Cần giúp đỡ chơi MU trên laptop bị giật - vozForums
vozForums

Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Máy tính xách tay

Thread Tools
Old 03-04-2013, 11:22
achary achary is offline
K.I.A

Send a message via Yahoo to achary
chơi MU trên laptop bị giật

Các bác giúp đỡ e vấn đề này với ạ : e đang dùng con laptop Dell Precision M90, đã cài đầy đủ driver (VGA rời FX 1500M 256mb)... Mọi chuyện vẫn bình thường (lướt web + nghe nhạc v.v...) tuy nhiên khi cài MU online vào máy thì có hiện tượng lag và giật lắm ạ, các bác có cách nào giúp đỡ e khắc phục vấn đề này thì e cảm ơn nhiều lắm
Reply With Quote
Old 03-04-2013, 12:05
achary achary is offline
K.I.A

Re: chơi MU trên laptop bị giật

lên trên cái nào, các bác giúp đỡ e cách khắc phục với
Reply With Quote
Old 03-04-2013, 12:24
quangminh_vtc quangminh_vtc is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by achary View Post
Các bác giúp đỡ e vấn đề này với ạ : e đang dùng con laptop Dell Precision M90, đã cài đầy đủ driver (VGA rời FX 1500M 256mb)... Mọi chuyện vẫn bình thường (lướt web + nghe nhạc v.v...) tuy nhiên khi cài MU online vào máy thì có hiện tượng lag và giật lắm ạ, các bác có cách nào giúp đỡ e khắc phục vấn đề này thì e cảm ơn nhiều lắm
Dùng AIDA64 đo temp CPU,GPU xem nếu nóng quá
Vệ sinh tản nhiệt và thay keo xem sao!Nhiều khi nóng quá gây giảm xung,giảm fps nên lag
Reply With Quote
Old 03-04-2013, 12:31
d*_*b's Avatar
d*_*b d*_*b is offline
Senior Member

bạn chắc đang chạy win7 hoặc win8 nên có bị vụ ko tương thích VGA gì đó, nếu thích thì chạy XP đi bạn ơi. Chứ MU yêu cấu cấu hình thấp lắm, hầu như máy nào cũng chơi đc. Mà lạ lắm, máy mình Latitude 6500 Core2Duo 2,3Ghz chạy 2 account phà phà, trong khi máy thằng em Dell Core i5, Card Ati gì đó mạnh lắm mà chạy lag lòi kèn, 2 máy cùng chạy win8, chả hiểu kiểu gì, khắc phục mãi ko xong, cuối cùng nó nhịn MU luôn , còn ko bác cài thêm XP vào, chạy dual boot mà chơi MU, XP cũng nhẹ mà, như 1 bộ phim HD thôi
Reply With Quote
Old 03-04-2013, 12:45
latiato95's Avatar
latiato95 latiato95 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by d*_*b View Post
MU yêu cấu cấu hình thấp lắm, hầu như máy nào cũng chơi đc. Mà lạ lắm, máy mình Latitude 6500 Core2Duo 2,3Ghz chạy 2 account phà phà, trong khi máy thằng em Dell Core i5, Card Ati gì đó mạnh lắm mà chạy lag lòi kèn
card wifi của dell latitude nó mạnh hơn của dell inspiron, không chỉ mạnh hơn mà còn ổn định hơn nữa nhiều người không quan tâm đến chi tiết này chỉ quan tâm đến cấu hình mạnh có thể giải quyết mọi game online, nhưng nếu chuyên chơi game online thì đường truyền ổn định lại là điều quan trọng nhất.

Last edited by latiato95; 03-04-2013 at 12:47.
Reply With Quote
Old 03-04-2013, 12:52
tyday tyday is offline
Junior Member

bạn thử cài .NET Framework 3.5 hoặc DirectX bản mới nhất xem tình hình ổn hơn ko
Reply With Quote
Old 03-04-2013, 12:57
achary achary is offline
K.I.A

mình đang xài winxp sp3 mà các bác, đã update driver cho con FX 1500M nhưng vẫn giật + lag lắm
Reply With Quote
Old 03-04-2013, 13:41
achary achary is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by latiato95 View Post
card wifi của dell latitude nó mạnh hơn của dell inspiron, không chỉ mạnh hơn mà còn ổn định hơn nữa nhiều người không quan tâm đến chi tiết này chỉ quan tâm đến cấu hình mạnh có thể giải quyết mọi game online, nhưng nếu chuyên chơi game online thì đường truyền ổn định lại là điều quan trọng nhất.
mình chơi MU ở nhà, chỉ dùng cổng LAN thôi ko xài wifi bác à... có cách nào giúp mình không
Reply With Quote
Old 03-04-2013, 13:50
d*_*b's Avatar
d*_*b d*_*b is offline
Senior Member

bác chơi Mu gì?
Reply With Quote
Old 03-04-2013, 14:06
LaptopGlobal LaptopGlobal is offline
K.I.A

MU FPT hả bác, trước em cũng dính tình trạng này với con HP DM4, nhưng hồi đó còn non, nên đổi máy luôn bác ạ. Cũng chưa kiểm tra gì. Nhưng theo như trên dd của MU FPT thì do game không tương thích cái gì đó. Em bị vụ này lâu lâu rồi nên quên béng mất @@. Bác thông cảm.
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules