vozForums
Về việc các vấn đề gần đây xoay quanh vụ Trung Quốc

Go Back   vozForums > Máy tính để bàn > Phần mềm

Thread Tools
Old 02-05-2010, 11:19
bobe's Avatar
bobe bobe is online now
Senior Member

[Cần giúp đỡ] - gỡ bỏ biểu tượng hình cái khoá trên icon file trong windows 7

nó bị như thế này này

- Trước thì ko có, ko hiểu nghịch làm sao mà thành ra như thế này, giờ mỗi lần cài win lại thì nó ko cho mình permission để truy cập vào thư mục này nữa. Mình đều phải set lại Owner thì mới có quyền truy cập vào. Nhưng vẫn bị mấy cái biểu tượng cái khoá trên icon file, set cỡ nào cũng vẫn thế

A e có cao kiến gì ko
Reply With Quote
Old 02-05-2010, 11:25
bobe's Avatar
bobe bobe is online now
Senior Member

Re: [Cần giúp đỡ] - gỡ bỏ biểu tượng hình cái khoá trên icon file trong windows 7

Cho mình hỏi thêm là giờ muốn gõ phím "[" nó vẫn ra là "[" mà ko bị chuyển thành "ư" thì phải làm sao. Bật unikey là dính cái này bực quá
Reply With Quote
Old 02-05-2010, 14:15
khamthien84's Avatar
khamthien84 khamthien84 is offline
Senior Member

Re: [Cần giúp đỡ] - gỡ bỏ biểu tượng hình cái khoá trên icon file trong windows 7

Vào control panel set lại cái UAC xuống thấp nhất là nó sẽ mất thôi
Cái kiểu này là dễ đang setting UAC ở mức cao nhất rồi
Còn 2 phím "[" và "]" thì nó vốn là thế mà, để Unikey ở chế độ gõ tiếng Việt thì mặc nhiên nó phải thế rồi :(
Reply With Quote
Old 02-05-2010, 16:23
Alias_X's Avatar
Alias_X Alias_X is online now
Senior Member

Send a message via MSN to Alias_X

Cái khóa là biểu tượng ko chia sẻ, muốn bỏ thì chuột phải, chọn share with rồi chọn home group, nếu ko muốn chia sẻ mà cũng ko muốn thấy cái khóa thì vào properties của folder chứa file, tab sharing chọn advance sharing, bỏ tick ngay chỗ share this folder đi
Reply With Quote
Old 02-05-2010, 16:24
haduytin's Avatar
haduytin haduytin is offline
Senior Member

Send a message via MSN to haduytin Send a message via Yahoo to haduytin Send a message via Skype™ to haduytin

Quote:
Originally Posted by khamthien84 View Post
Vào control panel set lại cái UAC xuống thấp nhất là nó sẽ mất thôi
Cái kiểu này là dễ đang setting UAC ở mức cao nhất rồi
Còn 2 phím "[" và "]" thì nó vốn là thế mà, để Unikey ở chế độ gõ tiếng Việt thì mặc nhiên nó phải thế rồi :(
ngó bộ chưa xài win7 hả bro.
Reply With Quote
Old 02-05-2010, 16:27
avada_kedavra's Avatar
avada_kedavra avada_kedavra is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by bobe View Post
Cho mình hỏi thêm là giờ muốn gõ phím "[" nó vẫn ra là "[" mà ko bị chuyển thành "ư" thì phải làm sao. Bật unikey là dính cái này bực quá
nếu để ở chữ E thì ra [ và ]
nếu để ở chữ V thì ra ơ và ư
thế thui
Reply With Quote
Old 02-05-2010, 20:11
hunga10ndc's Avatar
hunga10ndc hunga10ndc is offline
Senior Member

có phải bạn cài lại win 7 không, nếu với bản win 7 trước bạn nhỡ khóa nó lại thì với bản win7 mới bạn không dễ dàng để mở khóa đâu.
mình cũng bị 1 phát, phải dùng Linux mới phá đc cái khóa đó đấy.
Nều mới dùng thì bạn tìm hiểu thêm security của win 7 nhé.
Reply With Quote
Old 02-05-2010, 22:31
dangthaison's Avatar
dangthaison dangthaison is offline
Senior Member

Ôi giời, dễ ẹc, chuột phải chỗ nào đó trong folder, chọn properties, vào tab sharing, add cái thằng "every one" vào rồi ok/ok là hết ngay
Reply With Quote
Old 02-05-2010, 23:10
bobe's Avatar
bobe bobe is online now
Senior Member

Quote:
Originally Posted by hunga10ndc View Post
có phải bạn cài lại win 7 không, nếu với bản win 7 trước bạn nhỡ khóa nó lại thì với bản win7 mới bạn không dễ dàng để mở khóa đâu.
mình cũng bị 1 phát, phải dùng Linux mới phá đc cái khóa đó đấy.
Nều mới dùng thì bạn tìm hiểu thêm security của win 7 nhé.
Chính xác rồi bạn ạ, trc mình ko nhớ là nghịch gì nên bị tước mất permission, sau đó mình chỉnh lại để vào được nhưng bị vướng cái khoá do đó mình thử cài lại win. Giờ thì mỗi lần cài lại win phải vào chỉnh lại và nhìn cái khoá chình ình rất là ngứa mắt
Cài linux chỉnh ntn thế bạn, để thử cài ubuntu xem sao.

Quote:
Originally Posted by dangthaison View Post
Ôi giời, dễ ẹc, chuột phải chỗ nào đó trong folder, chọn properties, vào tab sharing, add cái thằng "every one" vào rồi ok/ok là hết ngay
Quote:
Originally Posted by Alias_X View Post
Cái khóa là biểu tượng ko chia sẻ, muốn bỏ thì chuột phải, chọn share with rồi chọn home group, nếu ko muốn chia sẻ mà cũng ko muốn thấy cái khóa thì vào properties của folder chứa file, tab sharing chọn advance sharing, bỏ tick ngay chỗ share this folder đi
Đã làm theo cách 2 bạn chỉ nhưng khoá vẫn còn nguyên si
Reply With Quote
Old 02-05-2010, 23:31
haduytin's Avatar
haduytin haduytin is offline
Senior Member

Send a message via MSN to haduytin Send a message via Yahoo to haduytin Send a message via Skype™ to haduytin

Quote:
Originally Posted by bobe View Post
Chính xác rồi bạn ạ, trc mình ko nhớ là nghịch gì nên bị tước mất permission, sau đó mình chỉnh lại để vào được nhưng bị vướng cái khoá do đó mình thử cài lại win. Giờ thì mỗi lần cài lại win phải vào chỉnh lại và nhìn cái khoá chình ình rất là ngứa mắt
Cài linux chỉnh ntn thế bạn, để thử cài ubuntu xem sao.

Đã làm theo cách 2 bạn chỉ nhưng khoá vẫn còn nguyên si
không cần cài ubuntu đâu, trên cái thear win7 có hướng dẫn đấy, bro chịu khó tìm đi, cái đó là mình post nhưng giờ nhát tìm quá.Bro tự tìm đi nhé.
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules