vozForums
Quy hoạch lại diễn đàn thời gian tới

Go Back   vozForums > Máy tính để bàn > Phần mềm

Thread Tools
Old 21-04-2010, 21:46
brisbane brisbane is offline
K.I.A

Hỏi về canh lề trang giấy trong Word 2003

Vô menu File > Page Setup > thẻ đầu tiên Margins, thiết lập thông số trên dưới trái phải cho tất cả các trang trong văn bản....cái này thì đơn giản rồi. Vấn đề em muốn hỏi là: em muốn sau khi in ra đóng thành một tập bởi vậy Left em chừa 2,5cm để đóng gáy nhưng vì in 2 mặt nên lề trái của trang này là lề phải của trang kia và ngược lại. Lúc đóng gáy sẽ có hiện tượng cứ 1 trang đủ lề thì tiếp theo là 1 trang lề đi sát vào gáy sách...nhìn rất mất thẩm mỹ. Còn nếu nhưng chừa cả trái lẫn phải là 2,5cm thì nội dung văn bản nhìn ốm nhách cũng không đẹp...

Có cách nào giải quyết vụ này không các bác? Em tính chia làm 2 file Word. Một file thì chỉ chứa các trang chẵn và một file các trang lẻ..như vậy khi đóng gáy sẽ không bị hiện tượng trên. Ko biết các bác có cao kiến gì không?
Reply With Quote
Old 22-04-2010, 00:21
sonth87 sonth87 is offline
K.I.A

Re: Hỏi về canh lề trang giấy trong Word 2003

thì bác cứ kéo cả left và right bằng nhau đi hoặc nếu số trang ko nhiều lắm thì cứ thủ công là bôi đen từng trang 1, rồi kéo sang cái cục bên trên thanh rule sang trái hoặc phải tùy vào mặt giấy..còn cách nào hay ho hơn thì mình ko biết, vì cũng ít làm word
Reply With Quote
Old 22-04-2010, 00:24
gamebboy's Avatar
gamebboy gamebboy is offline
Senior Member

Send a message via Yahoo to gamebboy

Quote:
Originally Posted by sonth87 View Post
thì bác cứ kéo cả left và right bằng nhau đi hoặc nếu số trang ko nhiều lắm thì cứ thủ công là bôi đen từng trang 1, rồi kéo sang cái cục bên trên thanh rule sang trái hoặc phải tùy vào mặt giấy..còn cách nào hay ho hơn thì mình ko biết, vì cũng ít làm word
cái kéo cả left và right = nhau là chuẩn đấy...

tại thấy sách giáo khoa in toàn như thế mà...
Reply With Quote
Old 22-04-2010, 00:47
TrKirimaru's Avatar
TrKirimaru TrKirimaru is offline
Senior Member

Send a message via Yahoo to TrKirimaru

Không, cứ để lề vậy đi, xuống tùy chọn Pages - Multipages rồi chọn Mirror margins là xong
Reply With Quote
Old 22-04-2010, 08:17
brisbane brisbane is offline
K.I.A

cám ơn TrKirimaru, cái mục nho nho đó không ngờ nó có nhiều tính năng mà mình chưa nghĩ đến bao giờ, công nhận thằng Mỹ chu đáo thiệt, tính trước hết rồi
Reply With Quote
Old 02-08-2011, 17:50
quocxongzong quocxongzong is offline
Member

Quote:
Originally Posted by sonth87 View Post
mình cũng bị tình trạng như thế này nhưng làm theo cách của bác TrKirimaru thì mình chưa hiểu lắm vì sau khi chỉnh xong in trang lẻ nó cũng ngược với trang chẵn
Reply With Quote
Old 17-10-2012, 16:27
hmthaonguyen hmthaonguyen is offline
Junior Member

để nêu câu hỏi trong voz làm thế nào.luôn tiện cho em hỏi.em đang làm admin cho trang web muốn đổi tên trang web thì làm thế nào.em đang liên kêt với tailieu.vn để làm trang web nhưng bên tài liệu họ mặc đinh tên trang web luôn giờ em muốn đổi lại
Reply With Quote
Old 17-10-2012, 16:27
hmthaonguyen hmthaonguyen is offline
Junior Member

để nêu câu hỏi trong voz làm thế nào.luôn tiện cho em hỏi.em đang làm admin cho trang web muốn đổi tên trang web thì làm thế nào.em đang liên kêt với tailieu.vn để làm trang web nhưng bên tài liệu họ mặc đinh tên trang web luôn giờ em muốn đổi lại
Edit/Delete Message
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules