vozForums
Về việc các vấn đề gần đây xoay quanh vụ Trung Quốc

Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™

Thread Tools
Old 16-02-2010, 23:56
O_girl_O_ O_girl_O_ is offline
K.I.A

Móng chọc thịt .đau quá?

Mình bị 1 vết thịt lồi ở cạnh móng chân cái , nghe nói minh bị móng chọc thịt . Nhưng mình ko nhìn thấy móng chọc ở đâu , Mình bôi thuoc mỡ bocidate và thuốc uống. Sau mấy ngày mình thấy khối thịt có phần teo đi Nhưng khi chạm vào phần móng chân cái em đau điếng người . mình muốn hỏi là mình định dùng cái cắt móng tay móng chân cắt phần thịt đó [ từ từ mỗi ngày một ít ] liệu có ổn ko ? và các bác biết cắt phần móng chọc vào thị ko , chỉ em với ?

Last edited by Dizzy; 17-02-2010 at 22:09.
Reply With Quote
Old 16-02-2010, 23:58
ngo_tieu_my ngo_tieu_my is offline
K.I.A

Re: Móng chọc thịt .đau quá?

bro ra tiệm làm móng cho chị em bảo tụi nó cắt cho.20s là ngon ngay. chắc tầm 10k gì đó
Reply With Quote
Old 16-02-2010, 23:59
vandung1991 vandung1991 is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by O_girl_O_ View Post
Mình bị 1 vết thịt lồi ở cạnh móng chân cái , nghe nói minh bị móng chọc thịt . Nhưng mình ko nhìn thấy móng chọc ở đâu , Mình bôi thuoc mỡ bocidate và thuốc uống. Sau mấy ngày mình thấy khối thịt có phần teo đi Nhưng khi chạm vào phần móng chân cái em đau điếng người . mình muốn hỏi là mình định dùng cái cắt móng tay móng chân cắt phần thịt đó [ từ từ mỗi ngày một ít ] liệu có ổn ko ? và các bác biết cắt phần móng chọc vào thị ko , chỉ em với ?
cái này em bị một lần rồi có phải bác bị ở ngón chân cái đúng không
của em là bị mụn hạt cơm cứ cắt đi nó lại mọc lại về sau tự khỏi
Reply With Quote
Old 17-02-2010, 00:01
minhtrietarch minhtrietarch is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by O_girl_O_ View Post
Nên dùng kiềm cắt móng tay, khử trùng bằng cồn 90 độ rồi cắt đi bro, không thì nó chọc vào móng mưng mủ nhiểm trùng đấy, cách đây 2 năm mình bị như vầy, uống thuốc xức thuốc đủ cả mà không lành, phải đến bệnh viện da liểu nó đốt điện chổ bi viêm thì mới lành
Reply With Quote
Old 17-02-2010, 00:02
pavilight's Avatar
pavilight pavilight is offline
Senior Member

Send a message via Yahoo to pavilight Send a message via Skype™ to pavilight

Mình cũng hay bị, thường thì mình ngâm chân vào nước nóng cho móng mềm ra rồi dùng kềm cắt móng ráng cắn răng chịu đau mà cắt phần móng chọc vào thịt đó.
Sau nay bạn nên cắt thường xuyên, đừng để đến kia nhiểm trùng mới cắt vậy vưa đau , vưa khó cắt .
Reply With Quote
Old 17-02-2010, 00:04
natta's Avatar
natta natta is offline
Senior Member

Em mình cũng bị, không biết có ohải bạn là móng chọc thịt ko? nhưng khi dẫn em mình đi khám thì bác sĩ nói do móng chân dị dạng, phần mép 2 bên của móng không ngừng lại ở một mức bình thường mà sẽ dài ra cắm xuống thịt gây viêm nhiễm trùng, để vài ngày lại hết, lâu lâu lại bị, bác sĩ nói là phải tiểu phẫu, rất nhanh và đơn giàn, bạn có thể đi đến BV da liễu hoặc phòng mạch tư của BS ngoại.... mà chắc là sau khi tiể ohẫu sẽ đau hay đi lại khó vì BS khuyên em mình nên đi mổ vào hè
Reply With Quote
Old 17-02-2010, 00:20
minhtrietarch minhtrietarch is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by natta View Post
Em mình cũng bị, không biết có ohải bạn là móng chọc thịt ko? nhưng khi dẫn em mình đi khám thì bác sĩ nói do móng chân dị dạng, phần mép 2 bên của móng không ngừng lại ở một mức bình thường mà sẽ dài ra cắm xuống thịt gây viêm nhiễm trùng, để vài ngày lại hết, lâu lâu lại bị, bác sĩ nói là phải tiểu phẫu, rất nhanh và đơn giàn, bạn có thể đi đến BV da liễu hoặc phòng mạch tư của BS ngoại.... mà chắc là sau khi tiể ohẫu sẽ đau hay đi lại khó vì BS khuyên em mình nên đi mổ vào hè
cuối năm 2006 mình bi móng chọc thịt , mưng mủ, đi đủ bác sỹ uống tùm lum trụ sinh mà không khỏi, phải đến hè 2008 đi bệnh viện da liểu họ đốt điện đốt cháy chỗ viêm + móng chọc thịt trong đó cũng cháy thành than.Phải đến cả tháng mới lành vì chỗ bi đốt sâu hoắm như hố bom ấy
Reply With Quote
Old 17-02-2010, 00:23
f14's Avatar
f14 f14 is offline
Senior Member

mìn lâu lâu cụng bị nhưng ko tới mức viêm. lấy kìm(như bạn trên á ) chọt vào cắt lôi ra cả 1 góc móng móc vào thịt .cảm giác lúc đó fê vãi
Reply With Quote
Old 17-02-2010, 00:29
stylishmoon's Avatar
stylishmoon stylishmoon is offline
Senior Member

mình bị 2 lần r :-< cứ thấy nhức nhức xong 2 3 hôm thấy sưng + lên mủ là cầm kìm cắt ngay T_T chịu khó cắt xong rửa chân đều là được, 2 3 hôm nó lên da non là ok \/
Reply With Quote
Old 17-02-2010, 00:30
tangtin's Avatar
tangtin tangtin is offline
Senior Member

Send a message via Yahoo to tangtin

Cái chết tiệt này mình cũng đang bị ở ngón cái chân phải ><, hồi trước cũng có mổ 1 lần rồi nhưng ko hết. Bt ở nhà mang dép thì ko sao, đến khi đi làm mang giầy đau chịu ko nổi T.T
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules