vozForums
Quy hoạch lại diễn đàn thời gian tới

Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Thiết bị di động

Thread Tools
Old 08-04-2010, 14:21
frozenarrow frozenarrow is offline
Junior Member

Cách vệ sinh màn hình cảm ứng?

Số là tay em nó hơi nhiều mồ hôi nếu cầm, nắm 1 cái gì lâu (như chuột máy tính chẳng hạn) mà ko phải lúc nào cũng có thể rửa tay xà phòng ngay đc. Nên con N5530 của em lúc nào cầm cũng trơn trơn, màn hình thì chi chít vết tay nhìn lúc nào cũng mờ mờ. Xin hỏi các bác ai đã có kinh nghiệm dùng lâu thì vệ sinh màn hình cảm ứng kiểu gì là an toàn, nhanh chóng, gọn nhẹ nhất. An toàn vẫn là hàng đầu nha vì cái bọn cảm ứng này dễ die lắm

P/S: em tính dùng cồn 90 với bông liệu có ổn ko nhỉ? Sợ hỏng cái cảm ứng nên hỏi trước cho chắc ăn
Reply With Quote
Old 08-04-2010, 14:31
uyvu's Avatar
uyvu uyvu is offline
Senior Member

Re: Cách vệ sinh màn hình cảm ứng?

Quote:
Originally Posted by frozenarrow View Post
Số là tay em nó hơi nhiều mồ hôi nếu cầm, nắm 1 cái gì lâu (như chuột máy tính chẳng hạn) mà ko phải lúc nào cũng có thể rửa tay xà phòng ngay đc. Nên con N5530 của em lúc nào cầm cũng trơn trơn, màn hình thì chi chít vết tay nhìn lúc nào cũng mờ mờ. Xin hỏi các bác ai đã có kinh nghiệm dùng lâu thì vệ sinh màn hình cảm ứng kiểu gì là an toàn, nhanh chóng, gọn nhẹ nhất. An toàn vẫn là hàng đầu nha vì cái bọn cảm ứng này dễ die lắm

P/S: em tính dùng cồn 90 với bông liệu có ổn ko nhỉ? Sợ hỏng cái cảm ứng nên hỏi trước cho chắc ăn
Mình mặc áo sơ mi đi làm nên toàn lấy áo chùi khô.
vẫn sáng bóng
Ko thì để móng tay dài ra, giũa lại dùng đỡ bị vân tay
Reply With Quote
Old 08-04-2010, 14:38
mrkid's Avatar
mrkid mrkid is offline
Senior Member

Send a message via Yahoo to mrkid

Hạn chế dung dịch bạn à, kiếm cái khăn lau kính mà lau màn hình.
Reply With Quote
Old 08-04-2010, 21:28
cinque's Avatar
cinque cinque is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by frozenarrow View Post

Cái mà tay bạn động vào ko phải là màn hình cảm ứng, mà là 1 cái window bằng nhựa dẻo, ở dưới cái đó mới là mặt màn hình. Nó chỉ đơn giản là để bảo vệ MH thôi, dán lun cả miếng bảo vệ MH đi rồi cứ lau chùi thoải mái, lau = thứ j cũng dc. Tay nhìu mồ hôi thì bông cồn là ngon nhứt rồi. Ko tin cứ bung máy ra mà xem.
Reply With Quote
Old 08-04-2010, 23:55
congdat2410's Avatar
congdat2410 congdat2410 is offline
Senior Member

Send a message via ICQ to congdat2410 Send a message via AIM to congdat2410 Send a message via MSN to congdat2410 Send a message via Yahoo to congdat2410 Send a message via Skype™ to congdat2410

Quote:
Originally Posted by cinque View Post
Cái mà tay bạn động vào ko phải là màn hình cảm ứng, mà là 1 cái window bằng nhựa dẻo, ở dưới cái đó mới là mặt màn hình. Nó chỉ đơn giản là để bảo vệ MH thôi, dán lun cả miếng bảo vệ MH đi rồi cứ lau chùi thoải mái, lau = thứ j cũng dc. Tay nhìu mồ hôi thì bông cồn là ngon nhứt rồi. Ko tin cứ bung máy ra mà xem.
miếng windows dẻo đó có thay được ko bác, em đang muốn thay vì mặt màn hình của em nhìn hình như nó ko được phẳng cho lắm
Reply With Quote
Old 09-04-2010, 00:08
cinque's Avatar
cinque cinque is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by congdat2410 View Post
miếng windows dẻo đó có thay được ko bác, em đang muốn thay vì mặt màn hình của em nhìn hình như nó ko được phẳng cho lắm
Thay dc bạn ah, ra care kêu tụi nó thay trc mặt mình lun cho chắc. Con nào lúc mới nhấn cũng ngon lắm, sau 1 tháng là cái miếng ý nó đã bị "chập chùng" đi rồi, cảm giác là cảm ứng nó cũng ko nhạy như mới dc nữa, nhưng cũng ko quan trọng lắm.
Reply With Quote
Old 09-04-2010, 01:53
sieusieunoob's Avatar
sieusieunoob sieusieunoob is offline
Senior Member

Sẵn tiện cho em hỏi đt màn hình thường (W995) có dán gương được không các bác. HCM chỗ nào dán đẹp nhỉ. Các bác cho em cái địa chỉ với giá luôn để đỡ bị chặt chém
Reply With Quote
Old 09-04-2010, 16:33
benpham2 benpham2 is offline
Member

này nhé
mình hay chấm 1 ít nước lọc cỡ 2 giọt sau đó dùng vải lau lcd lau thui.Thế là sáng bóng như mới.đẹp trai con bà hai bán ve chai lun
Reply With Quote
Old 10-04-2010, 17:11
congdat2410's Avatar
congdat2410 congdat2410 is offline
Senior Member

Send a message via ICQ to congdat2410 Send a message via AIM to congdat2410 Send a message via MSN to congdat2410 Send a message via Yahoo to congdat2410 Send a message via Skype™ to congdat2410

Quote:
Originally Posted by cinque View Post
Thay dc bạn ah, ra care kêu tụi nó thay trc mặt mình lun cho chắc. Con nào lúc mới nhấn cũng ngon lắm, sau 1 tháng là cái miếng ý nó đã bị "chập chùng" đi rồi, cảm giác là cảm ứng nó cũng ko nhạy như mới dc nữa, nhưng cũng ko quan trọng lắm.
giả cả thế nào bạn
nghe có vẻ kết đấy, mấy bữa nó có xiền đi thay luôn

mình nghĩ nó chỉ bóc cái diềm điện thoại ra là nhấc được cái màn hình ngoài cùng ra luôn đúng hem
Reply With Quote
Old 10-04-2010, 17:55
cinque's Avatar
cinque cinque is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by congdat2410 View Post
giả cả thế nào bạn
nghe có vẻ kết đấy, mấy bữa nó có xiền đi thay luôn

mình nghĩ nó chỉ bóc cái diềm điện thoại ra là nhấc được cái màn hình ngoài cùng ra luôn đúng hem
Caí khung mạ kim loại bên ngoài cùng là hở, window cảm ứng được kẹp giữa cái khung ấy và mặt màn hình, chỉ cần tháo cái khung ra là thay dc window cảm ứng, màn hình vẫn để yên tại chỗ. Nếu thay phần vỏ nhựa thì mới phải tách màn hình ra khỏi main, tách main ra khỏi phần nguồn. Ruột của 5530 và 5800 được thiết kế theo từng module để dễ tháo lắp và thay thế các linh kiện, nhưng vật liệu chế tạo ở mức trung bình, không được cứng cáp như mấy con Symbian đời xưa như N70, nhiều chỗ khung điện thoại chỉ cần bẻ mạnh tay là vỡ tan.
Cái window ấy cỡ 100-200k, chưa thay bao h nên ko bjk chính xác.
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules