View Single Post
Old 01-12-2012, 19:06
Cpt.sand2 Cpt.sand2 is offline
K.I.A

Re: Creepypasta - Các vOzer Có kinh nghiệm xem thì vào chơi với...

Em cũng mới đọc xong cái loại haunted game, nghe bí hiểm vãi.
Truyện nó xoay quanh cái phiên bản pokemon trên gameboy tên pokemon black, gameplay cũng bình thường. Điều khác biệt của nó là ngoài 3 con pokemon cơ bản mình chọn ở đầu game thì còn có thêm 1 con tên Ghost.(Ông tác giả viết truyện nói cực khổ lắm mới tìm dc cái đĩa game đó). Ghost từ level 1 đã có chiêu tên là cursed, và sau này vẫn chỉ có 1 chiêu đó thôi. Chiêu này khi tấn công pokemon khác thì làm màn hình đen thui, chỉ nghe tiếng khóc của con pokemon đó, tiếng khóc dần bóp méo rồi nhỏ dần. Rồi màn hình trở lại bt thì con pokemon đó hoàn toàn biến mất. Ngay cả khi mình đấu với mấy thg trainer khác thì sau khi thắng, mình có 2 lựa chọn là "Run" và "Cursed" Nếu chọn cursed thì màn hình lại đen, sau đó tại chổ đứng của thg trainer mọc lên cái bia mộ
Ông tác giả nói chiêu này khá bá đạo nên ổng chơi chiêu đó từ đầu chí cuối. Nhưng khi phá đảo thì màn hình lại đen và hiện lên dòng chữ:" Many years later..." và nv chính của mình giờ là ông già, ko có bất cứ item hay pokemon nào. Đã vậy nhạc nền lại mặc dịnh là bản Lavender Town, xung quanh cũng chẳng còn bất kì người nào. Khi ổng chạy về thành phố khởi đầu thì màn hình lại đen, lần lượt từng pokemon và trainer đã bị mình cursed hiện ra, một vài hình lại còn nhoẻn miệng cười(đối với đồ họa dạng bit thời đó thì cái này quả là ám ảnh). Rồi con Ghost hiện ra kém dòng:" Ghost want to fight", mình chì còn cách đánh nhưng mỗi lần đánh thì mình mất chút máu trong khi Ghost ko hế đánh lại. Khi mình còn chút máu thì nó chơi Cursed phát là máy ổng den thui, ko tài nào bấm dc nút nào. Khi khởi động lại thì trò đó tự động xóa hoàn toàn
Ổng còn nhấn mạnh là trong suốt tg chơi game, nhìn con Ghost ko có cảm giác gì nhưng ở khúc cuối, nhìn nó mà ổng có cảm giác buồn ói và bấn loạn. Cái đĩa game đó sau này ổng cũng làm lạc mất