[ Thảo luận ] - [ Hỏi đáp ] Dùng mạng an toàn tại công ty, tránh con mắt rình trộm pass, mail.... - Page 38 - vozForums
vozForums

Go Back   vozForums > Máy tính để bàn > Phần mềm

Thread Tools
Old 12-01-2017, 01:54
taewtaewtaew taewtaewtaew is offline
Junior Member

Re: [ Thảo luận ] - [ Hỏi đáp ] Dùng mạng an toàn tại công ty, tránh con mắt rình trộm pass, mail....

Quote:
Originally Posted by mloveairada View Post
nếu dùng teamviewer điều khiển máy tính ở nhà bằng máy cơ quan thì các bác IT có dò đc lịch sử web ko nhể
Dò bằng mắt
Reply With Quote
Old 21-02-2017, 18:38
onealone's Avatar
onealone onealone is offline
Senior Member

Re: [ Thảo luận ] - [ Hỏi đáp ] Dùng mạng an toàn tại công ty, tránh con mắt rình trộm pass, mail....

Ngoài lề tý các bác cho em hỏi có cái gì ngoài KIS chặn dc con virus ẩn toàn bộ folder và file trên usb dc k ạ? Mỗi lần bị em toàn phải dùng cái tool của bkav thì hiện lên dc nhưng có lần thì k cứu dc.

Em làm hội thảo nên thường xuyên phải cắm rút usb của người khác vào máy mình, em thì k sao nhưng khổ mấy bác k biết cắm vào máy em bị dính xong quăng luôn con usb.
Reply With Quote
Old 16-03-2017, 20:20
U're Eliminated!'s Avatar
U're Eliminated! U're Eliminated! is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by onealone View Post
Ngoài lề tý các bác cho em hỏi có cái gì ngoài KIS chặn dc con virus ẩn toàn bộ folder và file trên usb dc k ạ? Mỗi lần bị em toàn phải dùng cái tool của bkav thì hiện lên dc nhưng có lần thì k cứu dc.

Em làm hội thảo nên thường xuyên phải cắm rút usb của người khác vào máy mình, em thì k sao nhưng khổ mấy bác k biết cắm vào máy em bị dính xong quăng luôn con usb.
mình ko biết bạn à
nhưng vụ bị ẩn thì mình cũng bị một lần
chỉ cần winrar là mình làm hiện lên được
Reply With Quote
Old 22-03-2017, 23:07
mood's Avatar
mood mood is online now
Senior Member

Send a message via ICQ to mood Send a message via AIM to mood Send a message via Yahoo to mood Send a message via Skype™ to mood

Nếu máy mình bị thì không thể hiện được. Tại vì virus liên tục ẩn file đó đi.
Reply With Quote
Old 26-03-2017, 18:46
U're Eliminated!'s Avatar
U're Eliminated! U're Eliminated! is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by mood View Post
Nếu máy mình bị thì không thể hiện được. Tại vì virus liên tục ẩn file đó đi.
vào winpe, add cả ổ đĩa như ổ d, ổ e gì đó vào một rar archive lưu ở ổ khác, chọn store cho nén nhanh. mở file đó lên có thư mục ko có tên, cứ double click, trong đó là toàn bộ file mình cần. nhớ là vậy
Reply With Quote
Old 29-03-2017, 18:04
mood's Avatar
mood mood is online now
Senior Member

Send a message via ICQ to mood Send a message via AIM to mood Send a message via Yahoo to mood Send a message via Skype™ to mood

Quote:
Originally Posted by U're Eliminated! View Post
vào winpe, add cả ổ đĩa như ổ d, ổ e gì đó vào một rar archive lưu ở ổ khác, chọn store cho nén nhanh. mở file đó lên có thư mục ko có tên, cứ double click, trong đó là toàn bộ file mình cần. nhớ là vậy
Thì bác truy cập được chứ có làm nó hết ẩn đâu. Ghét nhất là đi photocopy mà gặp cái này.
Reply With Quote
Old 07-04-2017, 17:04
emilybot emilybot is offline
Junior Member

theo mình thì cứ 3 tháng đổi pass
Reply With Quote
Old 11-04-2017, 19:42
dtruong dtruong is offline
Member

Tạo VPN trên modem ở nhà. Chỉ sợ giám sát bằng cách remote control hoặc lén chụp màn hình, ghi lại bàn phím thôi.
Reply With Quote
Old 17-04-2017, 10:27
BB9930 BB9930 is offline
K.I.A

Reply With Quote
Old 05-06-2017, 11:29
The Sentinel's Avatar
The Sentinel The Sentinel is offline
Đã tốn tiền

Send a message via ICQ to The Sentinel Send a message via AIM to The Sentinel Send a message via Yahoo to The Sentinel Send a message via Skype™ to The Sentinel

Quote:
Originally Posted by conco119 View Post
Mình đang dùng sockcap, set cho từng phần mềm chạy qua VPN , cái nào ko set thì nó chạy mạng bình thường .
Nói chi tiết giúp mình đc k?
Mình dùng VPN chứ không xài Proxy thì sao đây nhỉ
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules