Tư Vấn Loa Bluetooth cho gia đình - Page 2 - vozForums
vozForums

Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Multimedia

Thread Tools
Old 15-10-2017, 18:30
3kshop's Avatar
3kshop 3kshop is offline
Đã tốn tiền

Send a message via Yahoo to 3kshop
Re: Loa Bluetooth cho gia đình

Quote:
Originally Posted by tailt01319 View Post
e đang ngó con KMC3 bác ah cả the three luôn, bác cho e vài lời so sánh với
em kia hay bị bong cái cao su non, khuyên bác ko nên mua nhé, lấy the three âm ngon hơn
Reply With Quote
Old 17-10-2017, 09:12
ptk8588 ptk8588 is offline
Member

Vote em Harman Kardon Aura Studio. Mua bản thường thôi, đừng mua bản có Airplay phí tiền vì Airplay ko tốt trong trải nghiệm thực tế

Được gửi từ iPhone 6 Plus - vozForums
Reply With Quote
Old 21-10-2017, 22:14
tailt01319 tailt01319 is online now
Đã tốn tiền

Re: Loa Bluetooth cho gia đình

Quote:
Originally Posted by ptk8588 View Post
Vote em Harman Kardon Aura Studio. Mua bản thường thôi, đừng mua bản có Airplay phí tiền vì Airplay ko tốt trong trải nghiệm thực tế

Được gửi từ iPhone 6 Plus - vozForums
ok bác, e cũng k xài đồ apple
Reply With Quote
Old 22-10-2017, 12:24
mrse87 mrse87 is offline
Member

Re: Tư Vấn Loa Bluetooth cho gia đình

Quote:
Originally Posted by tailt01319 View Post
Em đang ngó nghiêng mấy con loa bluetooth để cho phòng ngủ, lý do chọn thì đơn giản là k thích dây nhợ lằng nhằng nữa, có bộ loa thì cũng thanh lý rồi, đi làm về đơn giản chỉ là kết nối từ điện thoại rồi chiến thôi và 2 nữa em thấy loa BT giờ cũng như 1 đồ trang trí phòng khá đẹp.
- Budget thì ~ 5 đến 8 củ (maximum) - nhưng nói chung là càng rẻ càng tốt và đừng ai bảo em cố gì nhé.
- Thể loại: nghe tạp, từ ca dao đến nhạc của Sếp
1 số mẫu em đã ngó và đang phân vân nên đưa lên đây nhờ các bác cùng tư vấn:

1. Harman Kardon Aura: em này thì nghe qua là best trong ~ 5m, thiết kế đẹp, nhưng có 2 nhược điểm là phải cắm điện + bụi vào thì mệt. Trước e cũng dùng sound stick II rồi, nghe cũng hay nhưng k phải ấn tượng lắm, nghe bass hơi lùng bùng. Không biết là bản BT có khá hơn ngày xưa không?

2. Bose soundtouch 10 / Bose soundlink III: 2 con này khác nhau cả giá + dáng nhưng chung hãng nên xếp chung mâm vì chắc là chất âm cũng tương đương nhau. Thiết kế đẹp, nhưng nghe review thì loa Bose hơi Overprice so với chất lượng nên muốn nhờ bác nào có thì cho em xin cảm nhận thực tế

3. AE BT2: em này thì mới có, lên mainguyen xem review thì hót hay, có pin rời (36h) nhưng dáng hơi xấu (ý kiến cá nhân)

4. Q Acoustic BT3: em này style cổ điển, dạng bookself, khá là đẹp, thấy được đánh giá khá cao nhưng ở VN thì chưa thấy ai dùng nên cũng đưa lên cho các bác cùng bàn luận.

5. Klipsch the one: to, nặng, cá nhân thì em chưa dùng đồ âm thanh của Klipsch bao giờ nên không biết có ổn k?

Sơ sơ qua thì có vài em này, bác nào đã dùng qua hoặc có knghiem thì suggest cho em vài mẫu nhé. Cảm ơn các bác
Ra hàng nhờ tư vấn. Và nghe thử là cách tốt nhât nhé.

Sent from Xiaomi Redmi 4 using vozFApp
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules