View Single Post
Old 26-08-2012, 00:57
revendark94's Avatar
revendark94 revendark94 is offline
Member

Re: AKB48 - Tất cả post vào đây!

Quote:
Originally Posted by Hikarichan View Post
luôn đi bác hikarichan1102@
gmail.com
sr bác chủa đu post
Quote:
Originally Posted by akb48_idol View Post
bác invite em luôn được không :d em cũng đang máu xem mấy cái concert :d
Mail của em là linuxruld.s3@ gmail.com
Bác thông cảm em chưa đủ post để post mail nên phải để cách thê kia
đã invite
lưu ý cho các newbie trên JPS, hàng nó ghi chữ freeleech thì các bác down bao nhiêu cũng dc, nhưng k ghi gì thì tuyệt đối k tham mà down, có down cũng down hàng nhẹ để cắm seed build ratio lên dần dần, tuyệt đối k để ratio xuống quá thấp, bị ratio watch k cứu dc là ban IP vĩnh viễn, k reg tiếp dc đâu ( mà thằng invite các bác cũng ăn sẹo đấy )
trc khi down bất kì cái gì thì đọc rule ở đây: http://jpopsuki.eu/rules.php
rule ratio, cực kì quan trọng: http://jpopsuki.eu/rules.php?p=ratio

vài cách build ratio cho các bác:
1. Tẩu hàng freeleech, lựa lựa hàng nào mới mà tẩu, thông thường freeleech người down khá nhiều vì k bị trừ ratio, tẩu xong nhớ cắm seed chứ tắt đi là k ổn đâu

2. Tẩu hàng hot về, dạng photobook, MV mới ra, thông thường các hàng này ngồi cắm seed lên upload khá nhanh, nhưng đừng tham down nhiều ( chơi kiểu này khá may rủi vì chẳng may gặp dc hàng ngon thì upload lên vù vù, gặp hàng bọn nó tải xong hết rồi thì lẹt đẹt, cắm cả ngày éo thằng nào down )

3. Build bằng bonus point, mỗi 1 torrent các bác seed trong 1 tiếng sẽ dc 0.075 point ( k quan trọng dung lượng ), 2 tuần đầu chưa bị cảnh cáo các bác nên tận dụng để down những hàng nhẹ về càng nhiều càng tốt, tầm 2-300 torrent cùng seed là ổn, bonus point sẽ dc dùng để đổi ra lượng upload
( bác nào nhiều thời gian, mạng khỏe nên chơi cách này, mất công tí mà an toàn )

4. Up hàng của chính mình lên, cách này khá an toàn vì k bị tăng lượng download, các file mới luôn hiện lên homepage, kiểu gì cũng có thằng tò mò tải, 1 thằng tải 100% file của mình thôi là ăn luôn dc dung lượng của file đấy rồi ( vì lúc đấu có mỗi mình mình seed )
khổ nỗi hàng của JPS khá đầy đủ, các nguồn khác cũng lấy từ nó nên khá khó khăn cho bác nào k rành nhạc Nhật, kinh nghiệm của em là tìm mấy cái OST phim, nhạc anime, game Nhật để up lên ( nhớ chọn bộ bt, ít nổi, vì mấy bộ nổi bọn nó up hết mẹ rồi ), bác nào hay chiến nhạc touhou thì ngon lành k phải xoắn, sang VNS có đầy đủ

Last edited by revendark94; 26-08-2012 at 01:16.
Reply With Quote