vozForums
Về việc các vấn đề gần đây xoay quanh vụ Trung Quốc

Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™

Thread Tools
Old 08-09-2012, 19:38
lenvozratdebibannick lenvozratdebibannick is offline
K.I.A

[ Hỏi ] Số đt này là ở vùng nào , tỉnh nào ? Nước nào ?

mong ae giúp đỡ và mong Mod thông cảm

Tình hình là mình có 1 bà chị bị thất lạc ( chuyện dài dòng lắm ) , thời xưa vượt biên loại lạc nên mẹ bà chị gửi bà chị cho 1 người bạn nuôi dùm mấy chục năm rồi mới tìm đc con ( bà chị mình, bà chị mình kể sao mình kể lại vậy thôi ) , bà chị mình nhận đc số điện thoại lạ gọi đến nhận là mẹ của bà chị , bà chị ko nhận mẹ nhưng vẫn muốn biết là số điện thoại này ở đâu gọi đến ( nếu ở Việt Nam ) ? hoặc số điện thoại này của nước nào ( nếu ở nước ngoài ) ?

số điện thoại là nhận đc là có 3 số ( cùng 1 người gọi và hay gọi cho chị mình lắm )
số thứ nhất là +8821309087 ( tổng cộng có 12 tất cả , mình ghi 10 số còn thiếu 2 số đằng sau )
số thứ hai là +002141373014 ( thiếu 2 số đằng sau nữa )
trước đây có gọi 1 số nữa là +84 002 ( còn 7 số đằn sau nữa )

Ae nào biết thì giúp mình với, nếu mà gọi lại hỏi thì mình đã ko lên đây nhờ ae giúp đỡ làm gì, bà chị ko muốn nhận mà cũng ko dám chắc ba mẹ ruột của mình hay là có lừa đảo dụ dỗ rồi buôn bán người nữa ( vì người này có hứa là đem chị mình qua nước ngoài để sống cùng mà ko nói là nước nào)

Mình chân thành cám ơn

// mẹ bà chị gọi điện cho bà chị luôn nhé, ko phải nhá máy , có gì nhờ ae giúp đỡ dùm mình vì mấy cái mã vùng mà tỉnh này mình ko rành , thậm chí mình ko biết gì về đt bàn cả vì lâu rồi mình sài toàn di động , cả nhà ai cũng sài di động cả

// mình có search mã vùng +88 mà thấy có nhiều kết quả quá TQ, Hi Lạp, Đài Loan tùm lum nên mới lên đây hỏi cho chắc )

// nếu đi xét nghiện ADN thì khả năng xác định mẹ con có chính xác cao ko , khoảng bao nhiêu % , mình coi phim khi xác định có phải là cha con hay mẹ con ko thì thường hay đi thử ADN ko biết cách này có chính xác ko ????

Last edited by lenvozratdebibannick; 08-09-2012 at 23:35.
Reply With Quote
Old 08-09-2012, 19:41
TapsuNo1's Avatar
TapsuNo1 TapsuNo1 is offline
Member

Re: Số đt này là ở vùng nào , tỉnh nào ? Nước nào ?

Bạn search GG có phải lẹ hơn là lên đây lập topic không
Reply With Quote
Old 08-09-2012, 19:42
thevalentine1988 thevalentine1988 is offline
K.I.A

sao thớt không goi tới 99 số còn lại để hỏi xem họ ở đâu, biết đâu gặp người Việt hoặc nói tiếng anh tốt là ok
Reply With Quote
clone_mrnam102 clone_mrnam102 is offline
Senior Member

chả có mà vùng 88 hay 882 đâu bạn
Reply With Quote
vanquyenktb's Avatar
vanquyenktb vanquyenktb is offline
Senior Member

sao ko gọi lại hỏi luôn cho nhanh
Reply With Quote
Monkey D. T Monkey D. T is offline
K.I.A

Send a message via ICQ to Monkey D. T Send a message via AIM to Monkey D. T Send a message via MSN to Monkey D. T Send a message via Yahoo to Monkey D. T Send a message via Skype™ to Monkey D. T

google.com chưa thu phí đâu bạn
Reply With Quote
thichthiban's Avatar
thichthiban thichthiban is offline
Senior Member

Mọi người share thông tin đến bạn bè, người thân... giúp họ không mất tiền oan nhé
Trong thời gian qua, một số thuê bao MobiFone nhận được các cuộc gọi (nhá máy, hay trong danh sách gọi nhỡ MCA) từ các số điện thoại có đầu số +8819 xxxxxxx, +8821 xxxxxxx

Trường hợp nếu không có sự quen biết thì khách hàng tuyệt đối KHÔNG gọi lại các số điện thoại này, do khi gọi sẽ kết nối qua hệ thống và bị tính cước ngay khi kết nối, và cước tính theo cước Gọi vệ tinh Inmasart (cước tính theo phút và rất cao)
Reply With Quote
Old 08-09-2012, 19:43
foreverandone's Avatar
foreverandone foreverandone is offline
Senior Member

thấy dãy số đầu +882-13 là của thằng này: Telespazio
Reply With Quote
Old 08-09-2012, 19:43
tndh tndh is offline
Junior Member

hàn xẻng
Reply With Quote
Old 08-09-2012, 20:03
lenvozratdebibannick lenvozratdebibannick is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by thichthiban View Post
Mọi người share thông tin đến bạn bè, người thân... giúp họ không mất tiền oan nhé
Trong thời gian qua, một số thuê bao MobiFone nhận được các cuộc gọi (nhá máy, hay trong danh sách gọi nhỡ MCA) từ các số điện thoại có đầu số +8819 xxxxxxx, +8821 xxxxxxx

Trường hợp nếu không có sự quen biết thì khách hàng tuyệt đối KHÔNG gọi lại các số điện thoại này, do khi gọi sẽ kết nối qua hệ thống và bị tính cước ngay khi kết nối, và cước tính theo cước Gọi vệ tinh Inmasart (cước tính theo phút và rất cao)
cái này mình có đọc rồi , mình cũng ko hiểu lắm vì người này gọi cho chị mình nhiều số , số mà bạn nói chỉ là 1 trong 3 số người đó gọi thôi ( cùng 1 người ) sao lại lừa đảo đc và người này biết rất rõ chuyện hồi xưa thất lạc của chị mình
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules