vozForums
Về việc các vấn đề gần đây xoay quanh vụ Trung Quốc

Go Back   vozForums > Máy tính để bàn > Phần cứng chung

Thread Tools
Old 07-11-2012, 10:37
kvleg's Avatar
kvleg kvleg is offline
Senior Member

Re: ๑۩۞۩๑ [Chia Sẻ] Đóng Hộp Dàn PC Phòng Game [Boot Room] ๑۩۞۩๑

Thế để vậy nó có ảnh hưởng về độ dung của bàn tới linh kiện trong hộp không bác?
Reply With Quote
Old 07-11-2012, 10:49
phihung211's Avatar
phihung211 phihung211 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by conganhonhovn View Post
Case thế cũng ít lắm bạn ơi... với lại cái case 700k Thì ai mua dùng nét đây ^^ Và cái quạt hút vào thổi ra... mình đã thử chứ... nhưng xin lỗi bạn không hữu ích và hút bụi nhiều lắm... nhà có phòng kính thì còn được. Có ai 2 năm mới tháo ra đâu.. Trung bình 2 tháng vệ sinh 1 lần... Vệ sinh tổng dàn máy như nhà mình 40 chú cũng chỉ hết 20 phút là xong

Với lại nếu mà tính toán kĩ thì mạn phép bạn như sau:
* Theo tính toán của mình thì:
Tổng thành phẩm 1 bàn/4 máy dài 2.6m phải tính như sau: (Như thiết kế của mình)
1. Bàn khung sắt: 750.000 đ
2. Mặt đá: 430.000đ
3. Gỗ: 150.000 đ
4. 2 Bản lề: 20.000đ
5. Một chốt khóa + Khóa: 30.000 đ
6. Vít bắt linh tinh: 5000đ
Tổng: 1.355.000đ/4 Máy

Bàn phím + Chuột Hãn hữu lắm ạ đó là với những người đầu tư tâm lý rẻ tiền và không có chiều sâu thôi... Với lại nếu có thay cũng nhanh lắm vì mình dùng lâu rồi mà Chỉ lách cách cái mở khóa hộp thôi còn lại khéo còn nhanh hơn cả dùng Vỏ case ý ạ (Vì nếu quán nét là phải bó buộc dây nhiều mà)
Ý mình là cái quạt hút thổi nó làm mát hệ thống hơn chỉ có thổi ra mà không có hút vào chứ không phải là bảo bạn đầu tư vỏ case 700k cho dàn net . Nhưng mà bàn của bạn thiết kế dài vậy mà fan quạt không lớn thì đúng là hút đẩy ở 2 đầu cũng chẳng có tác dụng lắm, Mình cũng công nhận thiết kế kiểu này ưu điểm nhiều hơn nhược điểm mà, chỉ mỗi tội khi mình là khách chơi nhé, đi cả hội mấy thằng vào chơi AOE chẳng hạn, ngồi phải máy có con chuột lởm, đang định kêu đổi thì thấy máy nhét trong hòm,dây chuột bàn phím bị buộc thít cả rồi đành ngậm ngùi ngồi ăn hành chứ chẳng dám kêu chủ quán ra đổi, đấy là trải nghiệm thực tế, còn nếu bạn bảo thay nhanh lắm thì ok, hệ thống của bạn khá hoàn hảo
Reply With Quote
Old 07-11-2012, 11:09
onet's Avatar
onet onet is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by phihung211 View Post
Ý mình là cái quạt hút thổi nó làm mát hệ thống hơn chỉ có thổi ra mà không có hút vào chứ không phải là bảo bạn đầu tư vỏ case 700k cho dàn net . Nhưng mà bàn của bạn thiết kế dài vậy mà fan quạt không lớn thì đúng là hút đẩy ở 2 đầu cũng chẳng có tác dụng lắm, Mình cũng công nhận thiết kế kiểu này ưu điểm nhiều hơn nhược điểm mà, chỉ mỗi tội khi mình là khách chơi nhé, đi cả hội mấy thằng vào chơi AOE chẳng hạn, ngồi phải máy có con chuột lởm, đang định kêu đổi thì thấy máy nhét trong hòm,dây chuột bàn phím bị buộc thít cả rồi đành ngậm ngùi ngồi ăn hành chứ chẳng dám kêu chủ quán ra đổi, đấy là trải nghiệm thực tế, còn nếu bạn bảo thay nhanh lắm thì ok, hệ thống của bạn khá hoàn hảo
Phòng chủ thớt ko gian nhỏ, quy mô ko lớn >> tập trung khách bình thường chơi nét, games online... gặp khách chơi games quy mô nhóm + chuyên có gear thì chắc ko thích vào vì chỗ chật, gắn gear khó.
Reply With Quote
Old 07-11-2012, 11:15
trieu1209 trieu1209 is offline
Member

thấy tiệm net ở nhà người a làm thì phim chuột màn hình cùng tầm với nhau cao quá chơi lâu mỗi cổ và tay lắm mõi mắt

sao a k thiết kế quạt hút loại hút aisa đó có thể đảo chiều hút vào hoặc hút ra

nguồn sao k khoét lỗ cho phà hơi ra ngoài
Reply With Quote
Old 07-11-2012, 11:38
okikute's Avatar
okikute okikute is offline
Senior Member

Mình cũng đã từng chơi 1 hàng gần giống thế này , nhưng họ kô cho dây chuột với keyboard qua lỗ như kiểu của chủ thớt , ngta cắm ra đằng sau , với lại để 1 đầu USB nối dài ra bên ngoài cho nta còn cắm chuột khác vào , mà công nhận chỗ để chuột hơi hẹp
Reply With Quote
Old 07-11-2012, 11:51
nntu nntu is offline
K.I.A

- bạn nên để 2 cái nguồn ghép sát vào nhau và để gần cái fan delta: gió thổi ra của nguồn sẻ được fan delta hút ra luôn
Quote:
- bạn nên kiếm cái cổng usb - jack audio trước vỏ case ghép vào, để tiện tháo lắp chuột + phím( khi khách cần đổi phím/chuột thì vẫn để phím/chuột cắm công SP/2 đấy, nhưng mang phím/chuột mới cắm vào cổng usb là xong( tương lai nên dùng phim/chuột giao tiếp usb). thêm nữa là khi khách co yêu cầu copy dự liệu vào cổng usb nữa
Quote:
Reply With Quote
Old 07-11-2012, 13:25
conganhonhovn conganhonhovn is offline
Member

Quote:
Originally Posted by kvleg View Post
Thế để vậy nó có ảnh hưởng về độ dung của bàn tới linh kiện trong hộp không bác?
Bàn nó nặng lắm bạn ạ... khung sắt + Gỗ thì khoảng 30kg thôi nhưng khi để 2 tấm đá lên thì 2 người khênh è cổ đó bạn... Không thể rung được bạn nhé..

Quote:
Originally Posted by phihung211 View Post
Thank bạn nhiều: Nhà mình dùng bàn phím chuột cũng vào dạng tạm được... Mấy ảnh cũ đó là bàn phím cũ đó mình đã thay một loạt e_bluel Nên quá ok yên tâm 100%... Nếu khách muốn cắm bàn phím chuột PS2 Thì mình lúc nào cũng có 5 cái chân chuyển đổi sẵn ra để cắm vào Dây USB nối dài bạn ạ!

Quote:
Originally Posted by onet View Post
Phòng chủ thớt ko gian nhỏ, quy mô ko lớn >> tập trung khách bình thường chơi nét, games online... gặp khách chơi games quy mô nhóm + chuyên có gear thì chắc ko thích vào vì chỗ chật, gắn gear khó.
Quy mô nhà mình cũng chỉ dạng tầm trung với 41 PC và số lượng người chơi cũng tạm tạm nên cũng chưa có phản hồi gì nhiều... nhưng không gian nhà mình thì mình nghĩ là rộng với tổng 80m2 (Chưa dùng hết)

Quote:
Originally Posted by trieu1209 View Post
thấy tiệm net ở nhà người a làm thì phim chuột màn hình cùng tầm với nhau cao quá chơi lâu mỗi cổ và tay lắm mõi mắt
sao a k thiết kế quạt hút loại hút aisa đó có thể đảo chiều hút vào hoặc hút ra nguồn sao k khoét lỗ cho phà hơi ra ngoài
Bàn phím chuột và màn hình trên một mặt phẳng thường là 70cm mình công nhận với bạn là rất khó chịu nếu ngồi lâu vì bàn phím chuột hơi cao... nhưng cũng có ưu điểm là mặt bàn rộng rãi hơn (Nếu ai treo màn hình thì vệ sinh cũng dễ dàng) Mình cũng chưa nghĩ dùng loại hút vào + thổi ra vì theo mình biết loại quạt đó là quạt hút gió Cho phòng lớn... Mình nghĩ nó ồn lắm

Quote:
Originally Posted by okikute View Post
Mình cũng đã từng chơi 1 hàng gần giống thế này , nhưng họ kô cho dây chuột với keyboard qua lỗ như kiểu của chủ thớt , ngta cắm ra đằng sau , với lại để 1 đầu USB nối dài ra bên ngoài cho nta còn cắm chuột khác vào , mà công nhận chỗ để chuột hơi hẹp
Dạ cắm sau hay trước thì đều được ạ... Vì thiết kế kiểu bàn này không bao giờ lo về vấn đề độ dài của dây chuột, bàn phím... Mình thì thích cho về trước để bóc tách riêng phần dây cho dễ quản lý: Những nhóm dây cố định mình cột chặt, dây chuột, bàn phím, tay nghe, mình không cột chặt ạ.

Quote:
Originally Posted by nntu View Post
- bạn nên để 2 cái nguồn ghép sát vào nhau và để gần cái fan delta: gió thổi ra của nguồn sẻ được fan delta hút ra luôn
- bạn nên kiếm cái cổng usb - jack audio trước vỏ case ghép vào, để tiện tháo lắp chuột + phím( khi khách cần đổi phím/chuột thì vẫn để phím/chuột cắm công SP/2 đấy, nhưng mang phím/chuột mới cắm vào cổng usb là xong( tương lai nên dùng phim/chuột giao tiếp usb). thêm nữa là khi khách co yêu cầu copy dự liệu vào cổng usb nữa
Nhà mình có đầy đủ dây để đảm bảo yêu cầu của khách bạn ạ... 1 USB nối dài và Có bạn nào yêu mến Mít Huyền thoại thì vẫn có cổng chuyển USB sang PS2 đỡ phải mở thùng ạ.

Để các bạn góp ý nhiều hơn cho mình mình xin show một vài video mình đã trải nghiệm trong quá trình hoàn thiện. Hiện tại bây giờ thì đã hơi khác một chút vì mình đã treo màn hình một số bàn lên rồi... Nhưng khu chính mọi người hay thi đấu thì vẫn yêu cầu để chân màn hình để Khách còn quay màn hình cho đỡ đá hình nhau ^^

1. Phòng game cũ:
http://www.youtube.com/watch?v=xdNs9RSW2vE
2. Phòng game mới:
http://www.youtube.com/watch?v=85XXe4rOAuo
3. Thử nghiệm sửa máy:
http://www.youtube.com/watch?v=qKZjLPnWIuU

Last edited by conganhonhovn; 07-11-2012 at 13:41.
Reply With Quote
Old 07-11-2012, 19:56
kvleg's Avatar
kvleg kvleg is offline
Senior Member

Vậy thì ngon rồi nhỉ , Vấn đề lớn nhất là nóng thì bác giải quyết ngon. Mấy thím voz nhà mình mở quán nét pm học hỏi thím ấy luôn. Em về cũng biểu bác hàng xóm làm xem .
Reply With Quote
Old 07-11-2012, 20:03
kvleg's Avatar
kvleg kvleg is offline
Senior Member

À em thấy nó cũng có bất tiện ở chỗ, nếu 1 máy bị hỏng mà các máy khác vẫn ngon thì mình vẫn phải dừng các máy khác để tháo ra sửa 1 máy.
Reply With Quote
Old 07-11-2012, 20:06
conganhonhovn conganhonhovn is offline
Member

Quote:
Originally Posted by kvleg View Post
À em thấy nó cũng có bất tiện ở chỗ, nếu 1 máy bị hỏng mà các máy khác vẫn ngon thì mình vẫn phải dừng các máy khác để tháo ra sửa 1 máy.
Đâu phải thế bạn... Chắc bạn chưa xem Video demo mình test thử quy trình này rồi... bạn xem thử nhé... 1 Bàn/4 máy - 2 máy 1 nắp mở... một sửa một máy máy kia vẫn chạy vô tư

http://www.youtube.com/watch?v=qKZjLPnWIuU
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules