vozForums
Về việc các vấn đề gần đây xoay quanh vụ Trung Quốc

Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™

Thread Tools
Old 02-01-2010, 03:08
lamthanha lamthanha is offline
Senior Member

Send a message via AIM to lamthanha Send a message via MSN to lamthanha Send a message via Yahoo to lamthanha Send a message via Skype™ to lamthanha
Đi chơi làng hoa Tây Tựu??

Em tính dẫn em yêu đi ngắm hoa, chụp ảnh ở làng hoa Tây Tựu trong ngày mai hoặc ngày kia, nhưng chưa đi làng hoa bao giờ nên có mấy thắc mắc sau, bác nào biết thì giải đáp hộ em cái nhé.
1. Thời gian này có hoa nở ko? (Dĩ nhiên là phải hoa nở thì mới đi chứ )
2. Đi bằng phương tiện gì thì tiện (bus, xe máy...)? Bus thì chắc xe 32 nhỉ? Nếu xe máy thì gửi ở đâu? Các bác cho em cái chỉ dẫn đường đến đó nếu đi bằng bus hoặc xe máy luôn nhé.
3. Muốn nhảy xuống ruộng để chụp ảnh cho đẹp có được ko? Có phải xin phép gì ko hay cứ thế nhảy xuống?
4. Còn phải chuẩn bị gì nữa ko nhỉ? Em ko nghĩ ra.
Cảm ơn các bác.
Reply With Quote
Old 02-01-2010, 05:07
hung2vi hung2vi is offline
K.I.A

Re: Đi chơi làng hoa Tây Tựu??

1. Chắc là có vì đi xem hội hoa ở bờ hồ==> nở rất nhiều!
2. Đi 32 thì phải bắt thêm 29 -> 1 điểm nữa là đến nới, ko thì đi bộ, nếu từ đường Phạm Hùng thì bắt mỗi 29 thôi.
3. Ruộng hoa có người trông thì phải xin phép, còn ko thì cứ thế mà chụp Nhưng cấm ngắt trộm là được
4.??? Có nhu cầu gì ngoài lề nữa à?

=========================+About me: 1 thơi nằm gai,nén mật ở Nhổn City+======================
Reply With Quote
Old 02-01-2010, 06:30
Cayenne's Avatar
Cayenne Cayenne is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by lamthanha View Post
Em tính dẫn em yêu đi ngắm hoa, chụp ảnh ở làng hoa Tây Tựu trong ngày mai hoặc ngày kia, nhưng chưa đi làng hoa bao giờ nên có mấy thắc mắc sau, bác nào biết thì giải đáp hộ em cái nhé.
2. Đi bằng phương tiện gì thì tiện (bus, xe máy...)? Bus thì chắc xe 32 nhỉ? Nếu xe máy thì gửi ở đâu? Các bác cho em cái chỉ dẫn đường đến đó nếu đi bằng bus hoặc xe máy luôn nhé.
3. Muốn nhảy xuống ruộng để chụp ảnh cho đẹp có được ko? Có phải xin phép gì ko hay cứ thế nhảy xuống?
Cảm ơn các bác.
1, làng hoa giờ này có hoa là chắc chắn rồi
2, tùy thời tiết mà định liệu, nắng ấm thì chơi xe máy cho chủ động, mưa thì bus or taxi
3, cái này tùy lệ làng không thấy ng trông thì cứ vậy xuống, có thì chắc biếu vài chục
4, chắc là cần máy ảnh và tiền
Reply With Quote
Old 02-01-2010, 08:46
tuannhh's Avatar
tuannhh tuannhh is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by lamthanha View Post
Cảm ơn các bác.
1. Mùa này mà ko có hoa để ng ta đứt hết à. Nhưng thực sự mà nói, hoa Tây Tựu đek đẹp đâu. Trên đó chỉ có mấy hoa bé bé như kiểu cúc, hồng tỷ muội, ... (ko to cao xinh gái như hồng pháp với hồng ý đâu).

2. Xe nào thì tùy chủ thớt thoai. Nhưng nên đi xe máy. Chắc anh em ta chỉ quen đường cắm thẳng hết Nhổn thì rẽ sang Tây Tựu. Đi đường đó xấu, bẩn (trời đang mưa gió thế này). Em chỉ đường tắt cho bác:
- Bác đi từ phía Cầu Diễn đi lên. Từ cầu diễn đi khoảng 1,5-2km roài hỏi chỗ rẽ vào trường THPT Minh Khai. Thực ra nó cũng có cái biển to lù lù ở ngoài đường cầu diễn roài.
- Nếu đi từ cầu diễn lên thì nó ở bên phải nhé. Rẽ vào đó roài cứ thế đâm thẳng thôi. Trong khoảng 1km đầu: đường ngon. Khoảng <1km tiếp theo: đường xấu: đi đứng cẩn thẩn tí. Từ sau 2km đó, cứ thế mà tiến. Đi đường này thì ngắm hoa dễ. Cứ đâm thẳng đến cái ngã 3 (có cái hiệu thuốc trc mặt) thì stop, ngó sang bên phải có trường cấp 1 hay cấp 2 Tây Tựu. Gửi xe vào đó và đi bộ thoai. Nếu lão bảo vệ ko cho gửi thì xì cho lão ý bao thuốc

3. Cứ hỏi han xin phép tử tế thì ai cũng cho bạn xuống thoai. Đừng làm hỏng hoa của người ta. Nếu có dư dư xiền + chụp nhiều thì mua ít hoa cho ng ta )

4. Tiền + máy ảnh + chân máy (dân ở đó chắc dek j biết bấm máy) + bạn gái
Reply With Quote
Old 02-01-2010, 11:37
Roobeo's Avatar
Roobeo Roobeo is offline
Senior Member

Send a message via Yahoo to Roobeo

1.Như các ý kiến trên
2.Đi xe máy cho tiện,đi đến ngay đầu cái cầu Diễn,có 1 lối rẻ phải (tính từ hướng Mai Dịch lên nhé),rẽ vào đấy,đi hết đường gặp chỗ ngã tư có cây xăng,rẽ trái--->đi thẳng 2 cây là đến.đường đẹp,ko bẩn thỉu lầy lội j cả,hoặc hỏi đường vào học viện cảnh sát,rồi cứ đi thẳng là đến.
Xe máy cứ để trên bờ ruộng,chả ai lấy đâu,mình để năm bảy lần rồi.
3.Thấy có chủ vườn thì xin phép,ko thì cứ xuống,đừng phá là đc.chụp ảnh thoải mái,ko mất tiền đâu.
4.Mang theo cái kéo nhỏ,để nếu mua hoa thì còn có cái mà cắt,thik bông nào tự cắt bông đó,ít giấy báo để bọc nữa.
Reply With Quote
Old 02-01-2010, 11:39
LPtuancong's Avatar
LPtuancong LPtuancong is offline
Senior Member

Location: |̲̲̲͡͡͡ ̲▫̲͡ ̲̲̲͡͡π̲̲͡͡ ̲̲͡▫̲̲͡͡ ̲|̡̡̡ ̴̡ı̴̡̡ ̡͌l̡ ̴̡ı
Send a message via Yahoo to LPtuancong

tiền + máy ảnh + bạn gái

có cái bôi đen thì đến đấy muốn gì cũng có,chỉ có điều hợp ý mình hay ko thôi
Reply With Quote
Old 02-01-2010, 11:49
hoanphamthien's Avatar
hoanphamthien hoanphamthien is offline
Senior Member

Send a message via Yahoo to hoanphamthien

hoa dưới tây tựu bé lắm. có gì đẹp mà chụp
quan trọng là đường đi thì vl, cực bẩn và bựa
Reply With Quote
Old 02-01-2010, 12:17
tieumanthau2401 tieumanthau2401 is offline
K.I.A

ăn nói linh ta linh tinh, hoa tây tựu đẹp vô cùng nó cung cấp hoa cho gần như cả thành phố hà nội,và các tỉnh phía bắc, ở phố hoa có rất nhiều hoa ở tây tựu. đến tây tựu đi đẹp lắm
Reply With Quote
Old 02-01-2010, 13:16
lamthanha lamthanha is offline
Senior Member

Send a message via AIM to lamthanha Send a message via MSN to lamthanha Send a message via Yahoo to lamthanha Send a message via Skype™ to lamthanha

Cảm ơn các bác, chỉ dẫn rất cụ thể
À mà ở quanh HN còn làng hoa nào kiểu như làng Tây Tựu này ko các bác nhỉ?
@Roobeo: Đường đấy là qua cầu rồi hay chuẩn bị qua bác nhỉ?
Reply With Quote
Old 02-01-2010, 13:28
hoanphamthien's Avatar
hoanphamthien hoanphamthien is offline
Senior Member

Send a message via Yahoo to hoanphamthien

Quote:
Originally Posted by tieumanthau2401 View Post
ăn nói linh ta linh tinh, hoa tây tựu đẹp vô cùng nó cung cấp hoa cho gần như cả thành phố hà nội,và các tỉnh phía bắc, ở phố hoa có rất nhiều hoa ở tây tựu. đến tây tựu đi đẹp lắm
tuần nào mà tui chả phải đá sang tây tựu 1 lần , đi dọc cái đường đó mà sao ko thấy cái ji đẹp hay lãng mạn nhỉ, toàn thấy bẩn + bụi+ xe tải chạy ầm ầm ...hay Hn còn 1 Tây Tựu khác nhỉ
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules