vozForums
Về việc các vấn đề gần đây xoay quanh vụ Trung Quốc

Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Thiết bị di động

Thread Tools
Old 09-01-2013, 23:29
VozLord.ShyJo's Avatar
VozLord.ShyJo VozLord.ShyJo is offline
Junior Member

[Giúp đơ] Cài ROM cho Samsung Galaxy Ace (GTS-5830)

Em cũng nằm vùng Voz 1 thời gian rồi nhưng chưa lập Thread lần nào, có sai sót gì mong các MOD, các thím chỉ bảo giúp đỡ
Em xài con Samsung này được gần 2 năm rồi, cũng chẳng có lỗi gì, chỉ có mỗi cái là em nó thuộc loại Smart Phone nhưng đời đầu nên chíp, RAM hơi yếu, em mới up ROM lên 2.3.6 (dùng phần mềm Kies của SS, cắm vào tự nó sẽ up lên hệ điều hành mới nhất) dùng mấy cái ứng dụng, game nó toàn bị giật, mà kể cả không dùng gì nó vẫn bị đơ. Em nghĩ là do cái hệ điều hành nó ngốn nhiều RAM quá mấy lần không dùng gì, mở khóa máy ra toàn thấy RAM 200/278
Nay em xin các bác cho em bản ROM nguyên bản của em nó (hình như 2.1 gì đấy ) các bác hưỡng dẫn kỹ càng cho em cả cách up, bác nào am hiểu nói kỹ kỹ chút nhé tại em gà phần này lắm. Thanks các bác.
Reply With Quote
Old 10-01-2013, 01:29
Shaggy_Yxes's Avatar
Shaggy_Yxes Shaggy_Yxes is offline
Senior Member

Re: [Giúp đơ] Cài ROM cho Samsung Galaxy Ace (GTS-5830)

Cũng vậy à, mình mới chuyển từ Ace sang S2, thấy Ace dùng 2.3.7 là ổn định nhất .
Nếu bạn thích up lên thì mình HD.
Reply With Quote
Old 10-01-2013, 07:56
doanhnl's Avatar
doanhnl doanhnl is offline
Senior Member

Mình ko sài ace nhưng đọc qua có vẻ cách up ko khác j những dòng galaxy khác
Cm7: http://forum.mysamsung.vn/showthread...e-Mini-Gio-Fit.
Cm10: http://www.vietnamandroid.com/phien-...elly-bean.html
Có 2 bản cm10 vs cm7 ở trên bạn test thử xem. Chỗ nào ko hiểu mình giải đáp cho =.=
Reply With Quote
Old 10-01-2013, 11:04
Oku Oku Oku Oku is offline
K.I.A

ACE ram 278 chắc bị treo ứng dụng hoặc game chạy ngầm đấy
Thử dùng advanced task killer tắt xem sao
Reply With Quote
Old 11-01-2013, 00:35
VozLord.ShyJo's Avatar
Junior Member

thôi máy em toi rồi các bác ơi, vừa nãy e cắm điện thoại vào máy tính song dùng cái KIES UP ROM lên phiên bản bản mới nhất ( em định up lên xem có ngon hơn ko) trong quá trình up em không để ý lắm nhưng hình như lúc nào máy cũng có chữ "downloading..." màu vàng nhưng up xong máy tính nó báo lỗi, nó bả"trong quá trình nâng cấp xảy ra lỗi...xin hãy dùng phần mềm khẩn cấp để nâng cấp lại, nếu không được thì đem đến trung tâm bảo hành của SS" thế là em bấm vào dùng phần mềm khẩn cấp, xong nó lại chạy như trước, đến 1 lúc sau thì tự dưng cái KIES nó mất kết nối với điện thoại luôn, em tháp cáp ra, (máy vẫn có chữ "downloading...") em tắt nguồn ko được nên tháo pin, để 1 lúc, xong bất máy lên thì ko được, màn hình chỉ hiện ra cái biểu tượng hình cái điện thoại và máy tính nối với nhau nhưng ở giữa là cái biểu tượng kiểu như là lỗi kết nối(hình tam giác vàng có dấu chấm than ở giữa), xog muốn tắt đi cũng không được nữa, lại phải tháo pin ra mới tắt đc. Các bác cho e hỏi máy em như vậy là có sao không ạ, em định chiều mai đem máy ra chỗ trung tâm bảo hành SS ở đoạn Trường Trinh để sửa. Bác nào biết tư vấn giúp em với, em gà mờ khoản này nên sợ bị chúng nó lừa lắm ạ, kiểu bảo hỏng linh tinh bắt thay phần cứng ý ạ. Theo em nghĩ thì cái này chắc bọn nó chỉ chạy lại phần mềm là xong
Reply With Quote
Old 11-01-2013, 01:11
cutidangyeu13 cutidangyeu13 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by VozLord.ShyJo View Post
thôi máy em toi rồi các bác ơi, vừa nãy e cắm điện thoại vào máy tính song dùng cái KIES UP ROM lên phiên bản bản mới nhất ( em định up lên xem có ngon hơn ko) trong quá trình up em không để ý lắm nhưng hình như lúc nào máy cũng có chữ "downloading..." màu vàng nhưng up xong máy tính nó báo lỗi, nó bả"trong quá trình nâng cấp xảy ra lỗi...xin hãy dùng phần mềm khẩn cấp để nâng cấp lại, nếu không được thì đem đến trung tâm bảo hành của SS" thế là em bấm vào dùng phần mềm khẩn cấp, xong nó lại chạy như trước, đến 1 lúc sau thì tự dưng cái KIES nó mất kết nối với điện thoại luôn, em tháp cáp ra, (máy vẫn có chữ "downloading...") em tắt nguồn ko được nên tháo pin, để 1 lúc, xong bất máy lên thì ko được, màn hình chỉ hiện ra cái biểu tượng hình cái điện thoại và máy tính nối với nhau nhưng ở giữa là cái biểu tượng kiểu như là lỗi kết nối(hình tam giác vàng có dấu chấm than ở giữa), xog muốn tắt đi cũng không được nữa, lại phải tháo pin ra mới tắt đc. Các bác cho e hỏi máy em như vậy là có sao không ạ, em định chiều mai đem máy ra chỗ trung tâm bảo hành SS ở đoạn Trường Trinh để sửa. Bác nào biết tư vấn giúp em với, em gà mờ khoản này nên sợ bị chúng nó lừa lắm ạ, kiểu bảo hỏng linh tinh bắt thay phần cứng ý ạ. Theo em nghĩ thì cái này chắc bọn nó chỉ chạy lại phần mềm là xong
ko lo, đừng hốt hoảng, bình tĩnh, theo như mình phán đoán thì máy bạn còn cứu boot đc, chớ xoắn. để kiểm tra chắc ăn bạn bấm cùng lúc 3 nút: nguồn + home + volume down (nút giảm âm lượng) , nếu máy vẫn vào đc download mode thì ko sao, bạn down odin và 1 bản rom gốc của samsung dành cho SS Ace (cho chắc chắn) rồi up lại. nếu bấm tổ hợp 3 phím đó ko vào đc download mode thì cần các chuyên gia cứu boot, họ có dụng cụ hỗ trợ để kick boot, còn vào trung tâm bảo hành của SS thì nó chém bạn tơi bời đấy, máy hư do bạn nghịch ngu mà
Reply With Quote
Old 11-01-2013, 01:32
VozLord.ShyJo's Avatar
Junior Member

Quote:
Originally Posted by cutidangyeu13 View Post
ko lo, đừng hốt hoảng, bình tĩnh, theo như mình phán đoán thì máy bạn còn cứu boot đc, chớ xoắn. để kiểm tra chắc ăn bạn bấm cùng lúc 3 nút: nguồn + home + volume down (nút giảm âm lượng) , nếu máy vẫn vào đc download mode thì ko sao, bạn down odin và 1 bản rom gốc của samsung dành cho SS Ace (cho chắc chắn) rồi up lại. nếu bấm tổ hợp 3 phím đó ko vào đc download mode thì cần các chuyên gia cứu boot, họ có dụng cụ hỗ trợ để kick boot, còn vào trung tâm bảo hành của SS thì nó chém bạn tơi bời đấy, máy hư do bạn nghịch ngu mà
May qua, vẫn vào được bác ạ, bác có thể hướng dẫn kỹ cho em cái phần up ROM được không, em mới up 1 lần thành công qua KIES(cứ căm vào nó tự up) nên không có kinh nghiệm. Tình trạng máy em là đang bản 2.3.6 xong nó bị lỗi ko bật được wifi, blutooth, lúc đầu em cứ tưởng bị hỏng mấy cái đấy định đem đi sửa nhưng chưa có tiền nên cứ xài tạm mấy hôm, hôm qua tháo cái thẻ nhớ ra, định cắm vào máy tính backup data định đem đi sửa thì máy tinh nó ko đọc được thẻ nhớ, nó bắt format thẻ mới dùng được, em nghi là có virus nên format thẻ, reset máy. Reset máy xong thì bật wifi lại ngon lành, em nghĩ chắc là do lỗi hệ điều hành gì đấy nên mới kết nối lại với cái KIES để up lên rom khác xong thì như trên. Em cũng ko biết tại sao nó lại bị thế ( 1 số người bảo up rom pin phải trên 70%, lúc đo em cũng ko chắc pin mình thế nào nữa, thẻ nhớ trống- mới format mà)
Reply With Quote
Old 11-01-2013, 06:06
Oku Oku Oku Oku is offline
K.I.A

Chỉ việc down odin về và bản rom của nó về link thì tra google đầy ra
Sau đó bấm cùng lúc 3 nút: nguồn + home + volume down để vào download mode rồi cắm cáp mở odin lên nó hiện cổng COM vàng là thành công, rồichọn PDA CSC Phone rồi ấn Start rồi chờ nó xíu là xong ngay
Reply With Quote
Old 11-01-2013, 12:18
cutidangyeu13 cutidangyeu13 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Oku Oku View Post
Chỉ việc down odin về và bản rom của nó về link thì tra google đầy ra
Sau đó bấm cùng lúc 3 nút: nguồn + home + volume down để vào download mode rồi cắm cáp mở odin lên nó hiện cổng COM vàng là thành công, rồichọn PDA CSC Phone rồi ấn Start rồi chờ nó xíu là xong ngay
bác này nói đúng rồi, nếu sợ thì qua tinh te có hướng dẫn đầy đủ đó, có cả clip minh họa nữa. chúc chủ thớt thành công
Reply With Quote
Old 11-01-2013, 16:47
VozLord.ShyJo's Avatar
Junior Member

thanks các bác, em đã "cải tử hoàn sinh" em nó ) chỉ có điều là tìm mỗi bản ROM 2.3.4, ko thể tìm được bản ROM 2.1 nguyên bản, thôi cứ dùng tạm vậy. Sợ UP lần nữa em nó lại chết tiếp thì thót tim lắm )
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules