vozForums
Quy hoạch lại diễn đàn thời gian tới

Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Máy tính xách tay

Thread Tools
Old 26-11-2009, 20:31
kungfu's Avatar
kungfu kungfu is offline
K.I.A

Re: Cài đặt driver Sony Vaio FW490 trên Windows 7

Quote:
Originally Posted by monkeys View Post
uống cafe anh kungfu đãi
tơi đi pro ơi
Bác này hình như là vác vợ HDX16 qua em hồi chiều thì phải - có cô vợ mắc chứng bịnh lạ, kết nối wifi chát phà phà mà vào Net trình duyệt IE hoặc Firefox đều bó tay
Reply With Quote
Old 26-11-2009, 20:42
monkeys's Avatar
monkeys monkeys is offline
Member

Quote:
Originally Posted by cungfu View Post
Bác này hình như là vác vợ HDX16 qua em hồi chiều thì phải - có cô vợ mắc chứng bịnh lạ, kết nối wifi chát phà phà mà vào Net trình duyệt IE hoặc Firefox đều bó tay
khe khe em vợ bị nệnh lạ thiệt
kiêu này phải âu ye61m thêm em thôi chắc ko lo chăm lo wa nên em giận nên mắc bệnh wai thịt !!!
Reply With Quote
Old 26-11-2009, 20:46
huylongkaka's Avatar
huylongkaka huylongkaka is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by cungfu View Post
Bác muốn lên win7 thì vác qua em làm cho . để máy lại 3 tiếng hoặc bác kiên trì thì ngồi đọc báo đợi 3 tiếng
He he ngồi đọc báo bùn miệng lắm, có ly cafe nào hem pác fu
Reply With Quote
Old 26-11-2009, 20:50
kungfu's Avatar
kungfu kungfu is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by huylongkaka View Post
cf , xá xị, cô ca, nước xấu, tước tự xử - Mèo , jet, vitataba, bát tồ có đủ ( Cạnh nhà có quán cf + tạp hóa )
Reply With Quote
Old 26-11-2009, 20:53
monkeys's Avatar
monkeys monkeys is offline
Member

Quote:
anh kungfu đãi hết
uống no rùi về
Reply With Quote
Old 26-11-2009, 20:56
kungfu's Avatar
kungfu kungfu is offline
K.I.A

Nước nôi nhà em nhiều lắm các bác khỏi phải lo, Phòng làm việc có 2 bình . 1 Bình Nóng lạnh ( Auto ) , và cậu đồng nghiệp mới cũng mạng thủy nên chai nuước là vật bất ly thân, khi vào làm nhận ngay vị trí ngồi cạnh bể cá của em
Reply With Quote
Old 26-11-2009, 21:14
huylongkaka's Avatar
huylongkaka huylongkaka is offline
Junior Member

Hình như lúc mua máy em chưa gặp pác fu thì fải, lúc đó ở nhà pác chỉ có pác gì gì đó giao máy thui
Pác fu chắc 9h còn ngủ nên k thấy
Reply With Quote
Old 27-11-2009, 19:05
ck2008 ck2008 is offline
Member

Quote:
Originally Posted by joeneo View Post
Em đang dùng Sony Vaio FW490, lúc mới mua về em nó chạy Vista Home Premium 64bit nhưng do e không thix Vista nên đã cài lại Windows 7 RTM buil 7600 Ultimate 32bit. Nhưng e gặp vấn đề với driver của máy quá .
Các hotkey như Fn+ sáng tối màn hình và các phím volume đều không được . E đã cài theo các bác trên forum nói nhưng cái Sony Shared Library khi cài lại báo " this update only run on Microsoft Windows Vista" mặc dù e download nó trên esupport nằm trong vùng của Windows 7. Các bác giúp em với .

Chưa kể trong Devices Manager có 1 cái thiết bị mà nó ghi là "unknown devices"
làm e không biết nó là cái gì cả nên không biết update driver thế nào, các bác giúp em với !! [ các thiết bị khác đều nhận driver đầu đủ do Win 7 RTM tự nhận]

Mong các bác có kinh nghiệm giúp em với !!

Cho em xin cách cài driver cho Vaio và download các driver chính yếu nào thôi nha các bác .Thanks các bác nhiều lắm !!
Bạn vào trang http://esupport.sony.com/ , điền cái Model Number máy của bạn vào, trong đó có mục Drivers & Software, bạn vào đó & chọn hệ điều hành đang xài, nó sẽ hiện ra driver tương ứng. Còn cái Fn+ phím chức năng & Volume thì bạn phải cài những phần mềm sau :Setting Utility Series , VAIO® Control Center Software, VAIO® Launcher Software, VAIO® Original Function Settings Software, VAIO® Event Service, Sony® PxEngine Driver (cái này quan trọng nhất), Sony® Firmware Extension Parser Device Driver , Sony® Shared Library. Còn cái mục "unknown devices" là 1 trong các khe thẻ nhớ đó, khắc phục bằng cách cài Ricoh® Memory Card Reader/Wrier Driver & Ricoh® Memory Card Reader/Writer Driver (SD). Chúc bạn thành công nhé!
Pm: mình đã cài thành công Driver Sony Vaio FW & CS trên windows 7!
Reply With Quote
Old 08-12-2009, 10:36
joeneo joeneo is offline
Junior Member

@ck2008: Thanks bạn rất rất nhiều luôn. Mình lại có thêm kinh nghiệm với việc cài đặt driver cho dòng máy Sony Vaio nói chung và FW nói riêng . ^^

Mà cài các cái đó theo thứ tự như trên luôn hả bạn ck2008? Mình cài hết driver cho các đầu đọc thẻ rồi (có 2 file driver trên web của sony thui :( :( ) mà nó vẫn báo có 1 thiết bị " unknown device"
Mong bạn giúp mình !! và khi chọn hệ điều hành mình chọn cái Windows 7 Ultimate 32 bit luôn hả bạn? ( tại mình cài là Windows 7 RTM build 7600)

@ Kungfu : mấy hum nay e đi công tác công việc nhiều quá , nên ko online thường xuyên được. Cái bộ source kit của bác họat động rất được.
Nhưng có 1 điều e thấy hơi kì là : win 7 RTM của e là 32bit , sau khi cài bộ source kit của a Kungfu thì vào ổ C:\ thấy có 2 folder Program File và Program File (x86). Giống như bộ source kit driver này dành cho hệ điều hành 64 bit ấy. Thêm vào đó nữa , khi máy không làm gì thì vào trong Performance của Task Manager thì thấy RAM đôi lúc lên 1GB mấy ... :( :( (bình thường khoảng 800MB - 32bit).
Khi em chọn Resource Monitor trong Performance Tab của Task Manager thì thấy driver và OS chiếu tới gần 1GB lận.
Mong anh Kungfu giúp em thêm chuyện này với !! thanks a nhiều lắm

p/s : máy vẫn hoạt động bình thường nha các bác !! ^^

Last edited by joeneo; 08-12-2009 at 10:47.
Reply With Quote
Old 08-12-2009, 10:40
nguyencoi nguyencoi is offline
K.I.A

Send a message via Yahoo to nguyencoi

Quote:
Hình như lúc mua máy em chưa gặp pác fu thì fải, lúc đó ở nhà pác chỉ có pác gì gì đó giao máy thui
Pác fu chắc 9h còn ngủ nên k thấy
cungfu thời gian này hay lọ mọ đêm hôm với forums Saigonlab nên thỉnh thoàng có dậy muộn đó bác
Quote:
Originally Posted by monkeys View Post
anh kungfu đãi hết
uống no rùi về

Cungfu trong đó được nhiều ae voz mến ghen tị quá đi
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules