vozForums
Về việc các vấn đề gần đây xoay quanh vụ Trung Quốc

Go Back   vozForums > Máy tính để bàn > Thiết bị ngoại vi & Phụ kiện

Thread Tools
Old 17-03-2013, 22:02
polike's Avatar
polike polike is offline
Junior Member

Không vào được Wifi bằng di động

Mình đang dùng Router TP-link TL WR841N để phát wifi, từ trước đến nay vào bằng di động hay máy tính đều tốt. Hôm nay vào đổi lại pass wifi thì xảy ra hiện tượng chỉ máy tính vào được mạng, còn di động có bắt được mạng nhưng ko vào được, thử lấy máy khác vào cũng không được. Mình cũng chỉ đổi mỗi pass chứ không thay đổi bất cứ thông số nào trong phần cài đặt wifi cả. Bạn nào biết cách khắc phục hiện tượng này thì giúp mình với, Xin cảm ơn!
Reply With Quote
Old 17-03-2013, 22:15
buffalohn.com's Avatar
buffalohn.com buffalohn.com is offline
Senior Member

Send a message via Yahoo to buffalohn.com
Re: Không vào được Wifi bằng di động

Quote:
Originally Posted by polike View Post
Mình đang dùng Router TP-link TL WR841N để phát wifi, từ trước đến nay vào bằng di động hay máy tính đều tốt. Hôm nay vào đổi lại pass wifi thì xảy ra hiện tượng chỉ máy tính vào được mạng, còn di động có bắt được mạng nhưng ko vào được, thử lấy máy khác vào cũng không được. Mình cũng chỉ đổi mỗi pass chứ không thay đổi bất cứ thông số nào trong phần cài đặt wifi cả. Bạn nào biết cách khắc phục hiện tượng này thì giúp mình với, Xin cảm ơn!
Bạn chỉ đổi pass nhưng điện thoại thì vân lưu pass cũ. Đó chính là lý do bạn không vào được. Trên điện thoại bạn chọn và giữ tay vào mạng nhà bạn. Sau đó chọn: Forget This Network .Sau đó kết nối lại và nhập pass lại là ok.
Reply With Quote
Old 17-03-2013, 22:29
polike's Avatar
polike polike is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by buffalohn.com View Post
Bạn chỉ đổi pass nhưng điện thoại thì vân lưu pass cũ. Đó chính là lý do bạn không vào được. Trên điện thoại bạn chọn và giữ tay vào mạng nhà bạn. Sau đó chọn: Forget This Network .Sau đó kết nối lại và nhập pass lại là ok.
Nếu là vấn đề này thì lại quá đơn giản, mình đã thử mọi cách, thậm chí là bỏ luôn pass mà điện thoại vẫn ko vào được mạng, trong khi máy tính vẫn vào bình thường, thế mới điên chứ
Reply With Quote
Old 17-03-2013, 22:44
colep colep is online now
Senior Member

Bạn vào trang cấu hình TP-link kiếm mục DHCP nếu nó mở thì tắt đi hoặc thấy nó tắt thì mở lại, nghe hơi vô lý nhưng cứ thử làm đi (mình thường làm vậy).
Reply With Quote
Old 17-03-2013, 22:51
buffalohn.com's Avatar
Senior Member

Quote:
Nếu là vấn đề này thì lại quá đơn giản, mình đã thử mọi cách, thậm chí là bỏ luôn pass mà điện thoại vẫn ko vào được mạng, trong khi máy tính vẫn vào bình thường, thế mới điên chứ
Bạn thử tiếp nhé: Trong phần Wireless config -> Wireless Network Mode bạn để là 11n/g/b nhé. Nhiều khi chọn nhầm là 11n/g ... nhiều điện thoại ko vào được.
Reply With Quote
Old 18-03-2013, 15:17
polike's Avatar
polike polike is offline
Junior Member

Mình xin cảm ơn mọi người đã tận tình giúp đỡ. Tự nhiên hôm nay thế nào điện thoại của mình lại vào mạng ầm ầm được rồi, mặc dù mình chưa hề chỉnh sửa gì hết. Đôi lúc nó cứ chập mạch thế chẳng biết sao mà lần
Reply With Quote
Old 19-03-2013, 14:34
buffalohn.com's Avatar
Senior Member

Quote:
Mình xin cảm ơn mọi người đã tận tình giúp đỡ. Tự nhiên hôm nay thế nào điện thoại của mình lại vào mạng ầm ầm được rồi, mặc dù mình chưa hề chỉnh sửa gì hết. Đôi lúc nó cứ chập mạch thế chẳng biết sao mà lần
Vậy thì chắc con điện thoại của bạn có vấn đề
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules