[SAIBACK.COM] Chuyên tư vấn và hỗ trợ SSD các loại cho máy tính từ A --> Z - Page 14 - vozForums
vozForums

Go Back   vozForums > Giao lưu Doanh nghiệp & Người dùng (theo Alphabet) > SaiBack.com - Cung cấp thiết bị lưu trữ chuyên nghiệp

Thread Tools
Old 07-09-2017, 10:04
vipkyd's Avatar
vipkyd vipkyd is offline
Senior Member

Send a message via Skype™ to vipkyd
Re: [SAIBACK.COM] Chuyên tư vấn và hỗ trợ SSD các loại cho máy tính từ A --> Z

Bác Saiback cho hỏi mình dùng laptop văn phòng chạy windows 10 (ram 16GB mà đang xài ổ HDD cùi ).
Mình chủ yếu sử dụng web rất nhiều và liên tục trong ngày. Đặc biệt là Firefox/Chrome, khoảng 40-50 tab/cửa sổ.
Mình không lưu trữ phim ảnh hay tài liệu gì cả. Cũng không chạy torrent hay copy file lớn.
Theo bác nên mua ổ SSD 128 hay 256 vì vừa dồn tiền mua ram nên NGÂN SÁCH CŨNG HƠI EO HẸP Đại loại là tiền ít mà vẫn muốn hít l thơm
Với việc sử dụng như vậy nên mua ổ xài chip MLC hay TLC?
Có con nào bác tư vấn giúp em luôn nhé. Em thấy anh em vOzer vote cho samsung rất nhiều
Cảm ơn bác
Reply With Quote
Old 08-09-2017, 07:44
makieuphongkkee's Avatar
makieuphongkkee makieuphongkkee is offline
Senior Member

Cho mình hỏi con Lite-on T10 sao mình check web Lite-on không thấy thông tin bác? Con này bên shop bán full hộp à, có ốc iếc để vặn vô main không Với có những màu gì còn hàng nhỉ
Reply With Quote
Old 08-09-2017, 07:49
makieuphongkkee's Avatar
makieuphongkkee makieuphongkkee is offline
Senior Member

À hình như ốc trên main nó có sẵn
Reply With Quote
Old 17-09-2017, 18:53
tuyengan01 tuyengan01 is online now
Đã tốn tiền

Bác chủ cho em hỏi làm sao biết khe M2 trên main laptop hỗ trợ boot được hay ko?
Em dùng dell latitude E7250 dư 1 khe WWAN, chuẩn M2 (NGFF-next gen form factor), về kích thước vật lý e thấy lắp được M2 2242.
Thanks bác trước
Reply With Quote
Old 22-09-2017, 17:56
emmeo emmeo is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by tuyengan01 View Post
Bác chủ cho em hỏi làm sao biết khe M2 trên main laptop hỗ trợ boot được hay ko?
Em dùng dell latitude E7250 dư 1 khe WWAN, chuẩn M2 (NGFF-next gen form factor), về kích thước vật lý e thấy lắp được M2 2242.
Thanks bác trước
Máy của bác em check thông tin thì không hỗ trợ Boot SSD ở khe M.2 2242.
Nên bác sẽ không cắm được SSD vào đó nhé.
Bên mình có hỗ trợ nâng cấp dung lượng ổ, bác mang qua mình kiểm tra sẽ nhập lại để hỗ trợ bác nâng lên ổ cao hơn
Reply With Quote
Old 22-09-2017, 18:03
emmeo emmeo is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by vipkyd View Post
Bác Saiback cho hỏi mình dùng laptop văn phòng chạy windows 10 (ram 16GB mà đang xài ổ HDD cùi ).
Mình chủ yếu sử dụng web rất nhiều và liên tục trong ngày. Đặc biệt là Firefox/Chrome, khoảng 40-50 tab/cửa sổ.
Mình không lưu trữ phim ảnh hay tài liệu gì cả. Cũng không chạy torrent hay copy file lớn.
Theo bác nên mua ổ SSD 128 hay 256 vì vừa dồn tiền mua ram nên NGÂN SÁCH CŨNG HƠI EO HẸP Đại loại là tiền ít mà vẫn muốn hít l thơm
Với việc sử dụng như vậy nên mua ổ xài chip MLC hay TLC?
Có con nào bác tư vấn giúp em luôn nhé. Em thấy anh em vOzer vote cho samsung rất nhiều
Cảm ơn bác
Chào bác mấy hôm nhiều việc không vào voz trả lời các bác được.
Em thành thực xin lỗi
Với máy của bác em chưa rõ là có hỗ trợ SSD chuẩn PCIe hay không, vì dòng này cho tốc độ rất cao mà giá bây giờ không hơn ổ sata nhiều.
Với công việc của bác thì CPU và nhất là RAM đã gánh rất nhiều, SSD bác không cần dung lượng và tốc độ phải quá cao. Nếu máy bác dúng SSD 2,5" thì có em WD Green 120GB hoặc Sandisk X400 128G là hợp lý, muốn dung lượng cao hơn chút để cài nhiều app bác có thể ngắm qua em Samsung CM871 (oem của 750evo) 192G giá rất rẻ chỉ 1650k (BH 3 năm).
Chi tiết: www.saiback.com
Thân ái !
Reply With Quote
Old 26-09-2017, 15:58
madwizard's Avatar
madwizard madwizard is offline
Senior Member

Máy mình dell N7437 đang có 1 SSD mSata 32G, 1 SSD EVO850 120 (cài win), giờ đang có nhu cầu thay mSata dung lượng cao hơn mục đích để lưu trữ thêm dữ liệu thì bên bác có hàng 2nd không ạ
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules