W!nd0w$ 8 & 8.1 Official Topic - Tất cả post vào đây - Page 3 - vozForums
vozForums

Go Back   vozForums > Máy tính để bàn > Phần mềm

Thread Tools
Old 28-09-2012, 22:26
nightpromise nightpromise is offline
K.I.A

Re: W!nd0w$ 8 Official Topic - Mọi thông tin xin post vào đây (link download, "đồ chơi", cập nhật, thắc mắc...

Có thím nào cài windows 8 rồi ghost lại bình thường được không? Mình cài xong ghost thì đến lúc ghost hoặc restore có bản ghost xong chọn restart là màn hình đen thui. Tắt máy bật lại thì bình thường nhưng vẫn khó chịu vì không biết là lỗi gì?
Reply With Quote
Old 28-09-2012, 22:28
thedollar's Avatar
thedollar thedollar is offline
Member

Send a message via Yahoo to thedollar Send a message via Skype™ to thedollar
Re: W!nd0w$ 8 Official Topic - Mọi thông tin xin post vào đây (link download, "đồ chơi", cập nhật, thắc mắc...

Mình dùng bản RTM thấy ổn mà. Mấy ứng dụng của nó chơi thích phết . Có lẽ tương lai chém hoa quả trên metro cũng như chém trên Knect các bác ạ. Có BallStrike tương tự rồi nhưng mà chơi đc có 4 màn :-SS
Reply With Quote
Old 28-09-2012, 23:11
hoangaka2k8's Avatar
hoangaka2k8 hoangaka2k8 is offline
Đã tốn tiền

Send a message via Yahoo to hoangaka2k8

Quote:
Originally Posted by dothequynh View Post
Bản Pro thường thì sau khi active thì nó có phần Add features to your edition (Windows Media Center), nhưng bản Pro VL thì không có cái đó

// Topic cũ bị hide rồi thì phải
Tức là so 2 bản với nhau thì bản Pro ngon hơn bản Pro vê lờ ạ? Mà tại sao nó lại làm bản VL để làm gì ạ?
Reply With Quote
Old 29-09-2012, 00:17
Snack Tom Snack Tom is offline
K.I.A

Send a message via Yahoo to Snack Tom

Vừa kích hoạt được win 8 rồi .

Bác nào cần active thì post ID lên để mình lấy hộ cho
Reply With Quote
Old 29-09-2012, 01:03
Assmin Muong 14's Avatar
Assmin Muong 14 Assmin Muong 14 is offline
Senior Member

Vãi bản Enterprise 64 của e cứ bị lỗi DNS, 1 2 ngày dính 1 cái, chĩnh muốn lòi giờ mới đc Móa về bản Pro thôi
Giờ vào GG éo đc

Last edited by Assmin Muong 14; 29-09-2012 at 01:05.
Reply With Quote
Old 29-09-2012, 05:07
Cerulean Sky Cerulean Sky is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by thedollar View Post
Mình dùng bản RTM thấy ổn mà. Mấy ứng dụng của nó chơi thích phết . Có lẽ tương lai chém hoa quả trên metro cũng như chém trên Knect các bác ạ. Có BallStrike tương tự rồi nhưng mà chơi đc có 4 màn :-SS
Bác chơi được game metro của win 8 à. Làm sao thế chỉ mình với. Vô phần game toàn ra game xbox chả chơi được gì cả
Reply With Quote
Old 29-09-2012, 07:23
emlaec emlaec is offline
K.I.A

Yeah có nhà mới cho các bác các thím trú ngụ ngon lành rồi.

Quote:
Originally Posted by Cerulean Sky View Post
Bác chơi được game metro của win 8 à. Làm sao thế chỉ mình với. Vô phần game toàn ra game xbox chả chơi được gì cả
bác lên thẳng trang windows8apps.com rồi gõ vô search, vd như em muốn chơi các loại bài solitaire thì em sẽ gõ vô ô search là "solitaire collection" sau đó chọn microsoft solitaire collection->download->view in windows store, còn lại thì chắc bác biết roài . Cài xong nó sẽ ko ở trong cái mục trò chơi mà nó là 1 app trong Metro luôn. Tương tự với mấy game khác như gỡ mìn nhé bác .
Reply With Quote
Old 29-09-2012, 07:28
caohanh123's Avatar
caohanh123 caohanh123 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Cerulean Sky View Post
Vào ứng dụng Store mà cài vào , mục Games ấy, yêu cầu login acc Microsoft để cài .
Mà trong Store không có thanh Search nhỉ?
Edited: À thì ra là dùng cái search ở Charm Bar .

Last edited by caohanh123; 29-09-2012 at 12:52.
Reply With Quote
Old 29-09-2012, 07:32
dothequynh dothequynh is offline
K.I.A

Send a message via Yahoo to dothequynh Send a message via Skype™ to dothequynh

Sao mấy cái game của MS nó nặng thế nhỉ
Reply With Quote
Old 29-09-2012, 07:43
emlaec emlaec is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by caohanh123 View Post
Vào ứng dụng Store mà cài vào , mục Games ấy, yêu cầu login acc Microsoft để cài .
Mà trong Store không có thanh Search nhỉ?
Chả hiểu sao mà trong store của em chỉ có cái 16 17MB thôi bác caohanh ạ, em cài cũng chả thấy thay đổi gì nên phải cài trực tiếp luôn .

Quote:
Originally Posted by dothequynh View Post
Sao mấy cái game của MS nó nặng thế nhỉ
Chắc do lúc trc 100 mấy chục MB đó dc tích hợp vào với 10 mấy GB cho nên ko thấy nặng ấy bác .
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules