View Single Post

Old 01-12-2012, 18:50
clocktown_ver2 clocktown_ver2 is offline
K.I.A

Re: Creepypasta - Các vOzer Có kinh nghiệm xem thì vào chơi với...

Quote:
Originally Posted by Novice21 View Post
đúng là khi bạn sợ bạn sẽ thấy mọi chuyện ghê hơn..nhưng ma ko do tâm mà ra..vong linh là 1 phần tất yếu của cuộc sống này..khi nào bạn có khả năng thấy bạn sẽ hiểu mình nói gì
Mình không phủ nhận sự tồn tại của vong linh nhé. Nhưng như mình đã phân tích, sự sợ hãi là do chính tâm lý của mình bị tác động bởi... tâm lý của những người khác. Rất nhiều người đã bóp méo và tạo ra 1 ấn tượng rất xấu khi nghĩ đến ma: rằng ma là cái gì đó rất xấu xa, nguy hiểm, hại người, bóp cổ, giấu xác, ám toán...v..v... Kỳ thực thì thế giới của người chết cũng như người sống, có người tốt kẻ xấu và không phải cứ ma là đi hại người.

Bố mình ngày xưa là cựu chiến binh nên phải nói là tâm lý cực kỳ vững. Một mình ông khi xây nhà mới ở trên núi thường ngủ lại qua đêm để canh vật liệu. Nhiều việc rất bí ẩn xảy ra trong nhà mình, lúc đầu làm mình rất sợ hãi nhưng chính bố mình đã giải tỏa hết tất cả chỉ bằng 1 câu hỏi: lúc đó con có ở lại và cố tìm cách giải thích hiện tượng đó hay không, hay là bỏ chạy ngay? Nếu con nghĩ rằng nó không đáng sợ thì thực sự đó cũng chỉ là 1 hiện tượng vật lý chưa giải thích được mà thôi. Từ đó mình không còn bị ám ảnh bởi những chuyện kỳ bí xảy ra xung quanh nữa và nhìn mọi việc với con mắt sáng suốt bình tĩnh hơn.

Đôi lời chia sẻ đến thớt này là cái gì chưa có cơ sở rõ ràng thì đừng tin và phóng đại nó lên nhiều quá, không tốt cho tinh thần. Chỉ xem để giải trí và mổ xẻ vấn đề thôi