vozForums
Quy hoạch lại diễn đàn thời gian tới

Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™

Thread Tools
Old 07-12-2007, 21:32
heoconbietbay9999's Avatar
heoconbietbay9999 heoconbietbay9999 is offline
Senior Member

ai thích cải lương thì vào đây!!!

mình vừa tìm được trang www.cailuong.com rất hay hầu như các tuồng cổ đều có đủ down rất lẹ.
Mong các bạn nào thuộc giới mộ điệu cải lương như mình cùng chia sẽ sở thích này hoặc cho mình biết địa chỉ down cải lương tuồng "Vợ tạm chồng hờ" do Phượng Hằng - Châu Thanh - Thanh Nam - Kim Tử Long đóng chứ không phải tuồng bây giờ do Vũ Luân đóng.Mình rất mê cải lương mong các bạn giúp đỡ.Nếu không có link thì ai biết làm ơn chỉ mình ở đâu có bán cải lương đặc biệt là tuồng "Vợ Tạm Chồng Hờ" này mình ở TPHCM, thanks các bạn rất nhiều
Reply With Quote
Old 07-12-2007, 21:44
mikamehi's Avatar
mikamehi mikamehi is offline
M.I.A

Re: ai thích cải lương thì vào đây!!!

Nếu ghét cay ghét đắng mấy cái món cải lương, tuồng, chèo, hát bộ,....thì được vào đây không?
PSù gì thì Việt Nam rất cần những con người như bạn để bảo tồn nền văn hóa dân tộc.
Reply With Quote
Old 07-12-2007, 21:52
Senior Member

hát bội chứ không phải hát bộ bạn ạ.Cám ơn bạn đã khen nhưng mong bạn hãy đọc kỹ topic rồi vào nhé đừng spam nhé bạn
Reply With Quote
Old 07-12-2007, 22:24
DTT_11-1983's Avatar
DTT_11-1983 DTT_11-1983 is offline
Senior Member

Send a message via Yahoo to DTT_11-1983 Send a message via Skype™ to DTT_11-1983

hình như bên ngoài có bán đĩa mp3 cải lương đó. Mua khoảng chục đĩa về thì bảo đảm bài gì cũng có. Trên mạng ít người upload cải lương lên lắm.
Reply With Quote
Old 07-12-2007, 23:06
Senior Member

thì đó hầu như các bài đều có trong trang www.cailuong.com het roi nhưng các tuồng như: "vợ tạm chồng hờ" hay "vụ án mã ngưu" của cặp danh ca tài tử châu thanh - phượng hằng vang bóng một thời không có .Mình có đi lùng sục các hàng đĩa nhưng mp3 ca nhạc hay cải lương đều không còn bán nữa vì vấn đề bản quyền đó mừ không biết kiếm ở đâu mong có "hiệp sĩ" nào giúp mình với thanks
Reply With Quote
Old 08-12-2007, 13:11
doom's Avatar
doom doom is offline
Member

hic, bởi con vợ em thích nghe cải lương nên em cũng è lưng ra kiếm dc hơn 1 chục vở cải lương mp3. chủ yếu mấy vở cũ cũ hồi xưa, một số vở dc thu âm trước 1975. Hồi trước có thằng hàng xóm mở nhạc ầm ầm, ngủ không được, bèn mở 1 đống cải lương lên rồi đi ngủ. 3 ngày sau thằng kia qua năn nỉ xin đừng mở cải lương nữa. Thấy cải lương lợi hại nhất là khoản này.hehehe
Reply With Quote
Old 08-12-2007, 13:18
nhocyeunhac's Avatar
nhocyeunhac nhocyeunhac is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by doom
hic, bởi con vợ em thích nghe cải lương nên em cũng è lưng ra kiếm dc hơn 1 chục vở cải lương mp3. chủ yếu mấy vở cũ cũ hồi xưa, một số vở dc thu âm trước 1975. Hồi trước có thằng hàng xóm mở nhạc ầm ầm, ngủ không được, bèn mở 1 đống cải lương lên rồi đi ngủ. 3 ngày sau thằng kia qua năn nỉ xin đừng mở cải lương nữa. Thấy cải lương lợi hại nhất là khoản này.hehehe
phải học hỏi mới đc,mà bác yêu vợ gớm
/hầu như thế hệ ngày nay chả ai yêu thích cái luơng cả ,bác nên gắn thêm chữ NO SPAM vào chứ tôi chắc chắn là cái thớt này bị spam nhiều lắm đây
Reply With Quote
Old 08-12-2007, 21:22
Senior Member

không ai giúp mình hết à?có bạn nào giúp mình không? vậy là không có ai thích cải lương hết à?Mình có lên google search nhưng không có nhiều trang web về cải lương thật đáng buồn .Cải lương đang mai một dần, nét truyền thống của dân tộc không có ai còn thích nữa buồn quá Mình rất thích hoài cổ.Khi nhỏ sống với bà nội bà mình rất mê cải lương hay mở cải lương cho nghe riết ghiền luôn.Tuổi thơ mình toàn chìm đắm trong cải lương ca cổ và rất thích gặp người mộ điệu như mình.Tuồng xưa tích cũ rất hay và có giá trị văn học rất cao không như các tuồng bây giờ xem và nghe cứ lạt lẽo như nước ốc luộc vậy.Dù sao cũng thanks các bạn nhiều lắm!!!!
Reply With Quote
Old 09-12-2007, 00:04
Senior Member

thanks mikamehi rất nhiều nhưng nếu theo quan niệm của bạn thì có lẽ người việt nam chúng ta sẽ mất hết các truyền thống mà cha ông đã lưu truyền đến ngày nay và nó chính là cội rễ của cuộc sống dù con người có tiến bộ đến đâu nhưng để đánh giá sự tiến bộ của 1 dân tộc không phải là xem dân tộc đó giàu có đến đâu hay thanh niên nước đó "chơi game giỏi thế nào" (không có ý xúc phạm đến các gamethu khác) mà là dân tộc ấy có giữ gìn được văn hóa và bản sắc của mình không hay "lai căng" và bạn nên nhớ bạn cũng là người việt nam mà lại đi bôi nhọ và muốn đào thải nét truyền thống của dân tộc à?Chẳng khác nào chúng ta bạn muốn quên đi tổ tiên nguồn gốc của bạn?Không riêng gì cải lương ở miền nam cả hát chèo miền bắc và hát bội đều là nét đặc trưng của dân tộc cả.
P/S:mình nói để bạn suy nghĩ rằng thanh niên mà quên cội nguồn giống như thân cây to mà không có gốc rễ vậy rất dễ ngã đấy bạn ạ!
Reply With Quote
Old 09-12-2007, 08:47
doom's Avatar
doom doom is offline
Member

Quote:
Originally Posted by heoconbietbay9999
thanks mikamehi rất nhiều nhưng nếu theo quan niệm của bạn thì có lẽ người việt nam chúng ta sẽ mất hết các truyền thống mà cha ông đã lưu truyền đến ngày nay và nó chính là cội rễ của cuộc sống dù con người có tiến bộ đến đâu nhưng để đánh giá sự tiến bộ của 1 dân tộc không phải là xem dân tộc đó giàu có đến đâu hay thanh niên nước đó "chơi game giỏi thế nào" (không có ý xúc phạm đến các gamethu khác) mà là dân tộc ấy có giữ gìn được văn hóa và bản sắc của mình không hay "lai căng" và bạn nên nhớ bạn cũng là người việt nam mà lại đi bôi nhọ và muốn đào thải nét truyền thống của dân tộc à?Chẳng khác nào chúng ta bạn muốn quên đi tổ tiên nguồn gốc của bạn?Không riêng gì cải lương ở miền nam cả hát chèo miền bắc và hát bội đều là nét đặc trưng của dân tộc cả.
P/S:mình nói để bạn suy nghĩ rằng thanh niên mà quên cội nguồn giống như thân cây to mà không có gốc rễ vậy rất dễ ngã đấy bạn ạ!
bác lo lắng làm gì cho nhọc thân, thực tế cải lương là một phần máu thịt của dân Nam bộ, bác xuống miền Tây thì có mà nghe cải lương điếc cả tai ấy chứ. Nó không chết được đâu! Tất nhiên là có nhiều vở cải lương ngày nay không hay, diễn viên ngày nay không ngon như trước nhưng hình như điều đó càng làm cho những vở cải lương ngày xưa trở nên có giá trị hơn. Nếu bác ở Sài Gòn thì hôm nào thì share cho tui mấy vở cải lương hay hay tranh thủ làm cữ cà phê chứ nhể.
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules