vozForums
Về việc các vấn đề gần đây xoay quanh vụ Trung Quốc

Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™

Thread Tools
Old 30-09-2012, 00:15
phat8818's Avatar
phat8818 phat8818 is offline
Senior Member

Re: Các bác nghĩ sao về con gái có hình xăm ạ ?

gấu xăm tên mình thì có sao ko nhỉ
Reply With Quote
Old 30-09-2012, 00:17
mr.bimbim9x mr.bimbim9x is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by FrankieEdgar View Post
để a nói cho các thành phần ném gạch là xăm mình ở VN nó có trước cả chữ viết nữa. Ngày xưa trước khi Cẩu qua đô hộ 1000 năm thì ông cha ta đã xăm mình. Từ ngày con Cẩu nó sang đây nó mới cấm.
Các chú ko thích thì thôi chứ đừng ném gạch. Thể loại ném gạch như các chú cho dù xã hội ủng hộ xăm mình thì cũng éo có gan mà đi dc 1 nét mực nào lên người.
rất hay yêu cmn bác rồi
Reply With Quote
Old 30-09-2012, 00:19
duy1124's Avatar
duy1124 duy1124 is offline
Senior Member

Send a message via Skype™ to duy1124

Đừng tưởng gái xăm mình là gái hư
Có một bộ phận không nhỏ chị em 2x 3x, chồng con đề huề, do có tư tưởng tiến bộ (được tiếp cần văn hóa phương Tây cuối thập kỉ 90) nên cũng đi xăm
Những gì mình thấy không phải là tất cả, những gì mình không thấy không có nghĩa là nó không tồn tại.

BTW, kì thị xăm mình là vì tính bầy đàn, thấy cái gì dị biệt là phản ứng liền... cái này là hệ quả của cái gì thì ai cũng biết rồi =))
Reply With Quote
Old 30-09-2012, 00:20
duytqt duytqt is offline
K.I.A

Send a message via Yahoo to duytqt

săm cái gì và săm ỡ đâu,thê thôi,đừng đánh đồng tất cả
e thì thích săm nghệ thuật cơ mà sợ đi làm bị ban:(
Reply With Quote
Old 30-09-2012, 00:21
hoamanthien hoamanthien is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by MikeNguyen View Post
có hiểu nghĩa của từ "phá tướng"không thế

Lập luận dớ dẩn. Thế tháo kính bỏ kính thì thay đổi theo hướng nào bạn? Hay là tháo kính bỏ kính thì không có việc làm và tự loại mình ra khỏi xã hội

Đối với bản thân mình xăm chả là cái gì xấu. Đối với thành phần cave với tập đú thì không nói nhưng cứ vơ đũa cả nắm là tất cả đứa xăm đều chả ra gì thì thể hiện độ ngu rồi.

Nhiều người xăm đầy mình vẫn thành đạt. Cái cốt lõi là năng lực. Đành rằng 1 số công ty(đặc biệt công ty nhà nước) là kì thị hình xăm nhưng sự thật vẫn là sự thật. Người tài vứt đâu cũng sống đc, không làm chỗ này thì làm chỗ khác. Ví dụ luôn ông IT manager của RMIT. Xăm đầy mình mà vẫn giỏi, chức vụ cao
Ngoan, có hiểu tướng là gì ko thế, chắc lại nghe hơi nồi chõ được đâu đó rồi nghĩ rằng "phá tướng" = làm cuộc đời xấu đi...

Còn việc đang bàn là xăm = có ảnh hưởng đến cuộc sống/ cuộc đời. Và chuyện này là có.

Có bàn đến việc xăm thể hiện tư cách con người và xăm mình thì ko giỏi, ko thành đạt đâu mà xoắn.

Đọc hiểu cũng éo xong, đúng là não tàn siêu cấp...

Last edited by hoamanthien; 30-09-2012 at 00:29.
Reply With Quote
Old 30-09-2012, 00:23
Fucker_No1 Fucker_No1 is offline
K.I.A

Bình thường thôi thím
Reply With Quote
Old 30-09-2012, 00:25
Song Nhi's Avatar
Song Nhi Song Nhi is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by duytqt View Post
săm cái gì và săm ỡ đâu,thê thôi,đừng đánh đồng tất cả
e thì thích săm nghệ thuật cơ mà sợ đi làm bị ban:(
Con gái thì thường xăm hình nhỏ mà bác, ít đứa xăm hình to lắm, còn con trai thì 1 số đứa có tư tưởng phương tây thì vẫn xăm như thường. Nếu xăm đẹp thì ko nói, còn nếu xấu thì quá thất vọng
Reply With Quote
Old 30-09-2012, 00:26
hoamanthien hoamanthien is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by khoai.mit View Post
Bạn toàn nói những cái tiêu cực, phiến diện
Có nhiều hình xăm không những không phá tướng mà còn vượng tướng nữa kìa.
Hình xăm mang ý nghĩa riêng đối với chủ nhân thì ai người ta thèm quan tâm thiên hạ nghĩ cái gì chứ
Phá tướng là chỉ việc làm thay đổi hình tướng hiện tại. Nó ko bảo hàm việc chỉ ra xu hướng ( tốt/ xấu) của việc phá tướng.

Tôi chỉ bảo việc dặm mực lưu lại vết trên da đúng là có phá tướng ( nhất là những vùng lộ). Mấy VD kia đưa ra để chỉ việc 1 hình xăm hoàn toàn có thể ảnh hưởng đến cuộc sống và cuộc đời, chưa có dòng nào khẳng định xăm xấu và xăm sẽ làm cuộc đời diễn biến theo hướng xấu.

Chắc ko biết gì về phá tướng, trấn yểm tướng. Hiểu ko rõ còn cứ thích bi bô nói này nói nọ.
Reply With Quote
Old 30-09-2012, 00:28
hungcuonga7's Avatar
hungcuonga7 hungcuonga7 is offline
Senior Member

Location: Lại---một---nơi---rất---là---xa---nữa!!!Từ---đảo---K.I.A---anh---trở---về
Send a message via ICQ to hungcuonga7 Send a message via AIM to hungcuonga7 Send a message via MSN to hungcuonga7 Send a message via Yahoo to hungcuonga7

cá tính, dân chơi
éo có tiền để nuôi ẻm nên té
Reply With Quote
Old 30-09-2012, 00:28
invistarcraft invistarcraft is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by hoamanthien View Post

Ngu nó vừa vừa thôi. Đừng nói đến dặm mực vào da thành 1 vết thẫm, chỉ cần cạo râu, đổi kiểu tóc, thêm hay bỏ kính... là có khi đủ ảnh hưởng đến cả cuộc đời rồi...

Một số công ty có cái nhìn khắt khe với việc tuyển dụng -> có hình xăm là tự loại mình ra khỏi phạm vi tuyển dụng của 1 nhóm công ty nhất định -> ảnh hưởng đến công việc bản thân.

Một số lớn người trong XH có cái nhìn ko thiện cảm với xăm trổ ( nhất là kiểu xăm thể hiện, lại gặp thằng thợ xăm lởm nữa thì...) -> tự loại bản thân ra khỏi vòng tròn 1 số cá nhân, thậm chí nhận những phiền phức ko đáng có ( cơ động vẫy vào, bị soi khi xảy ra biến, gia đình ny phản đối)...

Còn 1 cơ số các việc khác mà hình xăm ảnh hưởng đến cuộc sống, tác động đến cuộc đời...

Nói đúng đấy thím
Ông bà già gấu mà thấy hình săm chak khỏi cho yêu
Đi làm tuyển dụng cũng khó khăn hơn.
Săm xong cái hình nó theo cả đời, biết đâu cá chép hay hổ xuống núi chỉ là nhất thời?
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules