có gì, tin nhăn của ai, đã gọi và nhận những cuộc gọi nào, cách xài tiền trong ngày ra sao, đã rút tiền bao nhiệu, chi cho việc gì.....thì tui dám cá mấy bác sẽ bị điên luôn

Last edited by Tran Dan Sinh; 22-01-2013 at 13:33.
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules