Cửa Hàng Thành Nhân - Bùi Thị Xuân bán máy lừa đảo - vozForums
vozForums

Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Máy tính xách tay

Closed Thread

Thread Tools
Old 27-04-2009, 10:12
[sailormoon]'s Avatar
[sailormoon] [sailormoon] is offline
Junior Member

Cửa Hàng Thành Nhân - Bùi Thị Xuân bán máy lừa đảo

Vừa qua em mua Laptop tại Cửa Hàng Thành Nhân ở đường Bùi Thị Xuân , trang web nó là cái này http://tnc.com.vn/. Kết quả là Laptop bị xếp vào loại: refurbished, tức là loại 2, kiểm tra nhận được kết quả 98%-99% linh kiện xếp vào Module.

Điều thứ 2 là tất cả máy đều không còn seal, khi hỏi thì nó bảo là do Hải quan kiểm tra nên không máy nào còn seal hết. Chả lẽ 1 tàu chở hàng, 1 thùng hàng to hải quan mở ra lục lọi hết ah? Lúc sáng T7 bạn moon thử gọi lên hỏi nó như là người mới mua hàng, đến lúc hỏi máy brandnew hay refurbished thì nó cúp máy ngay không nói 1 lời. Có khi máy refurbished nó mua về nó còn luộc thêm 1 lượt nữa xong đem ra bán.

Bây giờ lỡ mua rồi, lí do mua của bọn Thành Nhân là vì mẹ của moon muốn mua ở mấy cửa hàng trên Bùi Thị Xuân có bảo đảm uy tín hơn là hàng xách tay. Giờ mua máy này ghi cấu hình thì là thế, nhìn tưởng khủng lắm, mà chả làm được gì...

Moon đã test Granado Espada chạy trên 3 máy: 1 máy PT 3, Ram 512+256MB, vga geforce 64MB. 1 Máy Core Squad, và thử với Laptop mua tại Thành Nhân. Thì kết quả, Máy PT 3 chạy chậm, máy Squad core vào liền, Máy laptop Thành Nhân bị màn hình Xanh và tự reset nhiều lần.

Theo luật Bảo Hành của cửa hàng, em chỉ có thể đổi lấy 1 máy khác tương tự với máy bị lỗi nếu như họ không sửa chữa được máy của em. Nhưng em làm sao chắc được con máy họ đổi cho em có khá hơn cái em mua hay không? Cho nên em đã đàm phán với họ để trả lại con máy DELL của em. Nhưng họ bắt em phải lỗ hơn 100$ ( lúc em mua là 835$, họ trả lại em 720$, con Dell Brand New bên USA bán tầm 600-609$, giá của refurbished chỉ bằng 30-40% giá brand new), chật vật với họ hơn 1h đồng hồ họ mới chịu trả lại 720$ cho em =((.

Old 27-04-2009, 10:19
kungfu's Avatar
kungfu kungfu is offline
K.I.A

Re: Cửa Hàng Thành Nhân - Bùi Thị Xuân bán máy lừa đảo

Cũng một phần do bạn không làm ngay từ bước đầu tiên khi mua máy yêu cầu của bạn là Mua hàng Brand new và cty bán phải đáp ứng đúng nhu cầu của bạn. ( phải có giấy xác nhận hàng brand new khi bán ra )
Và nữa là sao bạn không check luôn tại chỗ mà mua về rồi mới check thì còn ý nghĩa gì nữa . Giờ bạn đt lên thẳng nơi bán và yêu cầu họ trả lời và giải thích cho bạn thôi chứ Bạn post lên đây cũng chẳng ích gì đâu ( Hình như là cty này kg tham gia trên forums )
màn hình Xanh và tự reset nhiều lần. Cái này thường là Lỗi HDD hoặc Ram

Mà cty đó trả lại tiền cho bạn cũng là may rồi đó bạn. bạn đã biết rõ thông tin check hàng mà vẫn quyết định mua hàng đã bị bung thùng và không check tại chỗ mà vẫn mua thì thấy bạn cũng hơi lạ. để mất oan uổng 115$ !

Last edited by kungfu; 27-04-2009 at 10:32.
Old 27-04-2009, 10:20
Hunken-Pro's Avatar
Hunken-Pro Hunken-Pro is offline
Senior Member

Lại Scandal.
Khi mua họ không nói cho bác đó là hàng Ref à. Thực ra thì Ref cũng không có gì đáng lo ngại, chỉ ngại cái là nó tự khởi động lại kia thôi.
Hàng Ref mà bán theo giá Ref thì không trách họ được, đằng này họ chém bác hơn 800$ cho cái này thì quả là....
Họ trả lại bác 720$ là may cho bác lắm rồi. Bây giờ bác đi mua con hàng Ref tương tự ở các cty khách giá còn chưa tới 720$ nữa cơ.
Old 27-04-2009, 10:43
NgonBoReNo1's Avatar
NgonBoReNo1 NgonBoReNo1 is offline
Senior Member

Send a message via Yahoo to NgonBoReNo1

Quote:
Originally Posted by [sailormoon] View Post

Vừa qua em mua Laptop tại Cửa Hàng Thành Nhân ở đường Bùi Thị Xuân , trang web nó là cái này http://tnc.com.vn/. Kết quả là Laptop bị xếp vào loại: refurbished, tức là loại 2, kiểm tra nhận được kết quả 98%-99% linh kiện xếp vào Module.

Điều thứ 2 là tất cả máy đều không còn seal, khi hỏi thì nó bảo là do Hải quan kiểm tra nên không máy nào còn seal hết. Chả lẽ 1 tàu chở hàng, 1 thùng hàng to hải quan mở ra lục lọi hết ah? Lúc sáng T7 bạn moon thử gọi lên hỏi nó như là người mới mua hàng, đến lúc hỏi máy brandnew hay refurbished thì nó cúp máy ngay không nói 1 lời. Có khi máy refurbished nó mua về nó còn luộc thêm 1 lượt nữa xong đem ra bán.

Bây giờ lỡ mua rồi, lí do mua của bọn Thành Nhân là vì mẹ của moon muốn mua ở mấy cửa hàng trên Bùi Thị Xuân có bảo đảm uy tín hơn là hàng xách tay. Giờ mua máy này ghi cấu hình thì là thế, nhìn tưởng khủng lắm, mà chả làm được gì...

Moon đã test Granado Espada chạy trên 3 máy: 1 máy PT 3, Ram 512+256MB, vga geforce 64MB. 1 Máy Core Squad, và thử với Laptop mua tại Thành Nhân. Thì kết quả, Máy PT 3 chạy chậm, máy Squad core vào liền, Máy laptop Thành Nhân bị màn hình Xanh và tự reset nhiều lần.

Theo luật Bảo Hành của cửa hàng, em chỉ có thể đổi lấy 1 máy khác tương tự với máy bị lỗi nếu như họ không sửa chữa được máy của em. Nhưng em làm sao chắc được con máy họ đổi cho em có khá hơn cái em mua hay không? Cho nên em đã đàm phán với họ để trả lại con máy DELL của em. Nhưng họ bắt em phải lỗ hơn 100$ ( lúc em mua là 835$, họ trả lại em 720$, con Dell Brand New bên USA bán tầm 600-609$, giá của refurbished chỉ bằng 30-40% giá brand new), chật vật với họ hơn 1h đồng hồ họ mới chịu trả lại 720$ cho em =((.

Nếu con Dell của bác là Dell IBU Canada thì máy của bác chưa chắc đã phải là hàng Ref, bác xem sau đít máy nó có ghi là REF không. Vì thực tế check part của Dell chữ Module không phải là REF nếu là Dell Canada.
Old 27-04-2009, 12:17
Nothing31's Avatar
Nothing31 Nothing31 is offline
Team "thèm tít"

Chuyện Thành Nhân TNC và Sáng Tạo Stcom bán hàng Ref lẫn hàng New thì đã có từ lâu rồi.
Khi mua Bro ko dẫn người có kinh nghiệm theo nên bị. xui thôi, rút kinh nghiệm cho lần sau.

Mình cũng từng đến TNC mua, hỏi nhân viên là hàng new hay Ref, nhân viên trả lời "ở đây tụi em chỉ bán hàng new, ko có ref đâu anh". Đến khi check thì ra hàng Ref. Nhân viên chỉ câm nín mà ko nói 1 lời, và đổi qua 1 model khác, cũng là ref, sau đó 1 nhân viên khác đến tư vấn cho 1 model khác đảm bảo ko phải là Ref, lúc này mới đúng là new thật.

Nhưng chủ thớt cũng hiền quá nhỉ, đàm phán kiểu gì mà bị mất 100$, nếu đã đi nói chuyện cho ra lẽ thì nên dẫn theo người có kinh nghiệm, tai to mặt lớn vào, chứ nói chuyện nhỏ nhẹ với bọn làm ăn bất lương đó thì ko được đâu
Old 27-04-2009, 13:03
LuongThaiHung's Avatar
LuongThaiHung LuongThaiHung is offline
Senior Member

Làm ăn bố láo quá, những cái loại bán hàng này nó nghĩ gì trong thời điểm cạnh tranh khốc liệt như thế này nhỉ
Anh em cho nó cái blacklist. Chia buồn với bác
Old 27-04-2009, 13:54
khanhduy301's Avatar
khanhduy301 khanhduy301 is offline
Senior Member

- Chà, đợt mình đi mua TNC nó đâu có vậy nhỉ :(. Cái Dell Vostro lúc đầu mình chọn thì nhân viên nó nói trước đây là hàng REF, nên sau đó mình mới lấy con DV5T new.

Lạ nhỉ.

Thân,
Old 27-04-2009, 14:06
Counter-Strike's Avatar
Counter-Strike Counter-Strike is offline
Senior Member

Dell đủ mặt hàng từ LCD, Laptop, Keyboard, mouse, ..... thị trường nước ta hàng refurbished hơi bị đông, ko cẩn thận là dính chưởng ngay. Hồi đó dính 1 con XPS M1210 mua 1250$ khui thùng mới xài 1 tuần bị 2 điểm chết LCD (sau này mới biết là bị thuốc hàng refurbished thì đã muộn, do ko có kinh nghiệm), hãi wá bán tháo thu lại được 1000$
Old 27-04-2009, 14:18
tedu tedu is offline
Senior Member

cho len bao echip cho chet luon.lam an mat day qua
Old 27-04-2009, 14:22
heroftu heroftu is offline
K.I.A

hải quan nếu ktra thì chỉ mở hộp thôi chứ rất hiếm khi mở seal, nếu mở thì cũng chỉ mở 1 con thôi. Theo em các bác cứ mua hàng ở các cửa hàng trên diễn đàn, giá so sánh cũng dễ và có gì khiếu nại cũng dễ hơn
Closed Thread

Thread Tools

Posting Rules