vozForums
Quy hoạch lại diễn đàn thời gian tới

Go Back   vozForums > Online Events > Liên Minh Huyền Thoại

Thread Tools
Old 30-05-2013, 19:31
Redisme Redisme is offline
Member

[Tư Vấn] Cách lên đồ và đi rừng hợp lý cho Rengar

chào các thím ,em là em cầm rengar đi lane thì cực phê vì damage to,có skill 2 hồi máu dã man,skill 3 quấy rối rất tốt,cơ mà hôm nay đánh với team lớp,tụi nó bảo em cầm Rengar thì đi rừng ,em cũng tự tin đi vì damage to của nó,nhưng mà đi rồi mới thấy ko ổn tý nào,quái rừng đập em như con,damage to nhưng clear quái thì cực kì chậm,làm em thọt lv quá trời , cuối cùng ko gank đc và trận đó em thành cái tạ ,em nghe các pro bảo Rengar nên đi rừng,cơ mà phải lên đồ làm sao và làm cách nào để kiểm soát rừng và gank dễ dàng,ko thọt lv đc ạ ,mong các pro giúp đỡ
Old 30-05-2013, 19:46
DarkDiablo's Avatar
DarkDiablo DarkDiablo is online now
Senior Member

Send a message via Yahoo to DarkDiablo Send a message via Skype™ to DarkDiablo
Re: [Tư Vấn] Cách lên đồ và đi rừng hợp lý cho Rengar

bản thân thấy rengar solotop ngon hơn đi rừng nhiều trận đi rừng bị mấy con sói táp chết đen vl
Old 30-05-2013, 19:47
Redisme Redisme is offline
Member

Quote:
Originally Posted by DarkDiablo View Post
bản thân thấy rengar solotop ngon hơn đi rừng nhiều trận đi rừng bị mấy con sói táp chết đen vl
em cũng thấy thế,cơ mà mỗi lần pick Rengar là nó bắt đi rừng,em đang muốn hỏi có pro nào cầm Rengar đi rừng mà bá thì chỉ em cách kiểm soát + lên đồ thôi
Old 30-05-2013, 19:58
DarkDiablo's Avatar
DarkDiablo DarkDiablo is online now
Senior Member

Send a message via Yahoo to DarkDiablo Send a message via Skype™ to DarkDiablo

Quote:
Originally Posted by Redisme View Post
em cũng thấy thế,cơ mà mỗi lần pick Rengar là nó bắt đi rừng,em đang muốn hỏi có pro nào cầm Rengar đi rừng mà bá thì chỉ em cách kiểm soát + lên đồ thôi
bác tham khảo xem sao
http://www.mobafire.com/league-of-le...-jungle-238158
Old 30-05-2013, 20:14
thanh1794 thanh1794 is offline
K.I.A

Send a message via Yahoo to thanh1794 Send a message via Skype™ to thanh1794

Rengar cleer rừng chậm, không còn phù hợp với mùa 3 nữa. Bản thân xem đấu giải suốt mùa 3, từ Âu đến Á, chưa thấy bóng dáng của con Rengar. Nó yếu lắm lắm rồi.
Old 30-05-2013, 20:24
doyen_1807 doyen_1807 is offline
K.I.A

Rengar đi top gặp mấy con trâu thì Rengar dễ bị ăn hành lắm, đơn giản vs ông con Darius cũng có thể hành được Rengar dễ dàng!
Rengar rừng mình thấy cũng được, có điều lúc đầu tốn khá máu Lên đồ và bảng bổ trợ như các champ rừng khác! Bãi bùa đầu tiên nên được mid or sp giúp nhiều chút, ko thì đỏ tiết Rengar lúc đầu ko nên cứ đâm đầu farm rừng hoài vì farm ko nhanh lắm, lại tốn máu, cần gank nhiều vì Rengar dame to và bất ngờ... Nói chung đợt trước bị neft quá nhiều nên h chơi hok thích lắm
Old 30-05-2013, 20:25
Leblanc123's Avatar
Leblanc123 Leblanc123 is offline
Senior Member

Renga lúc đầu khá mạnh nhưng còn late game thì yếu bỏ mama
Old 30-05-2013, 20:42
longcate's Avatar
longcate longcate is offline
Senior Member

Send a message via Yahoo to longcate Send a message via Skype™ to longcate

Đi rừng mà chết thì 1 là kỹ năng ngu,2 là tăng mastery tùm lum,3 là ngọc ko dành cho jung hoặc quá nhiều dame ko có def .........
Old 30-05-2013, 20:45
thanh1794 thanh1794 is offline
K.I.A

Send a message via Yahoo to thanh1794 Send a message via Skype™ to thanh1794

Quote:
Originally Posted by doyen_1807 View Post
Rengar đi top gặp mấy con trâu thì Rengar dễ bị ăn hành lắm, đơn giản vs ông con Darius cũng có thể hành được Rengar dễ dàng!
Rengar rừng mình thấy cũng được, có điều lúc đầu tốn khá máu Lên đồ và bảng bổ trợ như các champ rừng khác! Bãi bùa đầu tiên nên được mid or sp giúp nhiều chút, ko thì đỏ tiết Rengar lúc đầu ko nên cứ đâm đầu farm rừng hoài vì farm ko nhanh lắm, lại tốn máu, cần gank nhiều vì Rengar dame to và bất ngờ... Nói chung đợt trước bị neft quá nhiều nên h chơi hok thích lắm
Darius mà bạn xem thường. Darius chơi từ huề đến thắng lane với mọi Champ Melee.
Đi rừng mà khá tốn máu thì vứt đi. Nghĩ sao khi ăn xong buff thứ 2 còn nửa cây máu, buộc phải về hồi máu, ra gank có khi lại chết ngược => quá chậm, đến khi bạn gank thì jung team kia đã gank được vài mạng.
Còn chưa kể nó rất khó gank ở level 2. Điều mà những Champ như Xinzhao, Jarvan, Vi đều làm tốt.
Cách Gank phụ thuộc vào bụi để tận dụng Gap Closer, còn không thì chỉ có 1 slow=> chỉ hữu dụng ở level 6.
Old 30-05-2013, 20:58
__Yang__ __Yang__ is offline
K.I.A

Send a message via Yahoo to __Yang__

Rengar không hợp lắm đi rừng nhé bạn, khả năng clear quái chậm, skill cd khá lâu, chỉ được khả năng gank tốt thôi, đưa em nó lên top thì tốt hơn. Nhưng nếu bạn thích đi thì có thể mua đồ cơ bản cho 1 ganker như Linh hồn khủng long, Giày cơ động, Huyết kiếm, Búa băng... Dĩ nhiên là nên lên item dành riêng cho em nó (mình k nhớ rõ tên) để phát huy hiệu quả tốt nhất.

Thread Tools

Posting Rules