vozForums
Về việc các vấn đề gần đây xoay quanh vụ Trung Quốc

Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™

Thread Tools
Old 29-06-2013, 23:15
JackyArsenal JackyArsenal is offline
Member

[Hỏi đáp]: Không chấp hành hiệu lệnh của đèn tín hiệu giao thông thì bị phạt bao nhiêu ạ?

Như title ạ. E vừa mới bị mấy a "ốc bươu vàng" ngoắc vào ợ. Em ở tp Hồ Chí Minh thì cho hỏi mức xử phạt là bao nhiêu tiền và có giam bằng lái k ợ? Em xin cám ơn

Last edited by JackyArsenal; 29-06-2013 at 23:20.
Reply With Quote
Old 29-06-2013, 23:22
shivakl's Avatar
shivakl shivakl is offline
Senior Member

Re: [Hỏi đáp]: Không chấp hành hiệu lệnh của đèn tín hiệu giao thông thì bị phạt bao nhiêu ạ?

làm gì có lỗi nào gọi là ko chấp hành hiệu lệnh đèn giao thông... có 3 màu đỏ vàng xanh, đèn vàng ko tuổi gì phạt dc. đèn xanh chẳng lẽ đậu giữa đường... thế chỉ còn vượt đèn đỏ nhé
- đèn đỏ thì phạt ~ 300k+, giam xe 30 ngày tính tiền ~ 300k+ nữa. trong nội ô tp 1 số khu vực có thể gấp đôi tiền phạt, còn tiền giữ xe bị giam do giá nhà nước ko tăng
Reply With Quote
Old 29-06-2013, 23:25
monkey185 monkey185 is offline
K.I.A

Re: [Hỏi đáp]: Không chấp hành hiệu lệnh của đèn tín hiệu giao thông thì bị phạt bao nhiêu ạ?

có lỗi k chấp hành hiệu lệnh đèn tín hiệu giao thông nhé #2..vượt đèn vàng bị phạt như thường nhé
Reply With Quote
Old 29-06-2013, 23:25
donkeylove donkeylove is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by shivakl View Post
làm gì có lỗi nào gọi là ko chấp hành hiệu lệnh đèn giao thông... có 3 màu đỏ vàng xanh, đèn vàng ko tuổi gì phạt dc. đèn xanh chẳng lẽ đậu giữa đường... thế chỉ còn vượt đèn đỏ nhé
- đèn đỏ thì phạt ~ 300k+, giam xe 30 ngày tính tiền ~ 300k+ nữa. trong nội ô tp 1 số khu vực có thể gấp đôi tiền phạt, còn tiền giữ xe bị giam do giá nhà nước ko tăng
Bác này chưa đi đóng phạt lỗi này bao h phải không. Trẻ trâu nó vừa phải thôi. 600k với giữ bằng lái 1 tháng nhé thớt.
Reply With Quote
Old 29-06-2013, 23:26
khachuy2705's Avatar
khachuy2705 khachuy2705 is offline
Member

Send a message via Yahoo to khachuy2705

Quote:
Originally Posted by shivakl View Post
hình như thím nhầm, e nhớ tiền phạt là 200-400k, giữ bằng lái 30 ngày mà

// tiện thể cho e hỏi, đi đường bị áo vàng hỏi giấy tờ thì đưa đăng ký, bằng lái bản photo công chứng có được ko ạ??
Reply With Quote
Old 29-06-2013, 23:27
Member

Thì e mới vượt đèn đỏ đây ợ. Cơ mà k có giam xe, chỉ giam bằng lái và kêu e lên sở nộp phạt thôi
Hùi nãy hình như ổng la hình như là 600k thì phải, e k nhớ rõ nên lên đây hỏi các các
Em mới dính ngay chốt Võ Thị Sáu vs Nam Kì Khởi Nghĩa nak
Reply With Quote
Old 29-06-2013, 23:28
dapchanvabatquat dapchanvabatquat is offline
Junior Member

chú ngoan thì nộp 100k
Reply With Quote
Old 29-06-2013, 23:28
Pikachiu Pikachiu is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by khachuy2705 View Post
hình như thím nhầm, e nhớ tiền phạt là 200-400k, giữ bằng lái 30 ngày mà

// tiện thể cho e hỏi, đi đường bị áo vàng hỏi giấy tờ thì đưa đăng ký, bằng lái bản photo công chứng có được ko ạ??
Nếu đc thì Chắc cã Việt Nam này ai cũng đem Giấy CMND, Cà vẹt, bằng lái xe đi poto công chứng rồi vứt giấy gốc ở nhà hết quá...
Reply With Quote
Old 29-06-2013, 23:30
Member

Quote:
Originally Posted by donkeylove View Post
Bác này chưa đi đóng phạt lỗi này bao h phải không. Trẻ trâu nó vừa phải thôi. 600k với giữ bằng lái 1 tháng nhé thớt.
Ơ giam bằng 1 tháng là thế quái nào ợ? Hùi nãy ổng đâu có la giam bằng hay j j đâu bác
Reply With Quote
Old 29-06-2013, 23:32
nprmc nprmc is offline
K.I.A

Send a message via ICQ to nprmc Send a message via AIM to nprmc Send a message via Yahoo to nprmc Send a message via Skype™ to nprmc

Quote:
Originally Posted by JackyArsenal View Post
Như title ạ. E vừa mới bị mấy a "ốc bươu vàng" ngoắc vào ợ. Em ở tp Hồ Chí Minh thì cho hỏi mức xử phạt là bao nhiêu tiền và có giam bằng lái k ợ? Em xin cám ơn
Ngu vãi . Sao không đút cho nó 100-200k gì đấy nó thả cho đi. Vượt đèn đỏ thì đóng phạt 600k + giam GPLX 1 tháng nhé thớt
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules