Cần giúp Lựa chọn nhiều đường ADSL tốc độ thấp hay ít đường ADSL nhưng tốc độ cao hơn. - Page 3 - vozForums
vozForums

Go Back   vozForums > theNEXTvoz > Mạng gia đình & Doanh nghiệp nhỏ

Thread Tools
Old 15-08-2017, 11:45
Black_Mask Black_Mask is offline
Senior Member

Re: Lựa chọn nhiều đường ADSL tốc độ thấp hay ít đường ADSL nhưng tốc độ cao hơn.

Quote:
Originally Posted by titani View Post
Lạ nhỉ, con 300B là thằng đệ cấp thấp của 3900, mình cho tải tầm 80-90 users, dùng full 4 đường vẫn ok. Hiện đang dùng 3900 nhưng số user chỉ có 20 . Router thì cứ set tầm 7h sáng restart 1 lần.

Có hạn chế băng thông cho từng IP ko ? Ở phòng trọ thì set tầm 5-6Mbps cho mỗi IP thôi.
Giờ mạng phòng trọ mà để 5-6Mbps thì dân chúng nó kêu gào ngay thím ợ, nhiều khu mình từng ở, để khoảng 20-25Mpbs mà còn bị than là chậm đấy.
Cái khu gần nhất mình ở khoảng 50 phòng, test speed trong từng phòng thì dc khoảng ~50Mpbs

Như thím chủ thì mình vote lắp thêm 3 đường mới và chia thành 2 cụm riêng biệt, 3 tầng 1 cụm, 6 tầng tức tương đương mỗi tầng sẽ dc 1 đường nhé
Reply With Quote
Old 15-08-2017, 12:51
titani's Avatar
titani titani is offline
Đã tốn tiền

Re: Lựa chọn nhiều đường ADSL tốc độ thấp hay ít đường ADSL nhưng tốc độ cao hơn.

Quote:
Originally Posted by Black_Mask View Post
Giờ mạng phòng trọ mà để 5-6Mbps thì dân chúng nó kêu gào ngay thím ợ, nhiều khu mình từng ở, để khoảng 20-25Mpbs mà còn bị than là chậm đấy.
Cái khu gần nhất mình ở khoảng 50 phòng, test speed trong từng phòng thì dc khoảng ~50Mpbs

Như thím chủ thì mình vote lắp thêm 3 đường mới và chia thành 2 cụm riêng biệt, 3 tầng 1 cụm, 6 tầng tức tương đương mỗi tầng sẽ dc 1 đường nhé
Để 20-25Mbps nguyên khu trọ chừng 5 đứa cắm máy down fshare thì
Reply With Quote
Old 15-08-2017, 13:35
Black_Mask Black_Mask is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by titani View Post
Để 20-25Mbps nguyên khu trọ chừng 5 đứa cắm máy down fshare thì
Để thấp quá chúng nó dùng chậm cũng kêu ca suốt ngày thôi

Ăn thua nhau ở cái ý thức, như mình trước ở trọ lâu lâu cũng download, nhưng chỉ canh vào 1 2h đêm mới bắt đầu down, hạn chế ảnh hưởng nhất có thể
Reply With Quote
Old 15-08-2017, 15:29
milan7447's Avatar
milan7447 milan7447 is online now
Đã tốn tiền

Send a message via Yahoo to milan7447

Quote:
Originally Posted by Reset_My_Mind View Post
Em xài 4 con 1 tầng. Tổng là 24 con. Bác cũng xài con này hả ?
Bác đầu tư dữ quá.
Hệ thống tui chỉ có 04 con thôi. Thấy xài rất ok mà. Quan trọng là bác thiết lập Cloud ntn thôi
Reply With Quote
Old 15-08-2017, 17:05
Reset_My_Mind's Avatar
Reset_My_Mind Reset_My_Mind is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by Black_Mask View Post

Nếu để 20Mb/User thì hệ thống em sập mất. Em đang set 5-6Mb cho một user như bác trên chia sẻ.
Reply With Quote
Old 15-08-2017, 17:07
Reset_My_Mind's Avatar
Reset_My_Mind Reset_My_Mind is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by milan7447 View Post
Bác đầu tư dữ quá.
Hệ thống tui chỉ có 04 con thôi. Thấy xài rất ok mà. Quan trọng là bác thiết lập Cloud ntn thôi
Bác inbox em trao đổi xem liệu các setting đã phù hợp chưa. Mong sẽ tối ứu được hệ thống.
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules