vozForums
Về việc các vấn đề gần đây xoay quanh vụ Trung Quốc

Go Back   vozForums > Máy tính để bàn > Phần cứng chung

Thread Tools
Old 05-10-2009, 20:37
lovepc85's Avatar
lovepc85 lovepc85 is offline
Member

Cấu hình Router Tenda W311R như thế nào để vào được mạng wifi

Nhà mình nối chung mạng với 3 nhà. Modem để ở nhà A, từ nhà A câu sang switch của nhà B. Từ switch của nhà B lại câu sang Switch của nhà mình. Switch của nhà mình lại câu sang Router wifi Tenda w311R. Mình có cái laptop nhưng không thể nào vào mạng wifi được. Nếu mình cắm cái USB thu wifi cũng của Tenda vào thì lại nhận được.
Mình không hiểu vấn đề trên là như thế nào nữa. Mình đã cài driver cho cạc wifi đầy đủ rồi mà vẫn không vào được. Không hiểu mình cần phải cấu hình gì vậy không?
Reply With Quote
Old 05-10-2009, 21:28
red_hunter red_hunter is offline
K.I.A

Re: Cấu hình Router Tenda W311R như thế nào để vào được mạng wifi

Bạn nói vậy chung chung quá, cụ thể là cái laptop của bạn báo lỗi gì? Ko hề bắt được mạng wifi? Có thấy nhưng không kết nối được? Hay kết nối đc nhưng bị lỗi limited connect?

Access Point bạn có cấu hình bảo mật gì không? Nếu có thì đôi khi phải chỉnh lại trong laptop mới vào mạng được. vd bạn bảo mật bằng wpa personal t-kip thì phải chỉnh tương ứng trong laptop...
Reply With Quote
Old 05-10-2009, 22:52
lovepc85's Avatar
lovepc85 lovepc85 is offline
Member

Quote:
Originally Posted by red_hunter View Post
Bạn nói vậy chung chung quá, cụ thể là cái laptop của bạn báo lỗi gì? Ko hề bắt được mạng wifi? Có thấy nhưng không kết nối được? Hay kết nối đc nhưng bị lỗi limited connect?

Access Point bạn có cấu hình bảo mật gì không? Nếu có thì đôi khi phải chỉnh lại trong laptop mới vào mạng được. vd bạn bảo mật bằng wpa personal t-kip thì phải chỉnh tương ứng trong laptop...
Cám ơn bạn nhé. Mình nghịch ngợm một lúc lại vào được rồi
Reply With Quote
Old 18-12-2009, 21:49
sinhvienit sinhvienit is offline
Junior Member

các bạn giúp mình với,mình cũng vừa mua con này đây nhưng sao gắn cap đầy đủ nhưng nó chẳng nhận bít gì cả?bỏ đĩa driver vào cũng ko cài dc phần mềm nó báo mình fai đặt ip động,mình cũng lam theo nhưng chẳng dc gì,các bạn cấu hình dc rồi thì chỉ giúp mình nhe!cảm ơn các bạn!
Reply With Quote
Old 18-12-2009, 22:58
sinhvienit sinhvienit is offline
Junior Member

tình cờ mình lấy laptop ra truy cập wifi thì vào net bình thường nhưng desktop thì ko,cũng ko vào được trang cấu hình luôn ,..muốn điên cái đầu luôn..hix
Reply With Quote
Old 19-12-2009, 01:38
Intel386's Avatar
Intel386 Intel386 is offline
K.I.A

Lỗi là LAN IP của wifi tenda bị trùng form với LAN IP của modem,bạn set lại một LAN IP khác cho router là ok.ví dụ

modem : 192.168.0.1

router : 192.168.1.1
>> ko thể vào được, bạn đổi sang form khác như 10.0.0.1 là ổn
Reply With Quote
Old 01-03-2011, 02:14
kenium kenium is offline
Junior Member

Mình mới mua con này, tại chưa có kinh nghiệm mua AP nên mình cứ tưởng nó vừa là AP vừa là Modem, thằng bạn mua giùm trên SG nên xách về mới biết!
Khi dùng thì cấu hình rất đơn giản (trên lap) nhưng sau khi dùng 1 thời gian thì nó bị Limited Connection, bực mình lắm, chỉnh hoài mà ko biết nó bị chỗ nào cơ. Cứ reset AP mãi, mà chả hiểu nguyên nhân tại sao nó lại vậy nữa!
Có ai xài rành con này chỉ cho mình biết với!! Phải đặt mật khẩu, chứ ko đặt thì bị chiếm băng thông mệt lắm!!!
Reply With Quote
Old 01-03-2011, 02:25
tructransecure tructransecure is offline
K.I.A

Send a message via Yahoo to tructransecure Send a message via Skype™ to tructransecure

Không nên nối dây mạng qua 3 4 lần như vậy, tín hiệu sẽ bị méo, ko còn chính xác nữa. Thêm nữa là có thể xa quá nên mất tín hiệu hoặc chập chờn
Reply With Quote
Old 01-03-2011, 12:02
theraysofthesun theraysofthesun is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by Intel386 View Post
Lỗi là LAN IP của wifi tenda bị trùng form với LAN IP của modem,bạn set lại một LAN IP khác cho router là ok.ví dụ

modem : 192.168.0.1

router : 192.168.1.1
>> ko thể vào được, bạn đổi sang form khác như 10.0.0.1 là ổn
Lầm như bro này cũng được, nhưng hơi bất tiện nếu muốn share dữ liệu giửa lap và máy bàn.
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules