vozForums
Về việc các vấn đề gần đây xoay quanh vụ Trung Quốc

Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™

Thread Tools
Old 23-02-2010, 09:30
Bong Bóng's Avatar
Bong Bóng Bong Bóng is offline
Senior Member

Re: Có bác nào biết trường sĩ quan lục quân 2 ở Đồng Nai ko ạ ?

Khi nào tốt nghiệp được đeo lon sỹ quan, ăn lương sỹ quan, mà cả mấy năm học được nhà nước nuôi ăn, bao h có đanh nhau được đi ủng đeo súng ngắn, ở tuyến sau. Nhất bác còn gì
Reply With Quote
Old 23-02-2010, 12:06
NightSonata's Avatar
NightSonata NightSonata is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by milkteamooni View Post
nghe thế em cũng đỡ buồn ... tưởng ra lại làm giống bọn csgt thì em bỏ đi cho rồi , éo học !
Mà mình khuyên thật, tốt nhất là đừng học trường này nếu không thật sự thích quân đội.

Quote:
Khi nào tốt nghiệp được đeo lon sỹ quan, ăn lương sỹ quan, mà cả mấy năm học được nhà nước nuôi ăn, bao h có đanh nhau được đi ủng đeo súng ngắn, ở tuyến sau. Nhất bác còn gì
Chẳng biết đeo lon sĩ quan có gì sướng, chỉ biết lương cứng sĩ quan cấp úy là chẳng đủ sống. Nếu không có phụ cấp chức vụ và các phụ cấp này nọ thì móm nhăn răng.

Có nện nhau thì sĩ quan từ cấp trung đoàn trở lên (sĩ quan đã qua đào tạo cấp chiến dịch, chiến lược) thì mới được ngồi ở bộ chỉ huy tuyến sau, còn sĩ quan tiểu đoàn trở xuống thì vẫn phải lăn lộn bám trận địa tuốt, trở thành mục tiêu của lính bắn tỉa đối phương, chả có gì sướng.
Reply With Quote
Old 23-02-2010, 12:56
nguyenvandat's Avatar
nguyenvandat nguyenvandat is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by la liga View Post
học 4 năm xong ra đeo lon gì nhẩy
Trung úy hay Thiếu úy là do học lực của mình quyết định. Nếu học giỏi thì đc Trung úy.

Cơ mà nếu có ng yêu thì xác định bỏ nó trước khi vào đấy học. Vì trước sau gì nó cũng bỏ chú thôi.Thế nhé

Trường Sĩ quan Lục Quân còn được gọi là "Luộc Quân", nói vậy bạn tự hiểu nhé. Nhưng vào rồi thì dần dần sẽ quen thôi. Trước mình cũng như vậy thôi.
Reply With Quote
Old 23-02-2010, 13:40
ultranationalis ultranationalis is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by NightSonata View Post
Trường đào tạo sĩ quan lục quân chiến thuật cấp phân đội, chỉ huy từ tiểu đoàn trở xuống, ra trường có mức trần quân hàm là trung tá, đeo tiết "Binh chủng hợp thành bộ binh" hoặc "Bộ binh cơ giới" ; không có đào tạo cái ngành chủ thớt mong muốn đâu, sơ sơ có các ngành:

-Sĩ quan phân đội bộ binh.
-Sĩ quan phân đội bộ binh cơ giới. (bộ binh chiến đấu dựa vào xe thiết giáp chiến đấu BMP và xe thiết giáp vận chuyển BTR)
-Sĩ quan hỏa khí. (chỉ huy các đơn vị hỏa lực cộng đồng sử dụng súng (PKM và DShK, M-60...) và pháo (DKZ, SKZ và các loại cối...)
-Sĩ quan trinh sát lục quân (bao gồm cả trinh sát chiến thuật bộ binh và trinh sát đặc nhiệm)

Xác định là khổ ải, mệt mỏi và nhớ nhà, nhớ người yêu Tuần đầu xác định là khóc rưng rức Tuy nhiên nếu quen rồi thì béo tốt và tăng cân vù vù

Mới ra trường thì được phong thiếu úy, hệ số lương 4.2, tuy nhiên nếu học giỏi sẽ được phong trung úy, hệ số lương 4.6
Oạch!
Dân đen gì mà học có 4 năm đã leo lên Tiểu đoàn trưởng hả giời!
Gì thì gì cũng phải qua SQLQ 1 ở Sơn Tây hoặc Đà Lạt rồi mới SQLQ 2 đã chứ!
Mà nhà mình có điên mà dùng M-60 hả bác? đạn từ hồi đó tới h quả nổ quả xịt mà ướt mồm à?
Reply With Quote
Old 23-02-2010, 16:36
NightSonata's Avatar
NightSonata NightSonata is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by ultranationalis View Post
Oạch!
Dân đen gì mà học có 4 năm đã leo lên Tiểu đoàn trưởng hả giời!
Gì thì gì cũng phải qua SQLQ 1 ở Sơn Tây hoặc Đà Lạt rồi mới SQLQ 2 đã chứ!
Mà nhà mình có điên mà dùng M-60 hả bác? đạn từ hồi đó tới h quả nổ quả xịt mà ướt mồm à?
Bạn có khả năng đọc hiểu không đấy?

Tiểu đoàn trưởng là cấp tổ chức đơn vị lớn nhất mà sĩ quan trường này học ra được phép chỉ huy, tức là sĩ quan tầm thiếu tá, trung tá. Trần quân hàm dành cho sĩ quan cấp chiến thuật chỉ là trung tá. Còn mới ra trường là thiếu úy, hoặc trung úy mà thôi.

Còn muốn chỉ huy các cấp đơn vị cao hơn, sĩ quan cấp chiến thuật phải đi học ở trường học viện quốc phòng ở Đà Lạt để trở thành sĩ quan cấp chiến dịch, chiến lược, từ đó mới được chỉ huy các trung đoàn, lữ đoàn, sư đoàn, tương ướng với cấp quân hàm từ trung tá đến đại tá.

SQLQ1 = SQLQ2. Chỉ khác là 1 trường trong nam, 1 trường ngoài bắc.

QĐNDVN có 2 hệ vũ khí: vũ khí hệ 1 là các vũ khí theo chuẩn Warsaw cũ, còn vũ khí hệ 2 là các loại vũ khí phương tây thu được của địch.

Chẳng cứ gì M-60 mà M-16, M-79 và các loại pháo M114 - 155mm, M101 - 105mm, xe M-113, trực thăng UH-1 cũng là vũ khí hệ 2 còn dùng đầy đó ạ. Tổng cục CN quốc phòng không phải sinh ra để ngồi chơi xơi nước mà sợ đạn xịt

Sơ sơ thế đã giúp bạn nâng tầm đọc hiểu của bạn lên chưa?
Reply With Quote
Old 23-02-2010, 16:43
Bong Bóng's Avatar
Bong Bóng Bong Bóng is offline
Senior Member

Sĩ quan VN mà mặc oách như sỹ quan Mỹ hay sỹ quan Đức, được đi xe jeep riêng thì tớ cũng phải cố gắng mà thi vào. Kiểu ra trường lái Jeep đi qua đường phố đong gái thì cứ gọi là
Cơ mà VN mặc xấu hoắc
Reply With Quote
Old 23-02-2010, 18:38
heomoi1512's Avatar
heomoi1512 heomoi1512 is offline
K.I.A

Send a message via Yahoo to heomoi1512

Quote:
Originally Posted by Bong Bóng View Post
Sĩ quan VN mà mặc oách như sỹ quan Mỹ hay sỹ quan Đức, được đi xe jeep riêng thì tớ cũng phải cố gắng mà thi vào. Kiểu ra trường lái Jeep đi qua đường phố đong gái thì cứ gọi là
Cơ mà VN mặc xấu hoắc
9x à
Reply With Quote
Old 23-02-2010, 19:01
tantrokiniem's Avatar
tantrokiniem tantrokiniem is offline
Senior Member

Send a message via Yahoo to tantrokiniem

quân phục sĩ quan h nhìn cũng đẹp chẳng kém Mẽo mà ...mỗi tội ng ta cả chục túi chúng ta chỉ 2 túi thôi ..
Reply With Quote
Old 23-02-2010, 19:07
Daikaka1183 Daikaka1183 is offline
Senior Member

Sao pro không vào trường sq vin hem pic , hình như ở đây chuyên trị sq kỷ thuật chứ o như trường sqlq2 chuyên về oánh nhau thì phải ?
Reply With Quote
Old 23-02-2010, 20:59
ultranationalis ultranationalis is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by NightSonata View Post
Bạn có khả năng đọc hiểu không đấy?

Tiểu đoàn trưởng là cấp tổ chức đơn vị lớn nhất mà sĩ quan trường này học ra được phép chỉ huy, tức là sĩ quan tầm thiếu tá, trung tá. Trần quân hàm dành cho sĩ quan cấp chiến thuật chỉ là trung tá. Còn mới ra trường là thiếu úy, hoặc trung úy mà thôi.

Còn muốn chỉ huy các cấp đơn vị cao hơn, sĩ quan cấp chiến thuật phải đi học ở trường học viện quốc phòng ở Đà Lạt để trở thành sĩ quan cấp chiến dịch, chiến lược, từ đó mới được chỉ huy các trung đoàn, lữ đoàn, sư đoàn, tương ướng với cấp quân hàm từ trung tá đến đại tá.

SQLQ1 = SQLQ2. Chỉ khác là 1 trường trong nam, 1 trường ngoài bắc.

QĐNDVN có 2 hệ vũ khí: vũ khí hệ 1 là các vũ khí theo chuẩn Warsaw cũ, còn vũ khí hệ 2 là các loại vũ khí phương tây thu được của địch.

Chẳng cứ gì M-60 mà M-16, M-79 và các loại pháo M114 - 155mm, M101 - 105mm, xe M-113, trực thăng UH-1 cũng là vũ khí hệ 2 còn dùng đầy đó ạ. Tổng cục CN quốc phòng không phải sinh ra để ngồi chơi xơi nước mà sợ đạn xịt

Sơ sơ thế đã giúp bạn nâng tầm đọc hiểu của bạn lên chưa?
Sory bác, em nhầm!
Hình như M-60 là khẩu 5-1 nổi tiếng trong Haflife đúng không nhỉ?
Còn dùng thì em nghĩ vẫn dùng, nhưng kiểu dùng cho hết thì vứt đi chứ cái này nó hậu cần khó hơn là chuẩn Vác-xa-va!
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules