vozFApp - Just another vozForums client - Page 125 - vozForums
vozForums

Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Thiết bị di động

Thread Tools
Old Yesterday, 13:49
NNP's Avatar
NNP NNP is offline
Senior Member

Re: vozFApp - Just another vozForums client

Quote:
Originally Posted by CNP View Post
Chỉ cần vuốt qua trái nếu thấy thế này là biết trang cuối rồi bác ơi . Mà mình thường thì cứ tới cuối trang thì vuốt thôi, bác phải xem trang mấy rồi mới vuốt à?

Cái này mình biết chứ, thậm chí là vuốt mà k thấy cái vòng cung đó là biết thread chưa đủ 10 post nữa. Nhưng vẫn cần thanh paging phía dưới để biết số trang, nhiều thớt dài quá, cuộn xuống cuối trang đang đọc dở xong nhảy tới last page luôn, hoặc cần biết đang ở trang mấy để nhớ cái post đó, nhảy qua trang khác xong lát nhảy ngược lại,... nhiều ví dụ lắm. Bạn thớt k thích để mặc định phía dưới vậy làm thêm option bật tắt vị trí thanh paging trên đầu hay phía dưới đi

Sent from my SM-N900 using vozFApp
Reply With Quote
Old Yesterday, 22:12
Zion Herzi's Avatar
Zion Herzi Zion Herzi is offline
Senior Member

Thêm tính năng go to page bác ơi

Sent from Trư Khinh using vozFApp
Reply With Quote
Old Yesterday, 22:47
sluogn's Avatar
sluogn sluogn is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Zion Herzi View Post
Thêm tính năng go to page bác ơi

Sent from Trư Khinh using vozFApp
Có sẵn mà bác
Bâc nhấn vố số Page rồi Jump

Sent using vozFApp
Reply With Quote
Old Yesterday, 23:22
yaibakt's Avatar
yaibakt yaibakt is online now
Đã tốn tiền

Send a message via Yahoo to yaibakt Send a message via Skype™ to yaibakt

Hình như thớt chưa fix cái nền lúc xem hình thành màu đen solid thôi chứ đừng đổi màu theo cảm xúc fải ko nhỉ?

Sent from Sapphire Black S6 using vozFApp
Reply With Quote
Old Today, 00:27
Iosha1188's Avatar
Iosha1188 Iosha1188 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by yaibakt View Post
Hình như thớt chưa fix cái nền lúc xem hình thành màu đen solid thôi chứ đừng đổi màu theo cảm xúc fải ko nhỉ?

Fix rồi đấy, bấm vào 1 ảnh để xem rồi bấm vào nút ... ở phía trên bên phải ảnh chọn xem ở nền đen là được

Sent using vozFApp
Reply With Quote
Old Today, 07:54
yaibakt's Avatar
yaibakt yaibakt is online now
Đã tốn tiền

Send a message via Yahoo to yaibakt Send a message via Skype™ to yaibakt

Quote:
Originally Posted by Iosha1188 View Post
Fix rồi đấy, bấm vào 1 ảnh để xem rồi bấm vào nút ... ở phía trên bên phải ảnh chọn xem ở nền đen là được

Sent using vozFApp
Ah okay. Tính năng của thớt hay nhét vào tận nơi wá giống vụ sticky thread cũng bật tắt ở đúng giao diện đó mới đc
Thiết nghĩ cái nào thuộc về setting thì nhét chung vào setting chung, còn cái nào thuộc về thao tác cụ thể taik từng giao diện (bookmark...) thì hẵng để góc bên phải đó.

Reply With Quote
Old Today, 08:56
kalmarv's Avatar
kalmarv kalmarv is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Ah okay. Tính năng của thớt hay nhét vào tận nơi wá giống vụ sticky thread cũng bật tắt ở đúng giao diện đó mới đc
Thiết nghĩ cái nào thuộc về setting thì nhét chung vào setting chung, còn cái nào thuộc về thao tác cụ thể taik từng giao diện (bookmark...) thì hẵng để góc bên phải đó.

Nhiều cái không thể khơi khơi ra như thế được, phải khám xong phá nó mới có cái thú bác à

Sent using vozFApp
Reply With Quote
Old Today, 12:22
CNP's Avatar
CNP CNP is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by N.P View Post
Cái này lq đến UX về trải nghiệm đọc đấy bác, chiều đọc là từ trên xuống dưới, ko phải từ dưới lên trên, do đó thanh paging ở dưới sẽ tiện cho user đọc hết trang biết hết trang, ko cần làm động tác thừa vuốt để kiểm tra. Thanh paging còn phải hiện trong forum, đôi khi muốn kiểm tra topic mình theo dõi trong f17 chẳng hạn, xem f17 bác vuốt chừng nào cho hết? Cho nên cần phải thường kiểm tra số page để biết mình có đi lố hay chưa. Chiều đọc ko những chỉ trên xuống dưới, trái qua phải và đọc về phía trước mà nó còn phải có đọc ngược lại, ở trong topic, đôi khi cần xem lại hoặc vừa vô topic mấy ngàn page, thì đang đọc từ trên xuống gặp cmt gợi ý ở 1 trong các page trước có cmt giúp ích cho mình thì có thể bấm thanh paging ngay đó nhảy sang luôn ko cần phải kéo lên trên cho hiện thanh paging. App hidden có 1 cái khá ổn cho UX là thanh paging hiện cả 2 đầu (1 phần vì app hidden ko vuốt mà phải bấm để qua trang) và mình dùng thanh paging phía dưới nhiều hơn phía trên, cỡ 9 lần phía dưới 1 lần phía trên. Đặc biệt mấy cái đt to hay MTB thì cái thanh ở trên càng rõ bất tiện

Tâm lý bác mà muốn mua món hàng nào đó thì bác phải ngâm cứu topic về món hàng đó nhiều lần, đọc đi đọc lại các cmt, nhảy đủ các trang để quyết định có mua hay ko bác sẽ biết UX đọc rất quan trọng

Sent from P9 using vozFApp
Ok bác, cái này có lẽ nghiêng về sở thích cá nhân hơn . Cá nhân mình thì hầu như ko đụng tới cái paging. Mà bác soạn 1 bài dài thế trên điện thoại cũng nể thật . Mình làm app này chứ hiếm khi comment bằng app.

Quote:

Cái nào hay bật tắt thì để ở menu đó cho tiện bác, với lại nó chỉ có tác dụng ở đó thôi chứ ko có bao quát cả app như trong phần settings
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules