vozForums
Về việc các vấn đề gần đây xoay quanh vụ Trung Quốc

Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™

Closed Thread

Thread Tools
Old 29-12-2009, 19:54
hahalulu's Avatar
hahalulu hahalulu is offline
Senior Member

Send a message via Skype™ to hahalulu
Re: Mình sắp đi ra mắt bố mẹ bạn gái,hồi hộp quá!

Quote:
Originally Posted by hanhiep View Post
quan trọng hóa vấn đề
sửa tai tồ thành gia đình vợ tương lai đi
bác chưa đến lúc ấy chưa thấy hồi hộp
Old 29-12-2009, 19:56
galaxyvn galaxyvn is offline
Member

Tặng bro câu chuyện này trước khi về ra mắt nè

Quote:

Tôi và bạn gái xinh đẹp của tôi đã hẹn hò được hơn 1 năm và chúng tôi đã quyết định đi đến hôn nhân trong thời gian tới. Mọi thứ đều tươi đẹp đối với tôi trong thời gian này chỉ có một điều duy nhất làm tôi phân tâm đó là ....... cô em gái xinh đẹp của bạn gái tôi.

Cô em vợ tương lai của tôi năm nay 22 tuổi, hay mặc những chiếc áo bó sát người và thường thì là không mặc áo trong . Cô ấy luôn cúi thấp người mỗi khi đứng cạnh tôi và dường như luôn để cho tôi 1 góc nhìn không thể "chuẩn" hơn. Tôi không thể không để tâm tới chuyện này bởi vì cô em vợ tương lai của tôi không bao giờ làm điều tương tự với những người khác.

Vào một ngày đẹp trời, cô em vợ tương lai bé bỏng và xinh đẹp của tôi gọi điện thoại cho tôi và mời tôi đến nhà để kiểm tra lại giấy mời cho đám cưới. Khi tôi đến chỉ có mình cô ở nhà, cô đến bên tôi và thì thầm với tôi rằng cô rất yêu tôi và không thể cưỡng lại được tình cảm của mình. Cô nói rằng cô muốn có tôi dù chỉ một lần trong đời trước khi tôi làm đám cưới với chị của cô ta.

Lúc đó tôi không thể thốt ra một lời nào và cảm thấy rất lúng túng thì cô ta nói "bây giờ em sẽ lên phòng của em trên gác, nếu anh muốn thì hãy lên đó với em ".

Tôi đứng im như pho tượng và nhìn cô ấy đi lên gác. Tôi đứng đó như vậy một lúc rồi quyết định quay lại thẳng tiến ra cửa trước. Tôi mở cửa và đi thẳng đến chiếc ô tô của mình.

Thì lạ chưa kìa, trước mắt của tôi là cả gia đình nhà vợ chưa cưới của tôi đang đứng đó và vỗ tay. Với đô mắt rơm rớm nước và giọng nói xúc động, Bố vợ tương lai của tôi nói với tôi rằng "Gia đình ta rất vui sướng khi con đã vượt qua được bài kiểm tra nhỏ của ta. Ta sẽ không thể tìm đâu ra được một người đàn ông tốt và xứng đáng hơn hơn con cho con gái của ta. Chào mừng con đến với gia đình ta!"

Tôi đã vượt qua được THE WEDDING TEST. Tôi quả thật là một người may mắn...

Ý nghĩa của câu chuyện này là: Hãy luôn để bao cao su trong ô tô của bạn!!!
Câu chuyện cảnh giác đấy Chúc bác ra mắt thành công !
vitcon's Avatar
vitcon vitcon is offline
Ngủ gật

"Bình tĩnh, tự tin, chiến thắng! Yeah!"
Vừa bước vào nhà vừa lẩm bẩm câu đó là ok thôi mà
Và nên nhớ vài điều nữa: "Ta tiến ắt địch phải lùi, "ta càng nhân nhượng, địch càng lấn tới"
j/k

Chúc bác thượng lộ bình an nhá
hanhiep's Avatar
hanhiep hanhiep is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by hahalulu View Post
bác chưa đến lúc ấy chưa thấy hồi hộp
ốh thầy bói
Old 29-12-2009, 19:58
tqs1984 tqs1984 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by galaxyvn View Post
Tặng bro câu chuyện này trước khi về ra mắt nè

Câu chuyện cảnh giác đấy Chúc bác ra mắt thành công !
cảm ơn bạn rất nhiều
Old 29-12-2009, 20:00
Senior Member

vậy theo các bạn có nên mua quà biếu tặng ko? hay là cứ "tay không bắt giặc"
Old 29-12-2009, 20:01
Senior Member

Quote:
Originally Posted by vitcon View Post
"Bình tĩnh, tự tin, chiến thắng! Yeah!"
Vừa bước vào nhà vừa lẩm bẩm câu đó là ok thôi mà
Và nên nhớ vài điều nữa: "Ta tiến ắt địch phải lùi, "ta càng nhân nhượng, địch càng lấn tới"
j/k

Chúc bác thượng lộ bình an nhá
thank bạn nhé
Old 29-12-2009, 20:02
isa's Avatar
isa isa is offline
Hồng Sơn

Send a message via Yahoo to isa

Quote:
Originally Posted by tqs1984 View Post
Sau gần 1 năm tìm hiểu và yêu nhau,đến tết dương lịch nảy mình về nhà bạn gái mình để ra mắt. Lo lắng quá. Các bạn nào đi trước rồi cho mình một chút kinh nghiệm nhé.mình phân vân ko biết mua quà gì tặng cho bố mẹ bạn gái. làm sao fải thật ý nghĩa nhưng ko quá phô trương.cả cách nói chuyện nữa,ko fải là mình ko biết cách nói chuyện nhưng ở trong trường hợp này tự nhiên thấy hồi hộp quá. Các bro giúp mình với. Nếu thành công mình xin mời tất cả các bạn voz Hà Nội tới đám cưới của bọn mình ăn uống bét nhé (no fong bì đâu,khi đi nhớ đem theo thẻ hội viên voz nhé hiii).Cảm ơn mọi người rất nhiều!
Trước giờ bạn đã từng nói chuyện, hoặc tới nhà bạn gái lần nào chưa? nếu đây là lần đầu tiên tới mà cũng là ra mắt luôn thì cũng hơi kẹt đấy. Nếu chưa đến lần nào thì tốt nhất hỏi qua bạn gái xem tính tình bố mẹ bạn ý như nào trước để khỏi bỡ ngỡ cũng như biết cách nói chuyện sao cho dễ dàng. Là lần đầu tiên ra mắt, sẽ có thể đc mời lại ăn cơm, hoặc chí ít cũng ngồi uống trà với bố mẹ bạn gái cho nên tốt nhất đừng có đến muộn quá, mà cũng ko nên tới sớm quá, hẹn giờ nào thì chỉ cần tới trước chừng 5-10p là cùng.

Nên ăn mặc lịch sự 1 chút, nếu trời ấm có thể mặc đồ âu, như vậy sẽ gây đc thiện cảm ngay từ đầu, đừng có mặc mấy cái đồ bụi bụi hay ngầu quá, người lớn hầu như ko thích như vậy 1 chút nào đâu, nói chung, nên mặc đồ lịch sự, tóc tai gọn gàng, nếu có râu, cạo đi trước thời điểm tới nhà bạn gái 1 ngày.

Khi đến nên mang theo 1 bó hoa, hoặc 1 món quà nhỏ, ko cần đắt quá nhưng nên có ý nghĩa 1 chút, bạn đến đúng dịp Tết tây thế này thì tặng quà cũng phù hợp, tặng cho bà già bên đó 1 bó hoa (hỏi xem mẹ của gf thích hoa gì, màu gì) còn tặng cho ông già bên đó 1 cái cavat hoặc đơn giản hơn thì tặng cho 1 cái cài áo, thế là đc.

Nếu nói chuyện, nên gây thiện cảm ngay từ đầu bằng cách nói chuyện lưu loát, ko nên nói lí nhí hay nói to quá, càng ko nên nói quá nhanh hoặc quá chậm, ko nên nói về mình quá nhiều, chỉ cần nói qua về bản thân, gia đình mình như nào, đừng có nhảy phốc lên ngồi vào miệng bố mẹ vợ tương lai (mình bị 1 phát như vậy nên gần nửa năm sau đó mới dám tới lần kế tiếp, tại ông ý bảo có thể lùi xe đc vào giữa 2 cái xe mà mỗi bên chỉ chừa ra chừng 5-10cm, ngứa mắt quá nên mình bảo, ủa, thế chú lùi xong như vậy thì chú ngủ qua đêm lại trong xe hả =)))

Nếu được hỏi về mức thu nhập, dù ít hay nhiều hãy cứ nói là đủ sống và có thể lo cho gia đình đc, cái này cũng hơi tế nhị vì thường người ta cũng muốn giao con gái của mình cho 1 người nào đó có thể đảm bảo lo cho con họ 1 cs thoải mái.

Nên nhớ, dù gia đình nào đi chăng nữa, giàu hay nghèo, vị thế như nào trong xã hội thì hầu hết người phụ nữ trong gia đình đều có tiếng nói khá trọng lượng trong chuyện này, vì thế nên cố gắng chiếm đc tình cảm của mẹ bạn gái là tốt nhất, nếu có em gái, tốt nhất là nói chuyện với nó 1 cách chừng mực và đừng có mắt la mày lém làm gì, cứ để từ từ.

Khi ra về, nên chào hỏi người lớn 1 cách cẩn thận, chào từng người 1, chào bố bạn ý trước, mẹ sau, nếu có em gái thì gật đầu chào nó là đc.
Old 29-12-2009, 20:05
Fine_Gold's Avatar
Fine_Gold Fine_Gold is offline
Senior Member

Bình tĩnh trước nguy nan- ôn hòa khi tức giận
Xem ra câu nói này của Bác rất thích hợp để vận dụng khi ra mắt bố mẹ bạn gái đó
Old 29-12-2009, 20:07
Cody Maverick Cody Maverick is offline
K.I.A

Send a message via Yahoo to Cody Maverick

Chị ấy có anh chị em ko, nếu có thì bác cũng nên để ý tới thành phần này... Nếu có em trai thì mua cho 1 cái PSP go, em gái thì 1 con Barbie, còn anh hoặc chị thì 1 vé đi du lịch Las Vegas cho 2 người... Còn quà tặng các cụ thì làm mấy mét lụa cho cụ gái may áo Tết với cả chậu mai tứ quý cho cụ trai ngắm Tết là đủ...
//Chỉ sợ bác thiếu tiền, còn ko cứ vầy mà phang...
Closed Thread

Thread Tools

Posting Rules