vozForums
Về việc các vấn đề gần đây xoay quanh vụ Trung Quốc

Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™

Thread Tools
Old 10-03-2010, 19:15
NNTT NNTT is offline
Member

Vinaphone, thẻ cào nạp tiền không được, lỗi tại khách hàng hay có gì khác?

_ Số là vào ngày 8 hay 9/02/2010 (lâu quá mình không nhớ chính xác ngày) ông anh mình vào 1 cửa hàng ở Q.9 mua cái thẻ cào Vinaphone mệnh giá 200.000 đồng, chổ cửa hàng nó nói hết mệnh giá này và đề nghị lấy 2 thẻ mệnh giá 100.000 đồng, ông anh mình đồng ý lấy (lúc này trong tài khoản chính của ông anh mình còn bốn mấy ngàn, tài khoản thưởng còn hơn 2 triệu, hạn sử dụng đến năn 2034!) Về nhà cào và nạp tiền thì 01 thẻ nạp thành công, tài khoản chính được một trăn bốn mấy ngàn và 01 thẻ không tài nào nạp được, nó cứ báo "Your card is not Active", ông anh mình không hiểu là gì nên cất lại cái thẻ này lại.
_ Đến ngày 11/03/2010, ông anh mình gặp mình và đưa cái thẻ cho mình nhờ mình coi giúp, mình cũng không tài nào nạp được, nên gọi tổng đài hỏi, lần thứ nhất gặp một chị nào đó, chị đó bảo mình "Nạp qua tổng đài 900". Mình nạp cũng không được, gọi lại lần 2 gặp một anh nào đó, sau một hồi kiểm tra thì bảo " thẻ đó đã nạp tiền thành công 100.000 đống" vào cái ngày mà ông anh mình mua thẻ, mình cũng tưởng thật, xin lỗi và cúp máy. Khi kiểm tra lại tài khoản và hỏi kỹ ông anh mình thì ổng bảo thì có 100.000 đồng của cái thẻ trước mà ông anh mình đã nạp. Bực mình mình gọi lại lần nữa thì gặp một anh nữa, anh ta nói sẽ kiểm tra lại, xin mình địa chỉ và số điện thoại để có kết quả thì Vinaphone phản hồi sau.
_ Tưởng đâu mọi việc đã giải quyết ổn thỏa, nào ngờ hôn qua 09/03/2010, gặp lại ông anh, mình hỏi thì ổng nói chả phản hồi hay trả lời gì hết. Tức mình mình gọi lại lần nữa, gặp một chì gì đó luôn, sau một hồi kiểm tra thì chị ta cho biết trên hệ thống hay gì đó "chưa bao giờ nhận thông tin khiếu nại của mình" và quả quyết "cái thẻ này đã được nạp tiền vào chính cái số điện thoại mình phản hồi vào ngày 11/02/2010 và cho rằng ông anh mình nhớ lộn hay nạp lộn. Tức quá mình cự cãi một tăng khoảng 15 phút, chả ăn thua gì, ông anh mình bảo thôi nên mình cúp máy. Thật tình mình tức không chịu nỗi nhưng nể ông anh mình nên thôi, nếu của mình mình tới cửa hàng bẻ luôn cái sim trước mặt và trả luôn cho nó rồi.

Ở đây có một điểm nghi ngờ lớn nhất là: Hôm trước nói tiền đã nạp vào tài khoản ngày 8-9/02/2010 (ngày anh mình mua thẻ cào) nhưng hôm qua lại bảo nạp vào đúng cái ngày mình gọi lên tổng đài khiếu nại (11/02/2010)??? Tổng đài cũng không có bất kì thông tin nào về trường hợp khiếu nại của mình... Có điều gì đó mờ ám ở đây??? Mình nói thật 100.000 đồng nó đáng bao nhiêu nhưng cách làm việc của Vinaphone mình không chấp nhận được. Thử nghĩ với một người bao nhiêu lâu rồi xài điện thoại: hạn sử dụng đến năm 2034, tài khoản thưởng còn hơn 2 triệu...chả lẽ không biết cách nạp tiền điện thoại, chả lẽ dựng chuyện chỉ vì 100.000 đồng???
Reply With Quote
Old 10-03-2010, 19:20
isa's Avatar
isa isa is offline
Hồng Sơn

Send a message via Yahoo to isa
Re: Vinaphone, thẻ cào nạp tiền không được, lỗi tại khách hàng hay có gì khác?

Tổng đài nó chỉ có nhiệm vụ tiếp nhận thông tin, giải quyết và giúp đỡ khách hàng thôi, cãi nhau với nó vừa mệt vừa bực mình, cũng chả giải quyết đc gì đâu. Mình đang có 1 cái sim dùng 4 năm rồi, tự nhiên từ hôm 8/3 tới giờ ko thể nào nạp đc thêm tiền vào, gọi tới nói 1 hồi nó vẫn cái điệp khúc đã tiếp nhận thông tin, chờ bên kt giải quyết trong thời gian sớm nhất, bực mình nên giờ cứ rảnh lúc nào là gọi tới lúc đó cho vui =))))
Reply With Quote
Old 10-03-2010, 19:35
NNTT NNTT is offline
Member

Quote:
Originally Posted by isa View Post
Tổng đài nó chỉ có nhiệm vụ tiếp nhận thông tin, giải quyết và giúp đỡ khách hàng thôi, cãi nhau với nó vừa mệt vừa bực mình, cũng chả giải quyết đc gì đâu. Mình đang có 1 cái sim dùng 4 năm rồi, tự nhiên từ hôm 8/3 tới giờ ko thể nào nạp đc thêm tiền vào, gọi tới nói 1 hồi nó vẫn cái điệp khúc đã tiếp nhận thông tin, chờ bên kt giải quyết trong thời gian sớm nhất, bực mình nên giờ cứ rảnh lúc nào là gọi tới lúc đó cho vui =))))
Mình chỉ tức gọi khiếu nại nó cả tháng trời rồi, hứa là sẽ kiểm tra, xin địa chỉ, số điện thoại... để có thông tin thì phản hồi. Rốt cuộc hỏi lại thì bảo chưa có tiếp nhận thông tin khiếu nại gì còn quả quyết thẻ đã nạp tiền thành công vào đúng cái ngày mà nình khiếu nại nữa chứ.
Reply With Quote
Old 10-03-2010, 19:41
No.07 No.07 is offline
K.I.A

Bác gọi chi mất công, ghé qua trung tâm nó trực tiếp ko hay hơn.
Nhiều khi vấn đề đối với mình thì quan trọng, nhưng với người khác thì chả là gì cả.
Reply With Quote
Old 10-03-2010, 19:55
lobobo lobobo is offline
K.I.A

Location: "lobobo" hội- khi trở thành thành viên bạn sẽ có rất nhìu ưu đãi đấy!
Send a message via Yahoo to lobobo

tôt nhất bạn nên lên chỗ đại lý của VN fone đi bạn ạ, dễ giải quyết hơn!
Reply With Quote
Old 10-03-2010, 20:59
NNTT NNTT is offline
Member

Tiếp thu ý kiến của các bạn, nhưng có 100k mà phải xin nghỉ làm để đi khiếu nại thì nó không đáng, ông anh mình kêu bỏ nhưng bỏ lại thấy tức.
Reply With Quote
Old 10-03-2010, 21:06
vuasumu_0nlin3's Avatar
vuasumu_0nlin3 vuasumu_0nlin3 is offline
Senior Member

Send a message via ICQ to vuasumu_0nlin3 Send a message via MSN to vuasumu_0nlin3 Send a message via Yahoo to vuasumu_0nlin3 Send a message via Skype™ to vuasumu_0nlin3

Mới sáng bành mắt bán 3 cái thẻ cào Vịt Teo mệnh giá 20 và 10k nạp chẳng được, gọi tổng đài hỏi nó kiểm tra bảo là được nạp từ hôm mùng 5-03 và cho số máy có đuôi cuối là 333, Bó tay. cuối cùng mình mất oan.
Reply With Quote
Old 10-03-2010, 21:11
hoangtump3's Avatar
hoangtump3 hoangtump3 is offline
Senior Member

Send a message via Yahoo to hoangtump3

Kinh nghiệm là mua thẻ cào, hoặc thẻ giấy, thì cào tại chỗ, nếu ko nạp được thì bảo cái đứa bán hàng nó đổi cho thẻ khác. Việc còn lại thì nó sẽ tự làm việc với nhà mạng, mình ko can hệ. Trước giờ đã có lần nhà mạng khuyến cái về việc lộ số thẻ, hoặc là có người vô tình dò ra được số thẻ rồi. Cũng tại mình k cẩn thận nên giờ mới lằng nhằng
Reply With Quote
Old 10-03-2010, 21:21
Mvn Mvn is offline
K.I.A

Send a message via Yahoo to Mvn

Mạng bị bận ấy, hôm nay bắn cho khách 50k mà nó éo trả về tin nhắn, thế là lại bắn thêm 50k thế là nó vào 50k được 75k, kiểm tar tiền thì thấy mất 100k, nhưng kiểm tra máy khách thì chỉ có 50k, điện lên hỏi tổng đài nó nói là mình chỉ bắn 2 lần 50k nhưng chỉ được 1 lần thành công, nhưng mình hỏi vậy tại sao tiền của em lúc trước 900k nhưng nếu thành công 1 lần thì tại sao còn có 800k và bị mất 50k vậy chị, thì nó bảo hệ thống hiện giờ quá tải, bạn điện lại trong ít phút nữa, vừa cúp máy xong có 1 tin nhắn là bạn vừa nạp thành công 50k cho số xxxxxxx, số tiền trong tài khoảng của bạn là 850k

Ăn gian trắn trợn
Reply With Quote
Old 10-03-2010, 21:31
Thật Là Nhảm Nhí Thật Là Nhảm Nhí is offline
K.I.A

Lỗi hệ thống đấy,mình nạp cũng ko đc nhưng hôm sau họ công lại cho
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules