[ Thảo luận ] - [ Hỏi đáp ] Dùng mạng an toàn tại công ty, tránh con mắt rình trộm pass, mail.... - Page 2 - vozForums
vozForums

Go Back   vozForums > Máy tính để bàn > Phần mềm

Thread Tools
Old 21-01-2013, 16:53
[Trum#2] [Trum#2] is offline
K.I.A

Re: [ Thảo luận ] - [ Hỏi đáp ] Dùng mạng an toàn tại công ty, tránh con mắt rình trộm pass, mail....

Quote:
Originally Posted by FullOfLove View Post
dùng HĐH j thì các gói tin cũng đi ngang qua router của server ==> bị theo dõi hết. chỉ có mấy gói tin mã hóa như https thì may ra
https là sao hả bác , vậy mình vào web sever nó có bik hơm
Reply With Quote
Old 21-01-2013, 17:14
minhneo minhneo is offline
Senior Member

Re: [ Thảo luận ] - [ Hỏi đáp ] Dùng mạng an toàn tại công ty, tránh con mắt rình trộm pass, mail....

Các bác đừng làm quá thì có ai nói gì mấy bác đâu. Chứ mấy bác mạng chậm là la lên lôi thằng IT ra có cái gì xịt xịt tý là lôi nó ra thì mấy bác down game, fim hay gì đó thì nó nói là phải rồi, down làm chậm mạng mấy người kia sài không được cũng lôi nó ra. Tui cũng IT đây không làm ảnh hưởng tới tui tui cho chơi game coi fim thoải mái, làm xong việc thì cứ chơi.
Reply With Quote
Old 21-01-2013, 17:34
hitOfBrave hitOfBrave is offline
Senior Member

Không đồng tình với việc giúp đỡ thớt với nhiều lý do và đặc biệt với lý do là nhân viên nhà nước.
Reply With Quote
Old 21-01-2013, 17:55
nguoithuong101 nguoithuong101 is offline
Senior Member

Tốt nhất là làm quen với IT, chống IT rất dễ ra đi , trừ khi thím ko làm gì sai!
Reply With Quote
Old 21-01-2013, 18:11
NetFet NetFet is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Tran Dan Sinh View Post
chừng nào ông vô làm công ty mà xài vi tính thì mới thấy cái lợi hại của nó, ông chat những gì trên yahoo, đọc mail ra sao, pass này nọ, mấy trang girl xinh, girl nóng bỏng, bí mật chuyện vợ chồng, hay tranh thủ mạng công ty download game, soft, phim 3x ....này nọ.... thì nhiều khi là sếp biết hết rồi

Sếp chỗ tui là nữ, bả mà bắt gặp hay tụi tui mà bị bọn IT mách lẻo là thôi rồi. nhẹ chắc cũng bị quê mặt, còn nặng là...

mà ông cũng biết đó, làm nhà nước mà, tòan ngồi tán dóc chứ con mẹ gìavy65 mà từ khi bả tới, bả làm căng quá
Nói thật chứ, vào yahoo, web thì biết, còn nội dung chát or nội dung mail, thì trừ khi nó cố tình muốn đọc thì mới biết, chứ bình thường nó cũng chả biết đc, phải cài mấy tool sniff yahoo thì mới đc đc nội dung, mà mấy tool đó ko có lợi cho chính cả họ, ảnh hưởng đến cả hệ thống mạng.
Reply With Quote
Old 21-01-2013, 22:16
moophat's Avatar
moophat moophat is offline
Senior Member

Trên này nếu không phải dân mù tịt thì còn lại toàn "tụi IT" bác đang nói đến, không biết có ai chỉ đây .

Mà nói thật cách nghĩ này giống mấy bà cô sợ nói chuyện bị hàng xóm nghe trộm quá . Nếu người kiểm soát đã muốn, và bác đã làm cái gì đó để người ta muốn nhòm thì kiểu gì cũng sẽ có cách nhòm . Còn bình thường, như bác ở trên nói, trừ khi gặp thằng quá sức đàn bà không có việc gì làm, chứ nếu bác không gây chuyện, không làm gì để người ta nghi ngờ là ảnh hưởng đến hệ thống hay sao nhãng công việc thì ai thừa thời gian mà trông bác .

P/S: đọc kĩ lại mới thấy làm nhà nước, làm nhà nước VN thì chúa rỗi việc rồi, thôi tự gạch đi ra

Last edited by moophat; 21-01-2013 at 22:18.
Reply With Quote
Old 21-01-2013, 22:20
Tran Dan Sinh's Avatar
Tran Dan Sinh Tran Dan Sinh is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Reishou View Post
Nghe nói này nọ "bọn IT" là eo có cảm tình với chủ thớt rồi. Có tật giật mình thì chịu đi. Không làm thì sợ gì ai biết.
ý dà dàcha nội nàytui nói chuyện suồng sã, tưng tưng vậy thôi chứ ko co`1 ý gì hết đâu nha cha nội

Quote:
Originally Posted by FullOfLove View Post
dùng HĐH j thì các gói tin cũng đi ngang qua router của server ==> bị theo dõi hết. chỉ có mấy gói tin mã hóa như https thì may ra
mấy cái link https cũng chả thấy nhiều, vậy tức là phải làm sao không đi qua cái router của server thôi. thx

Quote:
Originally Posted by [Trum#2] View Post
https là sao hả bác , vậy mình vào web sever nó có bik hơm
biết sạch sẽ luôntiêu bác rồi đó

Quote:
Originally Posted by hitOfBrave View Post
Không đồng tình với việc giúp đỡ thớt với nhiều lý do và đặc biệt với lý do là nhân viên nhà nước.
ý trời cha nội này, mỗi người có mỗi nỗi khổ mà

Quote:
Originally Posted by NetFet View Post
Nói thật chứ, vào yahoo, web thì biết, còn nội dung chát or nội dung mail, thì trừ khi nó cố tình muốn đọc thì mới biết, chứ bình thường nó cũng chả biết đc, phải cài mấy tool sniff yahoo thì mới đc đc nội dung, mà mấy tool đó ko có lợi cho chính cả họ, ảnh hưởng đến cả hệ thống mạng.
thx. cả topic thấy mỗi bác nhiệt tình và có kinh nghiệm nhất trong vụ này.

Vậy coi như tui rút ra được : Không dc dùng mạng công ty mà phải dùng mạng riêng vì không có cách nào lách dc việc bị dòm cả.

Tức là có thể làm cách 2 tại post 1 của tui. Anh em có cách nào hay và ngắn gọn hơn không, cùng nhau chia sẻ nào.
Reply With Quote
Old 21-01-2013, 22:57
Team quote duc Team quote duc is offline
K.I.A

Send a message via Yahoo to Team quote duc

Mua Dcom, sim 3G vào mà xài
Reply With Quote
Old 21-01-2013, 23:10
Mario_Balotelli Mario_Balotelli is offline
K.I.A

Send a message via ICQ to Mario_Balotelli Send a message via Yahoo to Mario_Balotelli

Cách duy nhất là xài Dcom thôi chứ chẳng còn cách nào nữa.
Reply With Quote
Old 22-01-2013, 02:40
Tran Dan Sinh's Avatar
Tran Dan Sinh Tran Dan Sinh is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by moophat View Post
Trên này nếu không phải dân mù tịt thì còn lại toàn "tụi IT" bác đang nói đến, không biết có ai chỉ đây .

Mà nói thật cách nghĩ này giống mấy bà cô sợ nói chuyện bị hàng xóm nghe trộm quá . Nếu người kiểm soát đã muốn, và bác đã làm cái gì đó để người ta muốn nhòm thì kiểu gì cũng sẽ có cách nhòm . Còn bình thường, như bác ở trên nói, trừ khi gặp thằng quá sức đàn bà không có việc gì làm, chứ nếu bác không gây chuyện, không làm gì để người ta nghi ngờ là ảnh hưởng đến hệ thống hay sao nhãng công việc thì ai thừa thời gian mà trông bác .

P/S: đọc kĩ lại mới thấy làm nhà nước, làm nhà nước VN thì chúa rỗi việc rồi, thôi tự gạch đi ra
đàn bà làm sếp mà, tính đàn bà lắmmà rỗi việc cũng ko phải cái gì tốt đâu, ông thử nghĩ coi vô làm mà ngồi với ngồi hoài thử coi điên không ?mà chỗ tui làm ai cũng đâm chọt nhau hết ông ơi, cẩn thận đầy người mà vẫn bị nói xấu, chia phe tùm lum àphải tự bảo vệ thôi

Quote:
Originally Posted by Team quote duc View Post
Mua Dcom, sim 3G vào mà xài
Quote:
Originally Posted by Mario_Balotelli View Post
Cách duy nhất là xài Dcom thôi chứ chẳng còn cách nào nữa.
yeah.yeahvậy coi như mấy ông đồng ý với cách 2 ( ở post 1 ) của tui là chắc ăn 100 % phải ko ? Tui xài Ubuntu với Tor browser là chắc cú luôn đúng ko ?
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules