vozForums
Về việc các vấn đề gần đây xoay quanh vụ Trung Quốc

Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™

Thread Tools
Old 28-04-2013, 01:06
Super Ass Super Ass is offline
Junior Member

Mẹ đòi đi bán hàng đa cấp Amway

Dạ vâng, như title thì mẹ em đòi đi bán hàng đa cấp Amway. Mới đầu em nghe cũng muốn phản đối nhưng mẹ em ở nhà làm nội trợ mãi cũng buồn, muốn giúp gia đình thêm khoản thu nhập và cũng coi như đi ra ngoài cho mở mang đầu óc. Mẹ em thì mười mấy năm nay đều ở nhà nội trợ nên cũng bức bí đầu óc. Em thấy cũng chẳng mất gì mà mẹ thích nên cũng gật đầu ủng hộ mặc dù em cũng chẳng ưa bọn Amway cho lắm. Nhưng mà bố em không cho, kêu bọn này lừa đảo (cái này em cũng k rõ nên mới lập thớt hỏi các thím) rồi đi uống rượu sang về đập phá rồi chửi bới mẹ em. Bâyh em cũng chẳng biết có nên ủng hộ mẹ nữa không. Có thím nào rành về bọn Amway thì cho em hỏi ý kiến phát
Reply With Quote
Old 28-04-2013, 01:09
Scar Of Life V.5.1.1 Scar Of Life V.5.1.1 is offline
K.I.A

Re: Mẹ đòi đi bán hàng đa cấp Amway

Amway cũng không hẳn là lừa đảo, họ vẫn bán sản phẩm, vẫn có người dùng, nhưng mà không nên cho mẹ đi, bạn cho mẹ xem thông tin về đa cấp, cùng với bố nói chuyện thẳng thắn với mẹ để mẹ hiểu.
Reply With Quote
Old 28-04-2013, 01:11
HungNguyHiem HungNguyHiem is offline
K.I.A

nghe là lừa đảo nhé thím ..... nhà có tiền thì đầu tư cho mẹ thím cái tạp hóa nhỏ nhỏ bán cho có công ăn việc làm ....
Reply With Quote
Old 28-04-2013, 01:12
clone1993's Avatar
clone1993 clone1993 is offline
Senior Member

Send a message via MSN to clone1993 Send a message via Yahoo to clone1993 Send a message via Skype™ to clone1993

cô em cũng đi bán cái này
đc cái là từ dạo ấy, cô rủ đi đâu em cũng kiếm cớ từ chối
Reply With Quote
Old 28-04-2013, 01:16
Tao_Manh_Duc Tao_Manh_Duc is offline
K.I.A

bị tẩy não rồi
Reply With Quote
Old 28-04-2013, 01:16
thoixong999 thoixong999 is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by clone1993 View Post
cô em cũng đi bán cái này
đc cái là từ dạo ấy, cô rủ đi đâu em cũng kiếm cớ từ chối
Reply With Quote
Old 28-04-2013, 01:19
epchai's Avatar
epchai epchai is offline
Senior Member

Tẩy chay đa cấp đi mấy thím ơi
Reply With Quote
Old 28-04-2013, 01:21
nguyenanhphi nguyenanhphi is offline
K.I.A

Bán cứ bán có sao đâu, bạn mình cũng bán hàng amway mình cũng mua về sài, nó ăn % sản phẩm, miễn đừng có đi rủ rê người khác vào mạng lưới thì cứ bán thoải mái.
Còn mấy đứa kia không biết cứ lãm nhảm tẩy não này nọ, có hàng để bán ăn phần trăm mà sống thì chết chóc gì ai mà cứ phân biệt này nọ.
Reply With Quote
Old 28-04-2013, 01:33
anhhoangvt.ver1 anhhoangvt.ver1 is offline
K.I.A

Send a message via Yahoo to anhhoangvt.ver1 Send a message via Skype™ to anhhoangvt.ver1

Quote:
Originally Posted by nguyenanhphi View Post
Bán cứ bán có sao đâu, bạn mình cũng bán hàng amway mình cũng mua về sài, nó ăn % sản phẩm, miễn đừng có đi rủ rê người khác vào mạng lưới thì cứ bán thoải mái.
Còn mấy đứa kia không biết cứ lãm nhảm tẩy não này nọ, có hàng để bán ăn phần trăm mà sống thì chết chóc gì ai mà cứ phân biệt này nọ.
viên thuốc giá trị thực 1000 vnd được đôn lên với giá 150 000 vnd . Và sản phẩm bán ra được chia % cho những cấp lớn hơn . Ăn % sản phẩm như vậy có gọi là lừa đảo ko ? Có hiwpj tình hợp lý ko ? Làm ăn kiểu đó có đưc ko ?
Reply With Quote
Old 28-04-2013, 01:34
chanh_mu chanh_mu is offline
Junior Member

Thật ra 1 vài sản phẩm của Amway dùng cũng tốt. Như nước giặt rất nhẹ và dịu, thơm, giặt sạch, phù hợp vs các chị em xinh đệp Nếu cứ bán hàng ko rủ rê, lôi kéo tạo mạng lưới thì với mục đích *bán hàng* kiếm lợi nhuận thì ok. Nhưng thật ra như mấy bài phân tích về sản phẩm của Amway, đúng là khi nó đc sx ở VN thì ko đời nào nó có cái giá cao thế. Tức là giá trị thật của sản phẩm nhỏ hơn cái giá được bán ra rất nhiều. Nên em kiểu thanh niên gương mẫu, nói ko với các sản phẩm kiểu như này Với cả nếu bán toàn bán người quen, họ hàng, bạn bè, hàng xóm thì ...
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules