vozForums
Về việc các vấn đề gần đây xoay quanh vụ Trung Quốc

Go Back   vozForums > Máy tính để bàn > Phần cứng chung

Thread Tools
Old 01-11-2009, 21:49
Danmaulanh Danmaulanh is offline
Junior Member

Tại sao mạng bị chập chờn Help me :(

May tính em mua về được 1 thời gian tự nhiên dở chứng mạng bị chập chờn . Nhiều lúc bật máy lên ko có mạng.Rút dây mạng ra cắm lại thì nó lại có mạng.Nhiều lúc phải rút ra cắm lại nhiều lần mới lcó mạng rất là bực mình .Trong khi đó thằng bạn cùng phòng máy tính nó mạng chạy vù vù ko làm sao cả.Chắc chắn không phải do modem.Mà máy của em khi tắt máy thì đèn mạng tắt còn máy bạn em đèn mạng vẫn sáng trưng khi tắt máy rồi.Cho em hỏi máy tắt rồi thì đèn mạng phải tắt hay vẫn sáng.Liệu máy của em co bi hư card mạng ko các bro.Hay là bị hư cái j khác vậy ???? Các bro giúp em với. Thanks các bro trước
Reply With Quote
Old 01-11-2009, 22:33
Junior Member

Re: Tại sao mạng bị chập chờn Help me :(

À mà quên ko kể bệnh chi tiết.Máy em rất là củ chuối. Máy đang có mạng mà restart cái lại mất mạng.Rút dây mạng ra cắm lại thì lại có mạng.Nhiều lúc rút dây mạng ra cắm lại mãi nó ko lên tức qúa ngồi chơi game ofline thì khoảng 30 phút đến 1h thì nó lại có mạng.Em đã mang đi bảo hành.Ra đấy ng ta cắm vào thì mạng chạy vù vù.Restart các kiểu vẫn có mạng.Em mang máy về nhà được hôm trước hôm sau lại bật máy lai mất mạng.Máy có mạng restart lại mất mạng.Chán chẳng buồn đi bảo hành nữa. Ai giúp em với !!!!!!!!!!!
Reply With Quote
Old 01-11-2009, 22:42
Mana_Sama Mana_Sama is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Danmaulanh View Post
May tính em mua về được 1 thời gian tự nhiên dở chứng mạng bị chập chờn . Nhiều lúc bật máy lên ko có mạng.Rút dây mạng ra cắm lại thì nó lại có mạng.Nhiều lúc phải rút ra cắm lại nhiều lần mới lcó mạng rất là bực mình .Trong khi đó thằng bạn cùng phòng máy tính nó mạng chạy vù vù ko làm sao cả.Chắc chắn không phải do modem.Mà máy của em khi tắt máy thì đèn mạng tắt còn máy bạn em đèn mạng vẫn sáng trưng khi tắt máy rồi.Cho em hỏi máy tắt rồi thì đèn mạng phải tắt hay vẫn sáng.Liệu máy của em co bi hư card mạng ko các bro.Hay là bị hư cái j khác vậy ???? Các bro giúp em với. Thanks các bro trước
Tôi cũng hay bị thế , chắc do modem thôi bạn đừng lo .. còn cái vụ tắt máy mà đèn vẫn sáng thì bạn tắt nốt điện nguồn đi là xong .
Reply With Quote
Old 01-11-2009, 23:06
user2009's Avatar
user2009 user2009 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Danmaulanh View Post
À mà quên ko kể bệnh chi tiết.Máy em rất là củ chuối. Máy đang có mạng mà restart cái lại mất mạng.Rút dây mạng ra cắm lại thì lại có mạng.Nhiều lúc rút dây mạng ra cắm lại mãi nó ko lên tức qúa ngồi chơi game ofline thì khoảng 30 phút đến 1h thì nó lại có mạng.Em đã mang đi bảo hành.Ra đấy ng ta cắm vào thì mạng chạy vù vù.Restart các kiểu vẫn có mạng.Em mang máy về nhà được hôm trước hôm sau lại bật máy lai mất mạng.Máy có mạng restart lại mất mạng.Chán chẳng buồn đi bảo hành nữa. Ai giúp em với !!!!!!!!!!!
check sợi cáp mạng chưa ?
Reply With Quote
Old 01-11-2009, 23:14
chifu's Avatar
chifu chifu is offline
Senior Member

lỗi modem đấy.Bác rút dây mạng chỗ modem ra.nếu có switch thì rút switch.Tắt modem 5 phút sau mở lên và cắm dây mạng.Sẽ hết...
Reply With Quote
Old 01-11-2009, 23:52
daiphong_net's Avatar
daiphong_net daiphong_net is offline
Senior Member

Send a message via Yahoo to daiphong_net

Kiểm tra lại sợi dây mạng đê! Dây ko vấn đề j thì thử đổi lỗ cắm trên Modem xem được ko!

Tốt nhất là lấy luôn sợi dây thằng bạn đang dùng, mượn nó cắm thử vào máy tí!
Reply With Quote
Old 02-11-2009, 10:28
Junior Member

Ban đầu em tưởng do dây mạng em lởm nên lấy dây thằng bạn cắm vào nhưng vẫn thế.Thế mới po tay. Có bro nào ra tay nghĩa hiệp giúp em vụ này với.Mà chính xác là máy tính shut down thì đèn mạng phải sáng hay phải tắt mới tốt vậy.Máy bạn em shut down đèn mạng với đèn chuột vẫn sáng trong khi của em tắt hết. Bọn em dùng chuột quang. Mà mỗi khi nhà em mất mạng thì biểu tượng Local Area Connection của em bi lỗi Limited or No Connectivity luôn còn máy bạn em thì không làm sao cả.Đến lúc có mạng lại thì máy bạn em mạng chạy vù vù máy em thì vẫn bị lỗi Limited or No Connectivity phải rút dây mạng ra cắm lại mới được.Như thế là bị làm sao vậy????
Reply With Quote
Old 02-11-2009, 10:30
Junior Member

Mà còn cái bệnh máy đang có mạng restart thì mất mạng có ai biết nguyên nhân tại sao ko vậy
Reply With Quote
Old 02-11-2009, 10:31
batcongqua batcongqua is offline
K.I.A

tại mạng ko phải tại máy dau
Reply With Quote
Old 02-11-2009, 10:47
Junior Member

Nhưng lần nào restart nó cũng mất mạng chứ không chỉ 1,2 lần.Trong khi đó máy bạn em dùng chung mạng đấy restart không làm sao cả
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules