Em mới lắp tản nhiệt nước mn tư vấn giúp a - Page 2 - vozForums
vozForums

Go Back   vozForums > Máy tính để bàn > Overclocking & Cooling

Thread Tools
Old 17-07-2017, 21:31
b4byghost1 b4byghost1 is offline
Member

Re: Em mới lắp tản nhiệt nước mn tư vấn giúp a

Quote:
Originally Posted by ghostdevil27 View Post
có tiền nên thay nguồn thay vga với cpu khoảng cao cao của kiến trúc đó rồi mới nghĩ đến nước chứ :3
thay nguồn bằng con full modul cho gọn cái đã rồi sau đấy kiếm cái case to to chút có nguồn dưới là gọn
tư vấn dùm em con nào dưới 1m5 đc ko anh
Reply With Quote
Old 17-07-2017, 22:00
Trandat0000 Trandat0000 is offline
Senior Member

dùng dây rút thần kì cột gọn lại.ép dây nhỏ giấu vào sát cạnh!dây 24pin luồn qua sau cuộn 1 2 vòng côt lại!nhìn kĩ case này cũng có nhiều góc khất!
Reply With Quote
Old 18-07-2017, 15:30
waynet waynet is offline
Member

Con sama mustang thần thánh. đi dây cũng gọn được mà. con này thì max nhỏ. Có mấy con sama giá <1tr đi wc ngon lắm đấy tham khảo trên mạng đi. đang xài con sama blackgold cũng tạm ổn.
Reply With Quote
Old 20-07-2017, 15:13
spondw's Avatar
spondw spondw is offline
Member

Quote:
Originally Posted by Trandat0000 View Post
case nhỏ thì lắp vậy cũng đc! pump sc600 có top hay sc1000 vay! nhìn mớ dây chán quá!
Bác mình hỏi (mới chơi water nên ko rành lắm) pump sc600 có top là sao vậy bác mình tưởng Pump nó chỉ là 1 cục thôi ?

Với cả cho mình hỏi FITTING COMPRESSION cho ống mềm & ống cứng khác nhau hay giống nhau vậy bác ?
Reply With Quote
Old 20-07-2017, 16:51
quochien3105's Avatar
quochien3105 quochien3105 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by spondw View Post
Bác mình hỏi (mới chơi water nên ko rành lắm) pump sc600 có top là sao vậy bác mình tưởng Pump nó chỉ là 1 cục thôi ?

Với cả cho mình hỏi FITTING COMPRESSION cho ống mềm & ống cứng khác nhau hay giống nhau vậy bác ?

Pump nào thì cũng là những phần khác nhau kết hợp lại. Trong đó có 1 phần nắp. Thay cover là thay cái nắp đó. Thuưường nó bằng nhựa mềm. Thay cover bằng POM thì cứng hơn bền hơn. Hoặc thay cover để thêm dg IN-OUT.
Fit ống cứng và ống mềm khác nhau nhé bác.
Reply With Quote
Old 20-07-2017, 17:11
chualomlom's Avatar
chualomlom chualomlom is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by b4byghost1 View Post
tank vs pump em để ngang vậy có ổn ko ạ, quạt rad thì gắn thổi vào hay thổi ra ạ,em tự lắp nên ko bít
Cây má trái à? hay chụp ảnh bằng cam trước kiểu selfy đấy? Trông hay nhỉ? Tank lắp ngang không sao nhưng nếu nó nằm ở đấy thì có tác dụng gì nhỉ? chỉ là làm đẹp thì cũng không sao lắm nhưng đã bao giờ bro nghĩ tới chưa? Air luôn ở trên top của hệ thống chứ không phải là tank nhé nên xả air con này sẽ khó vãi đấy. Quạt thì hiển nhiên thổi vào rồi kkk đùa thôi thổi vào rad còn thích vào hay ra thì tùy case mở sườn thì vào cũng được nhưng quạt luôn thổi vào ....... rad.
Reply With Quote
Old 20-07-2017, 20:19
b4byghost1 b4byghost1 is offline
Member

Quote:
Originally Posted by chualomlom View Post
Cây má trái à? hay chụp ảnh bằng cam trước kiểu selfy đấy? Trông hay nhỉ? Tank lắp ngang không sao nhưng nếu nó nằm ở đấy thì có tác dụng gì nhỉ? chỉ là làm đẹp thì cũng không sao lắm nhưng đã bao giờ bro nghĩ tới chưa? Air luôn ở trên top của hệ thống chứ không phải là tank nhé nên xả air con này sẽ khó vãi đấy. Quạt thì hiển nhiên thổi vào rồi kkk đùa thôi thổi vào rad còn thích vào hay ra thì tùy case mở sườn thì vào cũng được nhưng quạt luôn thổi vào ....... rad.
air là gì vậy bác, mới chơi nên mới hỏi bác bít thì hướng dẫn dùm
Reply With Quote
Old 20-07-2017, 20:29
Trandat0000 Trandat0000 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by b4byghost1 View Post
air là gì vậy bác, mới chơi nên mới hỏi bác bít thì hướng dẫn dùm
là bóng khí nhé!bác nhìn ống từ pump đến block, block đến rad xem có bóng khí ko! nó ảnh hưởng đến tốc độ di chuyển của nước ! rất quan trong nhé! trc lúc mới tập tành WC cũng sài pump sc600 lắp thì bị air làm bơm yếu hản nước chảy về tank it, yếu! gây tản nhiêt ko hieu quả! lúc loại bỏ đc air thì dòng nước chảy rất mạnh, giải nhiêt nhanh!
Reply With Quote
Old 20-07-2017, 20:47
spondw's Avatar
spondw spondw is offline
Member

Quote:
Originally Posted by quochien3105 View Post
Pump nào thì cũng là những phần khác nhau kết hợp lại. Trong đó có 1 phần nắp. Thay cover là thay cái nắp đó. Thuưường nó bằng nhựa mềm. Thay cover bằng POM thì cứng hơn bền hơn. Hoặc thay cover để thêm dg IN-OUT.
Fit ống cứng và ống mềm khác nhau nhé bác.
à vậy cái gọi là "top" đó là cái nắp (cover) của pump
Mình cứ tưởng là 1 cái pump phụ nằm ở trên của hệ thống water cooler nên gọi là top
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules