Nên mua quạt điện Panasonic hay Mitsubishi - Page 70 - vozForums
vozForums

Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Đồ điện tử & Thiết bị gia dụng

Thread Tools
Old 26-03-2017, 20:44
ductien.a12's Avatar
ductien.a12 ductien.a12 is offline
Đã tốn tiền

Location: Thành phố có dòng sông Đồng Nai lỡ lững lượn lờ lầm lì trôi qua
Re: Nên mua quạt điện Panasonic hay Mitsubishi

Bác review sơ sơ con Pana quạt trần động cơ DC trên đi, em cũng đang tính mua vì nghe nói động cơ DC êm hơn.
Reply With Quote
Old 26-03-2017, 21:33
ductien.a12's Avatar
ductien.a12 ductien.a12 is offline
Đã tốn tiền

Location: Thành phố có dòng sông Đồng Nai lỡ lững lượn lờ lầm lì trôi qua

Quote:
Originally Posted by scorpion2013 View Post
Cho bác nào thần tượng mấy con động cơ DC đây
Hôm nay em mới múc con panasonic F 409KB giá 2490k ở HC
So với mitsu LV 16 thì chắc chắn và nặng hơn, cũng như nhìn đẹp hơn
còn cái động cơ DC thì ồn vãi chưởng, số 1-2-3 thì đều ồn hơn con mitsu LV 16 mà số nào nó cũng rít như động cơ máy bay í
em tìm ra nguyên nhân nó rít là ở cái thân và chân đế của nó...
cứ tưởng thoát được con LV16 cứ rung bần bật kêu cả ngày ở cái chân đế thì rước ngay phải ông nay chân cũng kêu vo vo, tuy không to và ồn như con LV16 nhưng với em thì nó cũng khó chịu rùi
Con này của bác là động cơ AC mà nhỉ, em cũng đang dùng 1 con KDK 40MK, bạc đạn, nó lúc mới về cũng êm, nhưng sau 1 thời gian ~6 tháng, nó cũng bị kêu rè rè khi quay đến 1 vị trí nhất định, qua vị trí đó thì nó không kêu nữa. Không quay thì nó cũng không kêu rè rè nữa. Soi ra thì có thể bị rung ở cơ cấu trượt nâng chiều cao hoặc chân đế bằng thép. Nhà cũng có con KDK A40B, cánh kim loại, xài rất ngon, êm, không rung lắc gì cả, nhược điểm là không có remote và lùn, không thích hợp cho phòng ngủ có giường.
Reply With Quote
Old 26-03-2017, 21:43
scorpion2013 scorpion2013 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by ductien.a12 View Post
Con này của bác là động cơ AC mà nhỉ, em cũng đang dùng 1 con KDK 40MK, bạc đạn, nó lúc mới về cũng êm, nhưng sau 1 thời gian ~6 tháng, nó cũng bị kêu rè rè khi quay đến 1 vị trí nhất định, qua vị trí đó thì nó không kêu nữa. Không quay thì nó cũng không kêu rè rè nữa. Soi ra thì có thể bị rung ở cơ cấu trượt nâng chiều cao hoặc chân đế bằng thép. Nhà cũng có con KDK A40B, cánh kim loại, xài rất ngon, êm, không rung lắc gì cả, nhược điểm là không có remote và lùn, không thích hợp cho phòng ngủ có giường.
Em ra tận siêu thị mua, tụi nó còn dán tem động cơ DC cơ mà
Reply With Quote
Old 26-03-2017, 21:48
nguyenducdung nguyenducdung is online now
Senior Member

Quote:
mình mua cái m40k từ 2013, đến nay chưa thấy kêu bao giờ (chỉ thấy tiếng gió), nhưng mà giờ ưu tiên dùng cái p30kh (cánh 30, êm ru)

Quote:
ko có DC đâu
Reply With Quote
Old 26-03-2017, 21:55
scorpion2013 scorpion2013 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by nguyenducdung View Post
mình mua cái m40k từ 2013, đến nay chưa thấy kêu bao giờ (chỉ thấy tiếng gió), nhưng mà giờ ưu tiên dùng cái p30kh (cánh 30, êm ru)

ko có DC đâu
Vậy là cái bọn siêu thị nó lòe em hả các bác, em xem siêu thị đó thì có đúng 2 con KDK và 2 con pana là tụi nó dán tem: Động cơ DC
Tiên sư chúng nó ghi láo quá
Reply With Quote
Old Yesterday, 06:48
I Love American I Love American is offline
Senior Member

Giờ quạt nào gió êm và bền các bác nhỉ? Đêm nằm nghe tiếng gió ào ào mất ngủ lắm.
Reply With Quote
Old Yesterday, 08:31
soncc1984's Avatar
soncc1984 soncc1984 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Bác review sơ sơ con Pana quạt trần động cơ DC trên đi, em cũng đang tính mua vì nghe nói động cơ DC êm hơn.
bạn tìm model pana F60TAN là cũng có.
Mình thì thấy ổn, DC lúc khởi động nó êm hơn nhiều, nó có tận 9 tốc độ nên phù hợp với cả trẻ nhỏ, tốc độ mạnh nhất gió bao khắp phòng mát mà khá êm, chứ không vù vù như con quạt trần điện cơ 3 cánh đợt trước. Quạt gió nhiều mà êm nó còn phụ thuộc vào cả chất liệu làm cánh và thiết kế khí động họng nữa. Cái cánh quạt này nó làm bằng sợi tổng hợp gì đó. Quạt này nó còn có cảm biến econavi auto điều chỉnh chế độ quạt theo nhiệt độ môi trường, tạo gió thiên nhiên gì đò. Nói chung mấy cái đó mình không để ý lắm, quan trọng là nó có nhiều giải tốc độ nên phù hợp với trẻ nhỏ, tốc độ thấp nhất phe phẩy thoáng phòng mà max nhất thì bao gió vi vu mà êm hơn rất rất nhiều so với con điện cơ cũ. À nó có thêm cái điều khiển từ xa cũng tiện lợi nữa.
À quên bổ sung thêm là nếu có mua thì đừng ra chỗ siêu thị nó chém ác đấy. Mua mấy chỗ chuyên bán quạt, hàng thì nhau thôi nhưng rẻ hơn cả triệu. Như cái F60TAN này mình xem pico hay mediamart toàn 7 củ, mình mua chỗ khác 5,6 triệu. Đều hàng chuẩn tem phiếu bảo hành của pana VN.

Last edited by soncc1984; Yesterday at 08:38.
Reply With Quote
Old Yesterday, 16:07
[L]iberty's Avatar
[L]iberty [L]iberty is offline
Đã tốn tiền

Send a message via AIM to [L]iberty Send a message via MSN to [L]iberty

Quote:
Originally Posted by soncc1984 View Post
bạn tìm model pana F60TAN là cũng có.
Mình thì thấy ổn, DC lúc khởi động nó êm hơn nhiều, nó có tận 9 tốc độ nên phù hợp với cả trẻ nhỏ, tốc độ mạnh nhất gió bao khắp phòng mát mà khá êm, chứ không vù vù như con quạt trần điện cơ 3 cánh đợt trước. Quạt gió nhiều mà êm nó còn phụ thuộc vào cả chất liệu làm cánh và thiết kế khí động họng nữa. Cái cánh quạt này nó làm bằng sợi tổng hợp gì đó. Quạt này nó còn có cảm biến econavi auto điều chỉnh chế độ quạt theo nhiệt độ môi trường, tạo gió thiên nhiên gì đò. Nói chung mấy cái đó mình không để ý lắm, quan trọng là nó có nhiều giải tốc độ nên phù hợp với trẻ nhỏ, tốc độ thấp nhất phe phẩy thoáng phòng mà max nhất thì bao gió vi vu mà êm hơn rất rất nhiều so với con điện cơ cũ. À nó có thêm cái điều khiển từ xa cũng tiện lợi nữa.
À quên bổ sung thêm là nếu có mua thì đừng ra chỗ siêu thị nó chém ác đấy. Mua mấy chỗ chuyên bán quạt, hàng thì nhau thôi nhưng rẻ hơn cả triệu. Như cái F60TAN này mình xem pico hay mediamart toàn 7 củ, mình mua chỗ khác 5,6 triệu. Đều hàng chuẩn tem phiếu bảo hành của pana VN.
cái em quạt trần TAN này lắp chung cư dc ko bác?
Reply With Quote
Old Yesterday, 21:33
Panduit's Avatar
Panduit Panduit is offline
Senior Member

Quote:
Giá đấy chưa có BLDC đâu .

À mà có midea thôi .
Reply With Quote
Old Yesterday, 21:55
soncc1984's Avatar
soncc1984 soncc1984 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by [L]iberty View Post

cái em quạt trần TAN này lắp chung cư dc ko bác?
quá ngon luôn ý bạn. Dòng này nó thiết kế ti quạt có 25cm phù hợp nhà trần thấp mà.
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules