vozForums
Về việc các vấn đề gần đây xoay quanh vụ Trung Quốc

Go Back   vozForums > Online Events > Liên Minh Huyền Thoại

Thread Tools
Old 31-08-2012, 11:41
blackconan's Avatar
blackconan blackconan is offline
Senior Member

Re: [ Cần Tư Vấn] Nên lên đồ cho Teemo như thế nào?

Quote:
Originally Posted by himylove View Post
bạn tham khảo mấy cái G này thử nhé, tuy nó được viết từ lâu rồi nhưng trong đó cách đặt nấm vẫn còn, cách build đồ theo từng tình huống của nó vẫn còn xài được.
+ AD : ở đây
+ AP: ở đây
về cơ bản phần AD của mình cũng hao hao với bạn blackconan ở trên trong 1 vài tình huống cụ thể nhưng core items của mình hơi khác.
Rune:
Mark : flat AD / armor pen/ atk speed
Seals : hp,mp, regen hp, regen mptùy style của bạn thích gì lấy đó
Glyphs : magic resit hoặc mr/lvl
Quintessence : movespeed/atk speed
Mastery: 21/9/0 hoặc 21/0/9 tùy bạn, cụ thể thì cứ xem cái G bên GVN mình viết, cuối bài có bảng masteries mới đó, bạn cứ xem.
Skill: Max R -> E -> W -> Q pick Q hay E trước tùy bạn, nhưng tới lvl 3 thì nên đảm bảo QWE có đủ cả để dễ giết địch và/hoặc hỗ trợ đồng đội hơn
+ Cách Build: Core items của mình là Madred's Bloodrazor+ Malady/wit's end, còn các items khác thì tùy tình huống. Mới đầu lên giày một, sau đó lên malady/wit's end rồi nhìn địch mà xem nên thêm items gì, damage hay là atk speed mà chú trọng vào..có vài người sử dụng cách build cho AD thuần chủng lên teemo nhưng mình thấy như vậy không được ổn lắm, teemo vẫn nên lên items hit on effect hơn là ăn dam..
+ cách đặt nấm: bạn chịu khó tham khảo 2 cái g trên để có vị trí đặt nấm cụ thể, nhớ đừng đặt 2 cái sát nhau quá nhé, nó không stack đâu. Còn 1 trick dành cho em nó nữa là đặt nấm dưới chân rồi bait tụi nó vào, với cách này mình 1vs2 top, mình vẫn có thể dùng mạng đổi 2 mạng hoặc có thể ăn double kill bình thường..
còn về mảng AP thì mình đi theo hướng dẫn của bên solomid, bắt đầu bằng giày, rồi lên Kage's Lucky Pick vừa kiếm được tiền vừa kiếm được thêm 30 ap. Sau đó tùy tình hình mà lên, có lúc lên thẳng deathcap, có lúc lại lên nashor trước..

còn vụ tên items tiếng anh thì bạn chịu khó vô đây: Leaguecraft search thử nhé, mình không có client chiến thần để so sánh ngoài ra nói nhỏ cho bạn một điều, chơi teemo cẩn thận tụi nó focus nhá, anh chàng có được thiết kế ngầm một hiệu ứng cực kỳ bá đạo, nguyên cả team nó sẵn sàng đánh đổi tất cả, chỉ để được đưa bạn lên bảng đếm số đó nhất là anh chàng Teemo ap. Biết phía trước có nấm, thấy mình còn hơn 100 máu mà cả team nó vẫn dẫn nhau duổi theo để mình được ăn penta
tên tiếng anh qua topic sơ lược item mình có toàn bộ rồi đấy
Old 31-08-2012, 14:04
himylove's Avatar
himylove himylove is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by blackconan View Post
tên tiếng anh qua topic sơ lược item mình có toàn bộ rồi đấy
hì, mình không để ý lắm, để kêu chủ thớt tự qua mò
Old 01-09-2012, 17:01
dihnil0ve dihnil0ve is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by gtsa4992 View Post
Con Teemo chơi khá thú. Nhanh mà bắn khá thốn

Nhưng mà mình đang thắc mắc cách lên đồ cho nó Không biết nên lên theo AP hay AD vì theo mình thấy Q R E đều là skill AP nhưng Teemo chủ yếu bắn X mà X lại dame vật lý

Vậy theo các bác lên đồ Teemo thì nên lên theo hướng nào? Bác nào pro hướng dẫn mình với

P/s: Nếu Teemo bắn skill X mà lại là dame phép thuật thì các bác cũng đừng gạch em nhé. Nói thật là em không biết mới mạo muội lên đây hỏi
Theo lối chơi của mình thì thường mình mua 1 giầy + 3 bình máu hoặc 1 kiếm cơ bản + 80 máu + 10 stvl + 3% hút máu, sau lên cái kiếm đỏ nhưng khoan lên max mà mình chỉ mua cái kiếm chéo vàng khoảng hơn 1k tí ( mua 1 kiếm tốc + 1 nhìn như giáp vai + vỏ ) hoặc búa gỗ để vừa lấy dame vừa có máu và vừa slow...Mình thì vẫn cứ lên slow trước để hỗ trợ ddnếu đủ tiền thì mình lên nốt cái giầy, khi đã lên được giầy và 1 búa gỗ thì mình sẽ dành tiền mua kiếm vàng để tăng tốc bắn lấy lợi thế và ngược lại, đủ tiền rồi mình lên búa băng để
thêm 700 máu như vậy sẽ trụ được lâu hơn, tiếp theo khi đủ tiền mình lên nốt kiếm đỏ...sau đó thừa tiền thì lên vô cực bắn cho nó thấm, mình theo đường AP vì AD phụ thuộc quá nhiều vào nấm, mà dame bắn chay lại là dame vật lý
trên đây là cách chơi của mình có những trận mình thịt đc 28 mạng ( team phối hợp ăn ý " không ngồi cùng quán "). Có gì sai xót hay gà luộc anh em chỉ bảo thêm nhớ, gạch đá vừa thôi không là đáp lại đấy
Old 01-09-2012, 19:36
himylove's Avatar
himylove himylove is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by dihnil0ve View Post
Theo lối chơi của mình thì thường mình mua 1 giầy + 3 bình máu hoặc 1 kiếm cơ bản + 80 máu + 10 stvl + 3% hút máu, sau lên cái kiếm đỏ nhưng khoan lên max mà mình chỉ mua cái kiếm chéo vàng khoảng hơn 1k tí ( mua 1 kiếm tốc + 1 nhìn như giáp vai + vỏ ) hoặc búa gỗ để vừa lấy dame vừa có máu và vừa slow...Mình thì vẫn cứ lên slow trước để hỗ trợ ddnếu đủ tiền thì mình lên nốt cái giầy, khi đã lên được giầy và 1 búa gỗ thì mình sẽ dành tiền mua kiếm vàng để tăng tốc bắn lấy lợi thế và ngược lại, đủ tiền rồi mình lên búa băng để
thêm 700 máu như vậy sẽ trụ được lâu hơn, tiếp theo khi đủ tiền mình lên nốt kiếm đỏ...sau đó thừa tiền thì lên vô cực bắn cho nó thấm, mình theo đường AP vì AD phụ thuộc quá nhiều vào nấm, mà dame bắn chay lại là dame vật lý
trên đây là cách chơi của mình có những trận mình thịt đc 28 mạng ( team phối hợp ăn ý " không ngồi cùng quán "). Có gì sai xót hay gà luộc anh em chỉ bảo thêm nhớ, gạch đá vừa thôi không là đáp lại đấy
hình như bạn gõ lộn, bạn lên AD chứ đâu phải AP
mà y chang, trên mình vừa bảo cách này lên cho teemo không ăn thua lắm, chưa kịp làm gì thì đã bị lên dĩa rồi, mà nếu đã chọn đường build thế thì chọn AD carry khác hữu ích hơn trong teamfight, cái dưới bạn post liền
Old 01-09-2012, 20:19
se7enx18 se7enx18 is offline
K.I.A

Nói nhiều làm gì, cứ giày Ber, Malady, Nasor, búa băng, madred mà up
Old 02-09-2012, 00:17
Pristine's Avatar
Pristine Pristine is offline
Member

Thật ra chơi Teemo AP hay hơn AD, nhưng để hay thì nó phải Late, mà để late thì farm hơi khó
Build đồ AP với Attack Speed thì bắn cũng rất thấm mà Nấm cũng rất đau
Lee Sin mà cùng team với Teemo siêu nhân trồng nấm thì bay nhảy thôi cmn rồi hơn con pà nó phim chưởng hồng kông nuông
Old 02-09-2012, 10:22
www.vuadocu.com www.vuadocu.com is offline
K.I.A

Còn tùy vào đôis thủ như nào nữa chứ. Thường thì mình hay lên.
1. Giày+25 tốc
2. 2Phantom
3. Búa băng
4. Kiếm hút máu
5. Xuyên giáp nếu đối phương tank khỏe và có nhiều semi tank
Old 02-09-2012, 11:09
Pristine's Avatar
Pristine Pristine is offline
Member

Nếu bạn chơi Teemo AP mà Late được và biết cách đặt nấm, bạn sẽ có được cảm giác ngồi nhà đang mua đồ lại có thêm 300 tiền, thậm chí là Double, Triple kill )
Mình cũng từng bị 1 thằng Shaco bên địch chửi loạn cả lên vì nó đuổi theo mình từ lúc còn đầy máu, giẫm 3 quả nấm chết pà luôn hồi sinh xong lúc sau lại chết vì nấm, lại chửi, trận ý tuy bị chửi mà phưởn vãi
Old 02-09-2012, 11:53
heosua0204 heosua0204 is offline
Senior Member

mình cũng là một fan của teemo đi bot hoặc top , ngày xưa do ko biết cách lên đồ nên ko cần đến late , mid game đã thọt , nói thật teemo ko phải là một champ late , đến mid game nếu ko có position tốt là die chắc luôn , hoặc thằng sp ko bảo vệ tốt , vì teemo chỉ có một cc duy nhất là R mà R phải mất một khoảng tzan ko nhỏ để có tác dụng , vì vậy khi bị chase là xác định rất khó khăn , phải cực kì tỉnh táo mới có thể thoát đc .

Về AP : ngày xưa thì ko nói , nhưng gần đây teemo bị neft AP rồi , dame giảm , chỉ đc cái early với mid , mà early chơi ko xong thì bỏ phế luôn chứ ko cần đến mid , nó chỉ cần 1 thằng tank lên mr thì nấm chả là gì với nó điển hình như malp , signed ... thậm chí nó mua oracle phá cũng ức chế chứ đừng nói , chưa kể AP teemo ko có def , về mid và late chạy đi đặt nắm % die rất cao nếu ko biết đối phương đang ở đâu , vì vậy chọn AP thời điểm hiện tại là for fun là chính , phụ thuộc vào team quá nhiều và như đã biết tình hình lol ở VN ra sao rồi , ăn hành nhiều hơn là bán hành ~~

Hybrid : nói thật ngay lúc này tôi vẫn bảo vệ quan điểm là teemo chỉ có 2 đường là AP và Hybrid , ko có ad vì khi build ad chúng ta vô tình bỏ phí đi cái E mất rồi , và phải late game mới phát huy tác dụng , ban đầu farm lên cây BF cũng cũng hộc máu mồm , chưa kể teemo rất đc chuộng để gank early mid game , vì thế bạn có đủ tự tin để farm lên 2 cây phantom , 1 cây IE ngay ở mid game ko chưa kể ngay cả khi lên đc IE bạn có đủ as để bán ko , trong khi dame vật lý của teemo thuộc loại yếu nhất trong các champ ad carry , vậy lên IE chưa giải quyết đc vấn đề , thay vào đó lên sẽ giải quyết đc khá nhiều , cho thêm teemo 1 cc nữa là slow , kết hợp với W thì harras cực tốt , dame và máu thì khỏi bàn , trâu hơn ko phải cái tội và với teemo là cực kì cần thiết , sau đó là lên , vừa có as vừa có ap lại có thêm passive tốt , bạn có thể lựa chọn để lên thẳng nếu cảm thấy máu quá giấy .

Tới đây nếu làm ăn tốt thì đã xong game rồi , nếu chưa thì bây h mới là lúc quan trọng lên madred nếu tank nhiều , lên nếu cần dame và as tôi ko thích IE vì tốn tiền mà phải tốn thêm một khoản nữa cho phantom dancer để lấy crit , trong khi teemo ko phải champ cần crit ~~

Slot cuối cùng là sự lựa chọn cho item defend , nếu cảm thấy bị chase trong combat qua thì lên GA , nếu bên nó nhiều cc thì lên banshee , Zhonya cũng là lựa chọn tốt nếu bạn cần một khoản tzan để chờ đồng đội , và gây bất ngờ cho team địch , nhưng đến đây thì late rồi , điều quan trọng là cách chơi của bạn và đồng đội thế nào thôi , vì teemo càng về late càng đuối hơn các ad khác nên cố gắng giải quyết trận đấu càng sớm càng tốt ~~
Old 03-09-2012, 01:18
dihnil0ve dihnil0ve is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by himylove View Post
hình như bạn gõ lộn, bạn lên AD chứ đâu phải AP
mà y chang, trên mình vừa bảo cách này lên cho teemo không ăn thua lắm, chưa kịp làm gì thì đã bị lên dĩa rồi, mà nếu đã chọn đường build thế thì chọn AD carry khác hữu ích hơn trong teamfight, cái dưới bạn post liền
, hôm nay mình có thử lên đồ theo AP, nhưng thấy cũng k phù hợp lắm, vì chúng nó mua mắt soi thì nấm coi như bỏ, còn cách lên đồ phù hợp nhất là
1, mua giầy + 3 máu
2, mua nhẫn phép thuật: + máu + hồi mana
3, lên dao màu xanh: mua sách phép + vỏ dao-> 750gold thì phải "20 dame phép + 10s cộng 5gold khi đủ tiền mua gậy phép lên đầu lâu từ dao xanh này
5, lên giầy
6, sau đó có thể lên trượng phép máu hoặc lên kiếm tốc kiếm màu vàng hoặc lên đao tím
7, lên mũ phép thuật hoặc kiếm chéo phép, đồ tăng đame phép...
đấy là cơ bản thì là như thế, nhưng phụ thuộc quá nhiều vào nấm lên mình k ham
==> Hybrid vẫn thấy tốt nhất vừa lên tốc vừa lên slow vừa lên dame phép lẫn vật lý hoặc có thể thiên về phép vì bọn tank hay lên giáp vật lý vì vậy mình bắn sẽ thấm hơn
Mình nghĩ vậy

Last edited by dihnil0ve; 03-09-2012 at 01:20.

Thread Tools

Posting Rules