vozForums

vozForums (http://vozforums.com/index.php)
-   Máy tính xách tay (http://vozforums.com/forumdisplay.php?f=47)
-   -   Thinkpad T420, T430 Series và X220, X230 Series. Lập hội giao lưu học hỏi và chia sẻ cách sử dụng (http://vozforums.com/showthread.php?t=2735852)

doilucbuon 01-04-2012 15:03

Thinkpad T420, T430 Series và X220, X230 Series. Lập hội giao lưu học hỏi và chia sẻ cách sử dụng

Những vấn đề về Thinkpad T420, T430 Series và X220, X230 Series mọi người giao lưu chia sẻ ở topic này nhé!

Update 14/4

Topic này không dành cho các thương gia vào tư vấn nhằm mục đích PR và mời chào mua sản phẩm.

Topic này là nơi giao lưu, học hỏi và chia sẻ kinh nghiệm. Các bác vui lòng lưu ý và thông cảm để topic thực sự có chất lượng và tránh tình trạng cãi vã, mất đoàn kết gây loãng topic dẫn đến topic bị đóng.

-----------------------------------------------------------------------------------------

Đầu tiên em có một thắc mắc muốn hỏi các bác đang sử dụng Thinkpad T420 Core i5 2410M là em xem trong Power Manager của con T420 thì thấy CPU luôn báo 117%, check bằng Aida64 thì thấy tốc độ của nó luôn là 2700Mhz và không thấy thay đổi, kể cả khi nhàn dỗi hay đang sử dụng nặng. Có vẻ như Lenovo đã Turbo Boost con Core i5 2410M từ 2.3 lên 2.7Ghz và mặc định nó như vậy.

Có bác nào gặp phải tình trạng tương tự không? Theo các bác điều này có lợi hay không có lợi ( ví dụ như khi dùng ứng dụng bình thường, xung nhịp cao quá sẽ khiến cho pin tốn hơn khá nhiều chẳn hạn?)

:gach: Các bác vào chia sẻ giao lưu nhé.

Lapman 01-04-2012 15:07

Re: Thinkpad T420, X220. Lập hội giao lưu học hỏi và chia sẻ cách sử dụng

Quote:

Originally Posted by doilucbuon (Post 45578460)
Chào các bác, có nhiều vấn đề thắc mắc về Thinkpad T420 và X220 , đã tìm mỏi mắt nhưng không thấy hội T420, X220 nên em mạnh dạn lập topic để anh em có Thinkpad T420, X220 vào đây giao lưu học hỏi chia sẻ cách sử dụng.

Đầu tiên em có một thắc mắc muốn hỏi các bác đang sử dụng Thinkpad T420 Core i5 2410M là em xem trong Power Manager của con T420 thì thấy CPU luôn báo 117%, check bằng Aida64 thì thấy tốc độ của nó luôn là 2700Mhz và không thấy thay đổi, kể cả khi nhàn dỗi hay đang sử dụng nặng. Có vẻ như Lenovo đã Turbo Boost con Core i5 2410M từ 2.3 lên 2.7Ghz và mặc định nó như vậy.

Có bác nào gặp phải tình trạng tương tự không? Theo các bác điều này có lợi hay không có lợi ( ví dụ như khi dùng ứng dụng bình thường, xung nhịp cao quá sẽ khiến cho pin tốn hơn khá nhiều chẳn hạn?)

:gach: Các bác vào chia sẻ giao lưu nhé.

Lưu ý quan trọng: :stick:

Các bác thương gia vui lòng không quảng cáo ở đây, rất vui nếu được các bác đóng góp ý kiến về cách sử dụng.

lúc nào cũng vậy là một là máy thiết lập ở chế độ không đúng. hoặc bác để ở chế đọ hight performance rồi.

máy của bác có optimus nividia ko?

bác chọn low performance thử xem nhé, lúc nào cpu cũng 117% thì chắc cũng ko sao, vì bác ktra trong tast manager nếu cpu chiểm vài % thì ko sao đâu a.

doilucbuon 01-04-2012 15:43

Quote:

Originally Posted by Lapman (Post 45578544)
lúc nào cũng vậy là một là máy thiết lập ở chế độ không đúng. hoặc bác để ở chế đọ hight performance rồi.

máy của bác có optimus nividia ko?

bác chọn low performance thử xem nhé, lúc nào cpu cũng 117% thì chắc cũng ko sao, vì bác ktra trong tast manager nếu cpu chiểm vài % thì ko sao đâu a.

:sosad: Thanks bác. Em đã xem lại , đúng là nếu để Low Performance thì nó về đúng xung nhịp 2.3 Ghz.

:byebye: Tiện thể bác cho hỏi luôn, cái chức năng Password manager hoạt động thế nào, có cách nào để nó hoạt động thông minh một tí không ( hay em chưa biết dùng)?
Ví dụ như con HP Elitebook ngày xưa của em, phần mềm quản lý password rất thông minh, vào bất cứ website nào chỉ cần nhập pass 1 lần duy nhất sau đó khi vào website đó, nó hiện một cái dấu vân tay mờ mờ, nếu mình muốn đăng nhập chỉ việc quẹt tay vào FG là nó tự đăng nhập.
Còn em T420 này, suốt ngày có thông báo đăng nhập bằng FG to trình ình giữa màn hình, ngay cả khi mình đã lưu mật khẩu bằng pw manager rồi thì nó vẫn cứ hiển thị thông báo suốt ( em có cài addon firefox ps manager của lenovo cho nó rồi)

:gach: Bác nào biết chỉ giúp nhé.

Lapman 01-04-2012 22:31

Quote:

Originally Posted by doilucbuon (Post 45579173)
:sosad: Thanks bác. Em đã xem lại , đúng là nếu để Low Performance thì nó về đúng xung nhịp 2.3 Ghz.

:byebye: Tiện thể bác cho hỏi luôn, cái chức năng Password manager hoạt động thế nào, có cách nào để nó hoạt động thông minh một tí không ( hay em chưa biết dùng)?
Ví dụ như con HP Elitebook ngày xưa của em, phần mềm quản lý password rất thông minh, vào bất cứ website nào chỉ cần nhập pass 1 lần duy nhất sau đó khi vào website đó, nó hiện một cái dấu vân tay mờ mờ, nếu mình muốn đăng nhập chỉ việc quẹt tay vào FG là nó tự đăng nhập.
Còn em T420 này, suốt ngày có thông báo đăng nhập bằng FG to trình ình giữa màn hình, ngay cả khi mình đã lưu mật khẩu bằng pw manager rồi thì nó vẫn cứ hiển thị thông báo suốt ( em có cài addon firefox ps manager của lenovo cho nó rồi)

hì hì làm thế thì hơi bất tiện , em chưa thử, chắc thế nào cũng phải có bác biết.

shocnau 02-04-2012 11:48

Quote:

Originally Posted by doilucbuon (Post 45579173)

Mình nghĩ Thinkpad cũng sẽ giống như con HP bạn nói (có thằng bạn đang sử dụng nhưng chưa hỏi). Còn mình mới thử thấy Password manager như thế này

- Khi vô trang nào có Pass nó có hỏi có muốn lưu vào ct này không? Đặt tên
- Về sau vào thya vì nhấn pass thì chỉ cần nhấn Ctr + F2 là vào

Thấy cũng bất tiện, ai biết xin chỉ giáo thêm

doilucbuon 02-04-2012 22:56

Mình thử mày mò mãi rùi, lên diễn đàn lenovo nó cũng bàn luận cái này rồi.
Cái phần mềm quản lý mật khẩu website thông qua vân tay của lenovo hình như nó chưa smart cho lắm, chưa tương thích với các phiên bản firefox, hoạt động cũng không ổn lắm thì phải.
Bác nào đang sử dụng ngon lành thì tư vấn cho em với nhé, hic hic!

Thik 03-04-2012 16:57

các bác vào trang down driver có patch support firefox đấy. Thử xem sao?
//em ko test vì không dùng chức năng này

Rongcon.com.vn 07-04-2012 02:09

hỏi các bác tí, sao con t420 của tớ khi tắt máy đi thì nó ko cho sạc pin nữa

nguyenducdung 07-04-2012 08:29

Quote:

Originally Posted by Rongcon.com.vn (Post 45747723)
hỏi các bác tí, sao con t420 của tớ khi tắt máy đi thì nó ko cho sạc pin nữa

Cái này có thể do cài đặt của bạn, nếu sạc chưa đủ (đầy) thì khi tắt máy sẽ vẫn sạc

langtucodocvoz 07-04-2012 08:31

dòng thinkpad thì bền rồi.nhưng ko thích thương hiệu lenovo

All times are GMT +7. The time now is 15:07.

Steam Powered by vBulletin® 0.1 pre-alpha
Copyright ©2000 - 2017, Jelsoft Enterprises Ltd.