View Single Post
Old 04-09-2010, 15:35
atuan45clc's Avatar
atuan45clc atuan45clc is offline
Senior Member

Re: Câng giúp đỡ cài đặt accesspoint TP-LINK TL-WR740N

Dạ thưa các bác, đó là do con access point nó bị lỗi ạ. Em xin tường trình lại cho các bác nghe

1. Tối qua em và gấu đi mua con access point TP-LINK TL-WR740 ạ

http://www.picoplaza.com.vn/khuyenmai/Default.html

Thấy giá em nó ngon quá nên nhảy vào chiến luôn vì con này ngoài thị trường cũng phải ~600k.

2. Lấy em nó rồi sướng quá về luôn chẳng check gì cả vì lúc đấy cũng đã 9h15 tối rồi
Cứ nghĩ là pico tốt nên chả check gì hết. Các lần khác em mua toàn đổ to như LCD, máy giặt, điều hòa, laptop em đều check kỹ lắm, chắc tại nó to tiền

3. Về em hì hục cài lại, cài theo cả hướng dẫn của nó, theo mấy cách đều không được. E điên quá, chếch lại cái dây LAN đi kèm thì ôi thôi, nó đã die rồi còn đâu. Hoảng quá xem cái hộp thì thấy nó ghi là thiếu thẻ bảo hành. Thôi xong rồi . Sao mình đi mua mà lại bị hàng lởm thế này

4. Sáng em vẫn phải đi làm nên bảo thằng em mang đi kiểm tra. Kết quả vẫn thế. Em liền hỏi qua yahoo mấy anh kỹ thuật tin học thì họ bảo phải nói chuyện với phòng chăm sóc khách hàng. Nản quá, thế là mang đến pico định cãi nhau 1 trận tan tành, nếu họ không đồng ý là cho lên báo

5. Ai dè, đến mới nói 1 câu, họ bảo là "Anh để em đổi cho cái khác". Ra bảo kỹ thuật họ check và cài pass luôn cho chắc ăn. Về nhà là OK luôn.

Kinh nghiệm em rút ra là:

1. Các anh em nên mua ở các của hàng lớn

2. Luôn check kỹ giấy bảo hành và serial xem có trùng nhau kg? Đừng nghĩ các của hàng lớn mà bỏ qua bước này như em.

3. Tốt nhất là bảo kỹ thuật họ check trước khi mang về nhà.

Chúc các bác luôn mua đc hàng tốt và rẻ

Last edited by atuan45clc; 04-09-2010 at 15:41.
Reply With Quote