Tư vấn Wifi và các thiết bị thu phát wifi - Mọi thắc mắc, xin tư vấn post vào đây - Page 1185 - vozForums
vozForums

Go Back   vozForums > Máy tính để bàn > Thiết bị ngoại vi & Phụ kiện

Thread Tools
Old 15-01-2018, 23:54
Ilkey Gundogan Ilkey Gundogan is offline
Member

Re: Tư vấn Wifi và các thiết bị thu phát wifi - Mọi thắc mắc, xin tư vấn post vào đây

bác nào rành cấu hình mạng trợ giúp em phát
hiện em đang dùng modem của viettel, nối 1 dây từ LAN của modem ra LAN của router xài
lúc trước thì em dùng dây nối từ LAN của router ra cổng ethernet của máy rồi đặt IP xài ok hok vấn đề gì
hiện em đang tính dời bàn ra góc khác, hok xài dây nữa nên mua card wifi gắn vào máy, nhưng bực ở chổ là đặt IP toàn báo lỗi hok đặt dc, đế auto thì chạy 1 hồi tự nhiên bandwith download còn có 1Mbps, rất ức chế
Reply With Quote
Old 16-01-2018, 10:20
ninzasoi ninzasoi is online now
Junior Member

Re: Tư vấn Wifi và các thiết bị thu phát wifi - Mọi thắc mắc, xin tư vấn post vào đây

Quote:
Originally Posted by nguyet8522 View Post
Bị y chang thím

Giờ mua 1 con nào băng tầng 5Ghz (cách fix mình hơi tốn kém, cho trường hợp không thể đi dây được).

Tắt SSID con 841n đi, cắm lan 841n qua WAN con 5Ghz, dùng sóng 5Ghz bảo đảm full speed

làm theo đây nhé, con 841N ver 13 bản FW VN củ chuối lâu rồi không cập nhật, cứ làm theo đây

https://vozforums.com/showpost.php?p...5&postcount=26
THanks thím, đằng nào cũng phải mua thêm con mới thì giục luôn con 841n cho rồi. Mình quất con gen 3g của xiaomi 800k, cắm vào xài cực kỳ hài lòng, nhẹ đầu mà sóng con này thì mạnh hơn 841 khá tốt.
Reply With Quote
Old 16-01-2018, 13:24
toilachi9 toilachi9 is offline
Senior Member

có bác nào có card wifi cho mbp 13 2009 không để lại cho mình với
Reply With Quote
Old 17-01-2018, 10:50
nguyet8522's Avatar
nguyet8522 nguyet8522 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by ninzasoi View Post
THanks thím, đằng nào cũng phải mua thêm con mới thì giục luôn con 841n cho rồi. Mình quất con gen 3g của xiaomi 800k, cắm vào xài cực kỳ hài lòng, nhẹ đầu mà sóng con này thì mạnh hơn 841 khá tốt.
Quan trọng speed đầu cuối kìa bác, con gen 3 của Xào mì không ngon đâu
Speed mình là 45/50 (đã repeater nhé)
Reply With Quote
Old 17-01-2018, 11:45
ninzasoi ninzasoi is online now
Junior Member

Quote:
Originally Posted by nguyet8522 View Post
Quan trọng speed đầu cuối kìa bác, con gen 3 của Xào mì không ngon đâu
Speed mình là 45/50 (đã repeater nhé)
Chi cho dây nhợ và tốn thêm ổ cắm điện cho con 841n vậy bác? Dùng thẳng con nào repeater ngon thay nó luôn. Mắc chi đằng nào cũng phải mua thêm 1 con phát, mà lại dùng con 841n bắt sóng con router chính, rồi cắm dây qua con phát kia để nó phát? Sao ko dùng con mới làm repeater bắt sóng con phát chính luôn

Mình làm theo cách bác rồi, thấy bỏ luôn con 841n ra cũng chẳng ảnh hưởng gì nữa. Với lại dùng 841n cổng LAN có 100mbps nên đi thêm NAS hay STREAM bị nghẽn kinh quá.

Mình xài gen 3g chứ ko phải gen 3 nhé, khác nhau nhiều lắm .

Con 841n này hồi đó mua tầm năm 2013, xài thì ngon thiệt nhưng dùng repeater với FW DD WRT hay OPEN đều ko ổn (bản mình là v8), nếu dùng làm AP rồi phát wifi thì đúng là full speed. Chắc do v8 bị lỗi.
Reply With Quote
Old 17-01-2018, 13:27
Mr.KenKun Mr.KenKun is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by ninzasoi View Post
Chi cho dây nhợ và tốn thêm ổ cắm điện cho con 841n vậy bác? Dùng thẳng con nào repeater ngon thay nó luôn. Mắc chi đằng nào cũng phải mua thêm 1 con phát, mà lại dùng con 841n bắt sóng con router chính, rồi cắm dây qua con phát kia để nó phát? Sao ko dùng con mới làm repeater bắt sóng con phát chính luôn

Mình làm theo cách bác rồi, thấy bỏ luôn con 841n ra cũng chẳng ảnh hưởng gì nữa. Với lại dùng 841n cổng LAN có 100mbps nên đi thêm NAS hay STREAM bị nghẽn kinh quá.

Mình xài gen 3g chứ ko phải gen 3 nhé, khác nhau nhiều lắm .

Con 841n này hồi đó mua tầm năm 2013, xài thì ngon thiệt nhưng dùng repeater với FW DD WRT hay OPEN đều ko ổn (bản mình là v8), nếu dùng làm AP rồi phát wifi thì đúng là full speed. Chắc do v8 bị lỗi.
v8 ko bị lỗi mà là nó ko ngon thôi
v9 v11 là ngon và ổn định nhất
Reply With Quote
Old 20-01-2018, 16:10
lá cải's Avatar
lá cải lá cải is offline
Senior Member

tầm <2m thì có router wifi nào ngon nhỉ, nhà 3 tầng , xuyên tầm 2-3 lớp tường
Reply With Quote
Old Today, 12:01
vitinhTrungMy.com's Avatar
vitinhTrungMy.com vitinhTrungMy.com is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by lá cải View Post
tầm <2m thì có router wifi nào ngon nhỉ, nhà 3 tầng , xuyên tầm 2-3 lớp tường
3 lớp tường thì xác định lắp 2 con WIFI cho lành bác ơi mấy con WIFI các hãng cạnh tranh nhau bằng tốc độ, chịu tải, tính năng... chứ xuyên 3 lớp tường thì dùng... máy khoan chắc ăn hơn
Reply With Quote
Old Today, 15:38
lá cải's Avatar
lá cải lá cải is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by vitinhTrungMy.com View Post
3 lớp tường thì xác định lắp 2 con WIFI cho lành bác ơi mấy con WIFI các hãng cạnh tranh nhau bằng tốc độ, chịu tải, tính năng... chứ xuyên 3 lớp tường thì dùng... máy khoan chắc ăn hơn
lắp 2 cái cũng đc, nhưng có trường hợp nếu 2 AP trùng SSID, mình đang kết nối với SSID A mạnh, qua phòng kia thì có cả SSID A lẫn B mà A lại yếu hơn B thì Đt nó ko có tự disconnect A để connect B mà vẫn connect đến A, hơi khó chịu
Reply With Quote
Old Today, 16:09
thanhtrung229's Avatar
thanhtrung229 thanhtrung229 is online now
Senior Member

Send a message via Skype™ to thanhtrung229

vậy thì đầu tư Mesh wifi thôi, thiết bị phát mạnh nhưng điện thoại, máy tính phát không tới được router thì cũng như không

Asus mới upgrade firmware mới hỗ trợ mesh cho thiết bị cũ đây https://www.asus.com/vn/Networking/M...i-System-Home/

không thì Google wifi is the best
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules