vozForums
Về việc các vấn đề gần đây xoay quanh vụ Trung Quốc

Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Máy tính xách tay

Thread Tools
Old 20-04-2010, 13:15
pc2609 pc2609 is offline
K.I.A

Check bảo hành Laptop Asus???

cho em hỏi check bảo hành laptop của asus cho nào thế à, em tìm mãi ko thấy
bro nào bit chỉ dùm em với, mà em nghe nói dòng asus dc bảo hành 2 năm tại SPC có phải không ạ.
Thx!
Reply With Quote
Old 20-04-2010, 18:26
chphkaiten chphkaiten is offline
Senior Member

Re: Check bảo hành Laptop Asus???

mình ko check gì cả, mình thấy cái tem là mình ok ) minh mua lúc mới nhập hàng mới về, muốn chắc ăn bạn đem lên trung tâm BH asus với những dòng máy cũ, asus nó BH 2 năm, spc chỉ là nhà phân phối thôi
Reply With Quote
Old 20-04-2010, 20:49
vuongducthien vuongducthien is offline
K.I.A

Asus không có trang cho mình check Series Number nhưng nó lại có trang cho anh em mua Asus đăng ký thành viên VIP ở https://vip.asus.com/login.aspx
Còn mua máy bạn sẽ có tem chứng nhận của Asus bằng giấy thường hình chữ nhật và tem của nhà phân phối (Vĩnh Xuân ngoài Bắc) hình vuông, giấy nilon bạc + tem tròn nilon bạc của Vĩnh Xuân ở màn hình và Pin. Mua ở cửa hàng khác thì có thêm tem của cửa hàng đó. Tất cả đều bảo hành 2 năm với máy (Laptop) + 1 năm phụ kiện đi kèm (laptop). Netbook thì mỗi cái giảm 1 nửa và chỉ bảo hành duy nhất ở TTBH Asus (Hà Nội là số 21 ngõ 131 Thái Hà. ĐT: 0435379271. HCM không nhớ). Nhà phân phối hay đại lý của nhà phân phối đều nhận bảo hành 2 năm cho mình, nhưng rốt cuộc các ổng đều mang sang TTBH. Hội con trai ở TTBH ăn mặc rất phong cách, toàn đồ đen, đóng hộp, nguyên Seal, trừ chú bảo vệ (màu xanh...hay ngồi trông xe ở nhà đối diện, thi thoảng ra mở cửa cho anh em), em trực tổng đài thì không nhớ rõ, nhưng có vài cái mụn trứng cá...

Last edited by vuongducthien; 20-04-2010 at 20:54.
Reply With Quote
Old 28-04-2010, 08:31
pc2609 pc2609 is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by vuongducthien View Post
toàn đồ đen, đóng hộp, nguyên Seal
Đọc xong em tưởng là em Lap nào mà hấp dẫn vậy

Quote:
em trực tổng đài thì không nhớ rõ, nhưng có vài cái mụn trứng cá...
Sao bác để ý em ấy kĩ vậy từng .... centimet. Em đang to mò ko biết em ấy ra sao mà làm cho bác ... "chăm sóc" kĩ vậy
Reply With Quote
Old 28-04-2010, 09:24
hieulaptop hieulaptop is offline
K.I.A

vĩnh xuân là nhà phân phối , bác có thể mang qua đó để kiểm tra
Reply With Quote
Old 28-04-2010, 10:31
K.I.A

Quote:
Originally Posted by pc2609 View Post
Sao bác để ý em ấy kĩ vậy từng .... centimet. Em đang to mò ko biết em ấy ra sao mà làm cho bác ... "chăm sóc" kĩ vậy
Thì cả nhà lúc ấy chỉ có mỗi ẻm là Hot Girl, mình ngồi wait chag làm gì, ko ngắm ẻm thì cũng chán. Công nhận mấy ẻm tổng đài nói ngọt hơn cả mật làm bánh trôi...Chẳng bù hum ấy có thàng Singapo vào fix con Netbook, cao to đen...như cái...đúng là hơi xúc phạm người nhìn...Nói vậy chứ hắn cũng là Asean ddaxx, miệt thị chủng tộc, DIE có ngày...
Reply With Quote
Old 28-04-2010, 12:42
pc2609 pc2609 is offline
K.I.A

Quote:
Thì cả nhà lúc ấy chỉ có mỗi ẻm là Hot Girl, mình ngồi wait chag làm gì, ko ngắm ẻm thì cũng chán. Công nhận mấy ẻm tổng đài nói ngọt hơn cả mật làm bánh trôi
Em có vào bảo hành SPC tại ngõ gì bên kia đường Thái Hà ấy, nhưng toàn thấy con zai. lên tầng trả bh toàn mấy chị "già rùi"
hông bít em kia ngồi chỗ nào anh nhi? hôm nào em cũng qua ..... wait mới dc
mà ... phòng bh spc hơi bé
Reply With Quote
Old 28-04-2010, 16:58
K.I.A

Úi già, TTBH Asus cơ mà, 21 ngõ 131 Thái Hà. Mo: 04.3537.9271
Reply With Quote
Old 28-04-2010, 22:11
tjeukjem's Avatar
tjeukjem tjeukjem is offline
Member

Quote:
Asus không có trang cho mình check Series Number nhưng nó lại có trang cho anh em mua Asus đăng ký thành viên VIP ở https://vip.asus.com/login.aspx
Còn mua máy bạn sẽ có tem chứng nhận của Asus bằng giấy thường hình chữ nhật và tem của nhà phân phối (Vĩnh Xuân ngoài Bắc) hình vuông, giấy nilon bạc + tem tròn nilon bạc của Vĩnh Xuân ở màn hình và Pin. Mua ở cửa hàng khác thì có thêm tem của cửa hàng đó. Tất cả đều bảo hành 2 năm với máy (Laptop) + 1 năm phụ kiện đi kèm (laptop). Netbook thì mỗi cái giảm 1 nửa và chỉ bảo hành duy nhất ở TTBH Asus (Hà Nội là số 21 ngõ 131 Thái Hà. ĐT: 0435379271. HCM không nhớ). Nhà phân phối hay đại lý của nhà phân phối đều nhận bảo hành 2 năm cho mình, nhưng rốt cuộc các ổng đều mang sang TTBH. Hội con trai ở TTBH ăn mặc rất phong cách, toàn đồ đen, đóng hộp, nguyên Seal, trừ chú bảo vệ (màu xanh...hay ngồi trông xe ở nhà đối diện, thi thoảng ra mở cửa cho anh em), em trực tổng đài thì không nhớ rõ, nhưng có vài cái mụn trứng cá...
Ai bảo bác là Asus không có trang check SN.
Đây là link check của nó nè
http://adw.asus.com/content/adp/default.aspx#
Chỉ có điều là cái Date Of Purchase không biết điền như thế nào nữa . Em check mấy lần nhưng không được, không biết ai đã tứng check chưa chỉ anh em với

Reply With Quote
Old 28-04-2010, 23:41
K.I.A

Quote:
Originally Posted by tjeukjem View Post
Ai bảo bác là Asus không có trang check SN.
Đây là link check của nó nè
http://adw.asus.com/content/adp/default.aspx#
Chỉ có điều là cái Date Of Purchase không biết điền như thế nào nữa . Em check mấy lần nhưng không được, không biết ai đã tứng check chưa chỉ anh em với

Mình nói bạn đừng tự ái nhé nhưng bạn hoặc người mà bạn nhờ, có dịch được tiếng Anh sang tiếng Việt không vậy. Nếu dịch được toàn bộ trang Web bạn đưa lên thì bạn sẽ hiểu mình nói những gì. Hy vọng thành công. Trang đó mình xem cách đây gần 2 tháng...
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules