Creepypasta - Các vOzer Có kinh nghiệm xem thì vào chơi với... - Page 84 - vozForums
vozForums

Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™

Closed Thread

Thread Tools
Old 02-12-2012, 23:03
NguyenMr.'s Avatar
NguyenMr. NguyenMr. is offline
Senior Member

Re: Creepypasta - Các vOzer Có kinh nghiệm xem thì vào chơi với...

Quote:
Originally Posted by DumbDeer View Post
có ai biết chuyện về Candle Cove ko
Candle Cove là một TV show cho trẻ em vào khoảng năm 70 của thế kỉ trước . Nội dung chính của nó nói về một bé gái tưởng tượng mình là bạn của những tên hải tặc trên con tàu Laughingstock .
Vào khoảng năm 2009, một người đã post một thread trên NetNostalgia, đại loại là có ai nhớ cái này không. Sau đó thì có nói đến khúc hải tặc Percy nói câu :"You have to go inside" . Lúc đó làm cho tụi này nửa đêm gặp ác mộng. Và đặc biệt hơn trong đó có một tập mà các nhân vật của show này đứng trên sân khấu, khuôn mặt mờ nhạt và bắt đầu la hét và rên khóc . Đoạn này các thím có thể search trên youtube.
keyword cho các thím candle cove s01e12

Last edited by NguyenMr.; 02-12-2012 at 23:07.
Old 02-12-2012, 23:11
1259's Avatar
1259 1259 is offline
Đã tốn tiền

À có chuyện này sau khi đọc qua thớt Mickey thì em nhớ lại, một chuyện đã xảy ra với chính em, trên băng từ mà ngày xưa dùng. Đêm nay bác BlackLotus không kể chuyện nữa thì em kể cho các bác nghe chuyện của em tạm vậy
Chuyện này thì hơi ngắn nên các bác có thể sẽ cụt hứng, nhưng thông cảm cho em hồi đó còn nhỏ chỉ nhớ vậy thôi

Hồi đó em mới khoảng 3 hay 4 tuổi gì đó, mới biết nhận thức và ghi nhớ sự việc thôi, nhưng hiện tượng em gặp hôm ấy ám ảnh em nhớ đến tận ngày nay . Hôm đó buổi chiều, em qua nhà dì chơi (nhà em và nhà dì sát vách nhau), dì bật băng Tom & Jerry cho em xem. Em coi được một lúc thì dì đi ra ngoài có việc. Em cứ ngồi coi đến tập cuối, vì băng này em coi đi coi lại rất nhiều nên em coi đến tập đó là biết tập cuối cùng rồi, em định với tay lên tắt đầu băng đi, nhưng nó ở cao quá. Cái đầu băng để trên nóc TV ở trên tủ TV cao nên em không tài nào với tới được. Thế là em đành ngồi nhìn màn hình.
Sau đoạn cuối phim, là một khoảng sọc ngang 7 màu bình thường mà TV hay hiện khi không có tín hiệu ấy. Bống nhiên sau 1 khoảng thời gian không ngăn không dài, giờ em không nhớ chính xác nữa, màn hình đen lại, và tiếp nối nó là một đoạn hoạt hình đen trắng. Hồi ấy em có băng "Batman in the Future", sau những tập phim thường thì nó có chèn thêm những đoạn phim ngắn của Disney như Donald hay mấy con sóc ra sau. Nên lúc sau em cứ nghĩ là do mình không biết là có đoạn phim này thôi. Nhưng đoạn phim đó rất ám ảnh, nó cứ lặp đi lặp lại những cảnh đơn giản trong nền đen trắng. Đến giờ em không thể nhớ chính xác được chi tiết hành động trong đó nhưng chắc chắn là có những con rắn, và có một cái băng chuyền, và có hình ảnh một con mắt mà em không miêu tả được. Em chỉ nhớ là em xem chăm chú rồi không nhớ tiếp theo thế nào. Theo như em nhớ lại lời dì kể sau đó thì khi dì em về, em đang nằm bất tỉnh trên sàn, mắt em đỏ như vừa khóc xong Và TV lẫn đầu băng đều tắt, băng thì đang dừng ở phần trắng (hết băng).
Sau đó khoảng vài năm biết nhận thức và nhớ lại nỗi ám ảnh đó, em có tìm lại để xem tìm hiểu cho ra thì lại không thấy bất cứ thứ gì lạ ở cuộn băng đó cả, sau khi phim hết, ra sọc 7 màu khoảng 30s là băng tự hết, đầu băng tự đưa băng ra ngoài
Dần dà qua thời gian em cũng quên đi nhưng coi cái Mickey Mouse làm em nhớ lại sự việc bí ẩn mà chưa thể giải đáp này
Old 02-12-2012, 23:13
USB Panda 4GB's Support USB Panda 4GB's Support is offline
K.I.A

Có thím nào kể chi tiết hơn về 2 tập phim bị mất của series Spongebob đi
Old 02-12-2012, 23:15
1259's Avatar
1259 1259 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
ông này sao hôm nay chăm sang đây thế
hình như mới post có mấy cái chứ mấy do mình từng gặp qua nên tìm hiểu sâu thêm chút về nó thôi
Old 02-12-2012, 23:17
notme1611's Avatar
notme1611 notme1611 is offline
Senior Member

Send a message via ICQ to notme1611 Send a message via AIM to notme1611 Send a message via Yahoo to notme1611 Send a message via Skype™ to notme1611

hồi mình lớp 5, lúc đi học về có băng qua nhà 1 người chị họ, thế nào lại gặp chị đang đứng trc cửa nhà , cười chào chị rồi đi tiếp , đc tầm 50m thấy 1 người đạp xe đạp ngược chiều mình , thấy quen quen , sao giống người chị họ mình gặp lúc nãy vậy??, lúc lại gần thì chắc chắn là chị rồi, còn nháy mắt cười vs mình ... đó là 1 trong những điều ám ảnh nhất trong đời mình đến h, và đó cũng là lần cuối mình gặp người chị đó, sau này nghe nói đi lấy chồng ở xa
Old 02-12-2012, 23:22
sector7's Avatar
sector7 sector7 is offline
Senior Member

chủ thớt không update ở #1 à hay là đi với Zalgo rồi ?
Old 02-12-2012, 23:23
chautri chautri is offline
Member

tiếp đi các thím... khuya r` đọc cho nó máu
Old 02-12-2012, 23:24
NguyenMr.'s Avatar
NguyenMr. NguyenMr. is offline
Senior Member

Em buồn ngủ quá rồi , bye các thím. Chúc các thím sẽ thấy slender man ngồi sau lưng
Old 02-12-2012, 23:25
Khanh Chi Lam Khanh Chi Lam is offline
K.I.A

Quote:
có ai biết chuyện về Candle Cove ko
Cái này mình cũng có đọc qua rồi. Candle Cove là 1 serie phim hoạt hình dành cho trẻ em tại Mỹ dc chiếu vào đầu thập niên 70. Phim kể về những cuộc phiêu lưu trong tưởng tượng của 1 bé gái với những ng bạn đồng hành là những tên cướp biển được làm từ rối tay (puppets)
Series này chỉ được chiếu trong vòng vài tháng, sau đó đột ngột dừng lại mà không rõ nguyên nhân. Tập cuối của bộ phim không có nội dung rõ ràng, ban đầu chỉ là vài cảnh những con rối chạy tán loạn trên màn hình, còn bé gái thì hoảng sợ la hét. Sau đó thì màn hình chuyển sang trạng thái hoàn toàn mất tín hiệu.
Điều kỳ lạ là tất cả những đứa trẻ theo dõi tập phim này vẫn ngồi chăm chú trc màn hình tv trong suốt 30 phút sau đó, mặc dù lúc này trên màn hình chỉ hiện ra tiếng rè và nhiễu trắng. Những đêm sau đó chúng liên tục gặp ác mộng.... Cha mẹ chúng thấy làm lạ và cố hỏi chúng về điều này mặc dù họ k bao giờ nhận đc câu trả lời.
Giả thuyết đặt ra ở đây là chỉ có trẻ em mới xem và đc tập cuối của bộ phim này, và nội dung của nó ra sao thì dựa trên trí tưởng tượng của những đứa trẻ . Đối với người lớn đó có thể chỉ là màn hình nhiễu trắng, nhưng đối với những đứa trẻ đây lại là những hình ảnh đầy sắc màu.
Old 02-12-2012, 23:29
Khanh Chi Lam Khanh Chi Lam is offline
K.I.A

Về clip tập film trên youtube nhiều khả năng chỉ là clip fake dựng lại thôi
Closed Thread

Thread Tools

Posting Rules