vozForums
Quy hoạch lại diễn đàn thời gian tới

Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™

Thread Tools
Old 02-12-2012, 00:33
bubu333 bubu333 is offline
Junior Member

Tư vấn cách phòng trộm cướp vào nhà...

Em đi làm cả tuần,cuối tuần mới có dịp nghỉ ngơi nên thức khuya tí,đang ngồi coi fb gái xinh thì đột nhiên trên mái nhà có cái gì rớt ồn ào lắm,em nghe mà lạnh cả người mấy thím ạ,vội chụp cây sắt đầu giường chạy ra xem thì ko thấy gì cả,nhà em có 1 cái giếng trời(cái giếng ấy phòng em bước ra là thấy),có cái mái tôn khi mún mở thì kéo dây nó kéo mái tôn ra,ớ dưới có 1 khung sắt có ổ khóa...
Nhà em neo người(2 mẹ con thôi),mẹ e ngủ ở dưới,em thì ngủ ở trên,đối diện phòng em có 1 phòng nữa(phòng này sát ban công và bỏ trống),cẩn thận e đã làm cái chốt ngoài để khóa cái cửa ấy,cần phơi đồ hay gì thì thì tháo chốt rùi đi ra phơi,nhưng cũng lo lắm mấy thím ạ,nhà neo người vậy ko biết sao...
Nhà e thì có 1 tầng lầu thôi nhưng chỉ 2 người nên cũng khá rộng,mẹ e ko chịu cho thuê vì ra vào bất tiện với ko biết ai tốt ai xấu nên cứ vậy sống,dạo này trộm cướp gia tăng,em đi làm cả tuần,tối về nên lo lắm,mẹ em cũng >50t rồi.Nên muốn nhớ mấy thím tư vấn cách chống trộm cướp...Từ lúc nghe tiếng động trên mái nha(giống như có cái gì rớt vậy)...Em ko ngủ dc,ko fai sợ ma gì,mà sợ lỡ có gì thì em cũng chết...
Nhà em có cái hàng rào,kéo ra kéo vô kêu két két,mẹ e nói cho dầu vào kéo cho êm,nhưng em nói lâu lâu cho,để nó kêu két két khi mở vậy,lỡ trộm vô còn biết,mấy cái cửa trên lâu e cũng ko bôi dầu gì cả,tuy mở khó khăn,nhưng mún mở là fai mất sức với phát ra tiếng động lớn lắm.
Em thủ sẵn 1 cây sắt ở giường,e tính đầu từ 1 cái roi điện...cất ở nhà phòng thủ thôi,chứ ko đem đi đâu,nhà neo người nên fai cẩn thận vì trộm mà vô dc thì chắc chỉ có em chống...
Mấy thím nghĩ e nên làm gì để phòng chống trộm vào nhà,e ko tưởng tượng mà khu nhà e đã có nhà bị trộm cạy cửa vào...Mong tin mấy thím
Reply With Quote
Old 02-12-2012, 00:37
ttsuperman3 ttsuperman3 is offline
K.I.A

Re: Tư vấn cách phòng trộm cướp vào nhà...

thay toàn bộ cửa bằng cửa sắt chắc chắn
bịt hết mấy cái giếng trời hay những cái gì mà bọn trộm có thể trèo vô được
lắp khóa chống trộm
...
chụi khó ngột ngạt tí nhưng được cái ngủ yên
Reply With Quote
Old 02-12-2012, 00:55
jackierocklam jackierocklam is offline
Junior Member

Gắn song sắt thêm là chuẩn nhất
Reply With Quote
Old 02-12-2012, 01:05
trautrehangnang trautrehangnang is offline
Junior Member

Thím cứ kêu mẹ thím xây tường cao 10m , mua cửa sắt chống đạn mở dóng mở bằng cách quét vân tay , 1 đàn béc giê chừng 12 con lắp thêm một số camera hồng ngoại quanh nhà , cho vào máy phát tia laser cảm ứng , đào hào bỏ cá sấu xuống , làm hầm chông , làm thêm một hệ thống đèn pha để trên máy nhà , tói bật lên chó rọi quanh sân , giăng kẻm rai + hàng rào điện lên tường , v.v
Reply With Quote
Old 02-12-2012, 01:10
jendabinh jendabinh is offline
Junior Member

bác đầu tư cây súng để trong nhà đi,hoặt cây hàng dài cũng dc,vì trong nhà của mình là bất khả xâm phạm,bác cứ thấy có trộm là bác cứ múc cho tui.mà bọn trộm dạo này có thuốc mê nha bác,tui mới bị mất hết nè,trong khi trên đầu nằm cũa tui đễ sãn cây 6 tất thủ sắn mà nó cũng làm sạch
Reply With Quote
Old 02-12-2012, 21:08
bubu333 bubu333 is offline
Junior Member

Bác nào có kinh nghiệm đối phó trộm cướp share ae cái,đặc biệt là khi có 1 mình nhé
Reply With Quote
Old 02-12-2012, 21:15
Trumxaoke Trumxaoke is offline
Member

Quote:
Originally Posted by bubu333 View Post
Bác nào có kinh nghiệm đối phó trộm cướp share ae cái,đặc biệt là khi có 1 mình nhé
mua một cây còi thật xin nhá bác. và tập hét thật to. đối với bon đó mình chỉ đánh vào tâm lý chúng nó thôi.
Reply With Quote
Old 02-12-2012, 21:35
R.O.M's Avatar
R.O.M R.O.M is offline
Junior Member

Cưới vợ về đi là nhà hết neo người bác à )
Reply With Quote
Old 02-12-2012, 21:38
kyo_pyro's Avatar
kyo_pyro kyo_pyro is offline
Senior Member

Để chai dầu ăn trước cửa ấy
Reply With Quote
Old 02-12-2012, 21:39
javascript javascript is offline
Junior Member

tham khảo cấu trúc bát quái của Chí Hòa nhé thím
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules