vozForums
Quy hoạch lại diễn đàn thời gian tới

Go Back   vozForums > Online Events > Liên Minh Huyền Thoại

Thread Tools
Old 14-06-2013, 10:21
phuonghoney phuonghoney is offline
Senior Member

Re: Bác nào hay đánh dùng Miss Fortune không cho em hỏi thăm với

Quote:
Originally Posted by shivakl3 View Post
MF chỉ ngon mỗi cái skill E , damg AOE khá, farm ngon, hồi tương đối, slow harras giữ chân địch tốt. MF nổi tiếng farm an toàn nhờ cái skill E này. bợn kêu học cuối cùng thì thà chẳng học ... với m MF m đẩy full damg kiểu huyết kiếm rìu đen để unti trước, tốc độ bắn bù vào nhờ skill W nên E->W. mặc khác W stack damg theo hít , bạn lên trước harras bắn cũng sướng. Q tăng damg theo lev ko nhiều, tăng nhiều tốn mana. kiểu gì về late đủ đồ bạn bắn Q vẩn sướng như thường dù nâng 1-2 lev
- còn 1 cách chơi mf nửa là max Q W thì hít hít xong phọt đạn vào mặt giống a gangbang đấy. cách này m ko chơi nữa do cái rìu đánh lan đã bị fix, bắn Q ko có lan với tướng đánh xa. lúc trước cái rìu đánh lan tác dụng cả với mf nên Q Q 1 hít có khi chết cả bãi creep... cách chơi mf hiện nay nếu bạn muốn max Q thì lên item có hiêu ứng như dao điện, critical gì đấy.. m chẳng thích cách này do tốn mana mà farm chậm, lên đồ hiệu ứng thì unti mf ko mạnh, do cái unti cần damg là chính .. nếu lên kiểu này thì chỉ last hit ăn quái, canh Q ăn may trúng tướng nó crit thì dí theo mà giết

- MF body chuẩn chân dài nên chạy nhanh ngon lành, dc cái boob e ấy to quá nên chạy hay lắc lắc ngứa con mắt nên nhiều a giai chú ý ( như thằng khốn talon chẳng hạn, thêm thằng bịt mũi zed nữa, cả 2 thằng dâm dê vô giáo dục là xz và garen chúng nó đều mê gái.. ) , có khi bị tụi kia bóp lén phát thì té luôn ko đứng dậy dc do mất cân bằng trọng lượng cơ thể.. vậy nên bạn chỉ nên pick mf ad trong trường hợp team có mấy thằng tay to bảo kê như con sếch-toy mumu, diễn viên đóng phim siệt jav chẳng hạn, hay chí ít cũng dc con nhỏ lessian lux nó theo cave bảo kê , bèo lắm lựa chọn hạng 2 cũng là cưỡi chó ai cập, cưới heo mát tờ-chym, hay cùng lắm là chơi với thằng trâu vàng lai bò rừng alistar ( với dk bọn nó cho bạn đề đầu cưỡi cỗ chứ ko mê gái team kia bỏ bạn ) .. ko thì tụi team kia nó thò tay bóp mf thọt đừng hỏi
- m đánh mf bị bóp nhiều rồi nên ngu ý chỉ dc nhiêu đó, giờ đánh random thì cất luôn làm của để ngắm chứ hiếm khi mang ra cho thiên hạ hưởng ké
Bạn nên về học đánh thêm adc
Old 14-06-2013, 10:26
shivakl3 shivakl3 is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by phuonghoney View Post
Bạn nên về học đánh thêm adc
vâng mình gà lắm hóng cao nhân chỉ giáo... nhớ góp ý và tranh luận đừng phán bừa nhé

- m chỉ có vài vấn đề thôi :
+ nếu mf thọt land bị dồn vào trụ liên tục thì farm bằng gì, so cái animation tốc độ đánh thì mf aa ko hề ngon lúc đầu. đừng lôi cái W vào , W cần stack hit mới lên damg. hay các thánh ko bao giờ thọt land.
+ nếu land bthuong thì farm và harras bằng Q với E cái nào lợi hơn và dễ dàng hơn / nếu buộc phải xả unti thì bạn E rồi unti hay Q rồi unti / slow tăng theo lev nhé
+ còn unti mf thì m nói rồi nhé, bợn nào bảo unti fat chết hết cả team thì tính cho m xem

Last edited by shivakl3; 14-06-2013 at 10:35.
Old 14-06-2013, 10:29
donchina donchina is offline
K.I.A

Quote:
vâng mình gà lắm hóng cao nhân chỉ giáo... nhớ góp ý và tranh luận đừng phán bừa nhé
ah vâng dài dòng quá.. vậy max E trước là chuẩn men ok?
Old 14-06-2013, 10:31
Crizzz Crizzz is offline
Member

mình đánh MF toàn max W trước, đẩy trụ nhanh đừng hỏi
Old 14-06-2013, 10:32
K.I.A

Quote:
Originally Posted by donchina View Post
ah vâng dài dòng quá.. vậy max E trước là chuẩn men ok?
ngay từ đầu t đã bảo mf có 2 cách chơi tùy cách đánh. tình hình team và bạn muốn đánh thế nào .. các bợn pro quá vào phán như thánh vậy/ toàn phán ko sao ko chia sẽ giúp người khác hiểu hơn về ý kiến của m.
- vâng m biết mf vẩn lên max Q dc, nhưng Q có kèm theo hit effect, nếu Q mả chỉ lên damg thuần thì rất phí , vd như gangbang nó bắn ra critical hay bắn ra điện chẳng hạn ... trong khi mf lên effect để Q lại ko có lợi cho cái unti chỉ cần damg trong khi lại rất thọt mana.... bạn bảo mf phải Q thì hóng bạn vào chỉ bảo chứ đừng phán. coi như ý kiến của m là mf đi land an toàn với E vậy.

Last edited by shivakl3; 14-06-2013 at 10:39.
Old 14-06-2013, 10:34
jokerrrr jokerrrr is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by nobita.exe View Post
Chỉ lên ma vũ song kiếm hoặc dao điện khi đã lên đủ huyết kiếm và vô cực kiếm ( hoặc 2 huyết kiếm, mình chuyên đánh AD nên kinh nghiệm của mình là như thể). Mình cầm caitlyn thường mua 4-5 kiếm doran sau đó mới build huyết kiếm để tránh bị đuối khi solo. Khi cấp 7 bạn có 5 kiếm doran thì tất cả các con khác tuổi tôm solo với bạn, kể cả chấp 2 thằng giáp chiến.
mua gì lắm vậy bạn
Old 14-06-2013, 10:35
ApolojiZe ApolojiZe is offline
K.I.A

Ulti của Mf rất dễ bi phá, vì nó cần phải đưng yên, nếu vừa bật ulti mà bị thọt coi như xong
Old 14-06-2013, 10:38
yangki123's Avatar
yangki123 yangki123 is offline
Senior Member

Vãi cả MF ADC đi max E, dame thi có một mẩu, giết con creep bắn xa còn chẳng chết, và cũng chẳng thằng ngu nào nó đứng im trong cái bãi E đấy cả. Max Q với R trước, harrass quá sướng.
Early game, cái W của con MF mà bật lên bắn thì giáp to như rammus cũng thốn chứ đừng nói ADC. Skill W từ lv1 đã cộng dồn tối đã 20 dame, lại thêm cả Doran nữa là 30 dame, éo khác gì một con Sion tầm xa cả
Q harrass bằng cách bắn vào con creep cuối cùng, cứ thỉnh thoảng lại một phát đạn nảy vào ADC hay SP bên kia, ít cũng phải 100-120 dame. Trong khi E từ lv1 đứng im trong bãi mới ăn trọn dame.
Còn MF cần farm an toàn thì tốt nhất là Max Q với W nhé, vừa last hit trong trụ, vừa dùng Q ăn creep.
Old 14-06-2013, 10:40
donchina donchina is offline
K.I.A

Quote:
ngay từ đầu t đã bảo mf có 2 cách chơi tùy cách đánh. tình hình team và bạn muốn đánh thế nào .. các bợn pro quá vào phán như thánh vậy/ toàn phán ko sao ko chia sẽ giúp người khác hiểu hơn về ý kiến của m
chỉ có bác ap đặt và bảo ng khác pro.. chưa ai ở đây lên tiếng bảo là mình pro, còn bác mún build E hay Q là quyền của bác, bị thọt lane bi ép lh trong trụ tui vẫn lh = aa đấy thôi có vấn đề gì ah? đâu phả cứ max E mới farm dc trong trụ?Còn xin thưa mún harass thì nói thẳng ra Q harras kinh hơn E nhiều
Old 14-06-2013, 10:42
K.I.A

Quote:
Originally Posted by yangki123 View Post
Vãi cả MF ADC đi max E, dame thi có một mẩu, giết con creep bắn xa còn chẳng chết, và cũng chẳng thằng ngu nào nó đứng im trong cái bãi E đấy cả. Max Q với R trước, harrass quá sướng.
Early game, cái W của con MF mà bật lên bắn thì giáp to như rammus cũng thốn chứ đừng nói ADC. Skill W từ lv1 đã cộng dồn tối đã 20 dame, lại thêm cả Doran nữa là 30 dame, éo khác gì một con Sion tầm xa cả
Q harrass bằng cách bắn vào con creep cuối cùng, cứ thỉnh thoảng lại một phát đạn nảy vào ADC hay SP bên kia, ít cũng phải 100-120 dame. Trong khi E từ lv1 đứng im trong bãi mới ăn trọn dame.
Còn MF cần farm an toàn thì tốt nhất là Max Q với W nhé, vừa last hit trong trụ, vừa dùng Q ăn creep.
bạn spam Q và bậc W liên tục thế thì còn thọt mana còn hơn spam E. chưa kể nếu bạn nhào lên Q vào con creep đánh xa, bị tụi kia harras thì sao, bạn gặp 1 thằng mf ko lên skill E hay skil E yếu ( có thể đoán dc bằng slow thấp) thì nó chạy chạy lên bạn có tỉa vào đầu nó ko ? Q nó ko văng xuống thằng tướng thì thế nào
- mói đọc wiki skill Q ouble Up cannot critically strike. có đúng ko nhỉ ?? hay tại cái wiki nó cũ rồi

Last edited by shivakl3; 14-06-2013 at 10:47.

Thread Tools

Posting Rules