vozForums
Về việc các vấn đề gần đây xoay quanh vụ Trung Quốc

Go Back   vozForums > Online Events > Liên Minh Huyền Thoại

Thread Tools
Old 28-08-2012, 20:33
gtsa4992 gtsa4992 is offline
Member

[ Cần Tư Vấn] Nên lên đồ cho Teemo như thế nào?

Con Teemo chơi khá thú. Nhanh mà bắn khá thốn

Nhưng mà mình đang thắc mắc cách lên đồ cho nó Không biết nên lên theo AP hay AD vì theo mình thấy Q R E đều là skill AP nhưng Teemo chủ yếu bắn X mà X lại dame vật lý

Vậy theo các bác lên đồ Teemo thì nên lên theo hướng nào? Bác nào pro hướng dẫn mình với

P/s: Nếu Teemo bắn skill X mà lại là dame phép thuật thì các bác cũng đừng gạch em nhé. Nói thật là em không biết mới mạo muội lên đây hỏi
Old 28-08-2012, 22:31
se7enx18 se7enx18 is offline
K.I.A

Re: [ Cần Tư Vấn] Nên lên đồ cho Teemo như thế nào?

Giày mobility để chạy như điên hoặc giày Berseker -> 2 ring AP + Kage's luck pick -> malady -> Nasor tooth -> Madred -> gì gì nữa tùy hoàn cảnh

chắc là ko nên lên AD mà lên AP + Speed hơn vì bắn nhanh + AP để rút máu từ damage độc
Old 28-08-2012, 23:01
blackconan's Avatar
blackconan blackconan is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by se7enx18 View Post
Giày mobility để chạy như điên hoặc giày Berseker -> 2 ring AP + Kage's luck pick -> malady -> Nasor tooth -> Madred -> gì gì nữa tùy hoàn cảnh

chắc là ko nên lên AD mà lên AP + Speed hơn vì bắn nhanh + AP để rút máu từ damage độc
tốt nhất nên có một item HP. Đối với hướng AD thì lấy Búa Băng, còn với hướng AP thì Rylai.
Old 28-08-2012, 23:40
vinhKQ's Avatar
vinhKQ vinhKQ is offline
Senior Member

Send a message via Yahoo to vinhKQ

hồi mới tập chơi mình cũng chơi suốt con này, sau bỏ vì nó ít máu quá
Old 28-08-2012, 23:57
KingGank KingGank is offline
K.I.A

Bắn X là bắn gì vậy ?
Old 29-08-2012, 07:45
dkny_3011's Avatar
dkny_3011 dkny_3011 is offline
Senior Member

Send a message via Yahoo to dkny_3011

Giày danh' nhanh
Búa bang
Kiêm' hút máu cuôi'
Phantom Dancer (Song kiêm' do? + %AS w %Crit )
Crit cuôi' màu vàng + 80 dame
=> End game
Old 29-08-2012, 08:23
blackconan's Avatar
blackconan blackconan is offline
Senior Member

teemo mình có 2 build
- Build AD: lợi thế từ basic attack rất thấm do teemo mạnh về dmg ma thuật kèm theo đòn đánh. Tank nào mà ko có MR thì xác định lên dĩa với nó

- Build AP/AS: dmg từ nấm rất cao, nếu chịu khó spam nấm càng nhiều càng tốt thì đối phương rất khó chịu khi đấu với Teemo. Ngoài ra dmg từ skill Q cũng kha khá nên harras cũng tốt.
Old 29-08-2012, 08:38
chien180's Avatar
chien180 chien180 is offline
Senior Member

giày giảm hiệu ứng. tôc độ đánh phép. fun ap (rỉa máu và tăng chất lượng nấm) hoặc hibric (nửa dame nửa ap) cho phép bắn thấm hơn
Old 30-08-2012, 00:07
pigdepdzai's Avatar
pigdepdzai pigdepdzai is offline
Senior Member

Mình rất ghét con này, vì y như rằng teamate cầm con này là phá game
Old 31-08-2012, 11:04
himylove's Avatar
himylove himylove is offline
Senior Member

bạn tham khảo mấy cái G này thử nhé, tuy nó được viết từ lâu rồi nhưng trong đó cách đặt nấm vẫn còn, cách build đồ theo từng tình huống của nó vẫn còn xài được.
+ AD : ở đây
+ AP: ở đây
về cơ bản phần AD của mình cũng hao hao với bạn blackconan ở trên trong 1 vài tình huống cụ thể nhưng core items của mình hơi khác.
Rune:
Mark : flat AD / armor pen/ atk speed
Seals : hp,mp, regen hp, regen mptùy style của bạn thích gì lấy đó
Glyphs : magic resit hoặc mr/lvl
Quintessence : movespeed/atk speed
Mastery: 21/9/0 hoặc 21/0/9 tùy bạn, cụ thể thì cứ xem cái G bên GVN mình viết, cuối bài có bảng masteries mới đó, bạn cứ xem.
Skill: Max R -> E -> W -> Q pick Q hay E trước tùy bạn, nhưng tới lvl 3 thì nên đảm bảo QWE có đủ cả để dễ giết địch và/hoặc hỗ trợ đồng đội hơn
+ Cách Build: Core items của mình là Madred's Bloodrazor+ Malady/wit's end, còn các items khác thì tùy tình huống. Mới đầu lên giày một, sau đó lên malady/wit's end rồi nhìn địch mà xem nên thêm items gì, damage hay là atk speed mà chú trọng vào..có vài người sử dụng cách build cho AD thuần chủng lên teemo nhưng mình thấy như vậy không được ổn lắm, teemo vẫn nên lên items hit on effect hơn là ăn dam..
+ cách đặt nấm: bạn chịu khó tham khảo 2 cái g trên để có vị trí đặt nấm cụ thể, nhớ đừng đặt 2 cái sát nhau quá nhé, nó không stack đâu. Còn 1 trick dành cho em nó nữa là đặt nấm dưới chân rồi bait tụi nó vào, với cách này mình 1vs2 top, mình vẫn có thể dùng mạng đổi 2 mạng hoặc có thể ăn double kill bình thường..
còn về mảng AP thì mình đi theo hướng dẫn của bên solomid, bắt đầu bằng giày, rồi lên Kage's Lucky Pick vừa kiếm được tiền vừa kiếm được thêm 30 ap. Sau đó tùy tình hình mà lên, có lúc lên thẳng deathcap, có lúc lại lên nashor trước..
mình thường lên những món đó, đang lên nốt cái zhonya thì tụi nó đạp nấm của mình chết 4 thằng cái win luôn đừng gạch vào mấy trận thua nhé một cái là đang chơi teammate 3 đứa DC, một trận mình vào gank thì tụi nó chạy hết ráo chỉ cần nhìn vào cái list items thôi Q deal được tầm 800 ap, E được gần 400 / hit, R thì gần 1k2. Shroom bá đạo
thêm 1 bằng chứng chứng tỏ AP hơn AP này vẫn là 1vs2 ở top, lần này mang đúng nghĩa solo, thèng xin phải baby sitter ở bot, tự mình hành Renga với Yi, tụi teammate chê tụi nó gà nhưng thật ra tụi nó cũng không đến nỗi, chỉ tại early ham ăn húc thẳng vào turret cho mình ăn fb rùi double kill sớm trong khi còn đúng 1hp
cơ mà như mình đã nói, Teemo bị focus rất là kinh, do mình phải đưa cơm cho mẹ nên afk mất 5' tình thế mém bị đảo ngược, may mà carry lại được
còn vụ tên items tiếng anh thì bạn chịu khó vô đây: Leaguecraft hoặc qua topic nào đó của bạn conan search thử nhé, mình không có client chiến thần để so sánh ngoài ra nói nhỏ cho bạn một điều, chơi teemo cẩn thận tụi nó focus nhá, anh chàng có được thiết kế ngầm một hiệu ứng cực kỳ bá đạo, nguyên cả team nó sẵn sàng đánh đổi tất cả, chỉ để được đưa bạn lên bảng đếm số đó nhất là anh chàng Teemo ap. Biết phía trước có nấm, thấy mình còn hơn 100 máu mà cả team nó vẫn dẫn nhau duổi theo để mình được ăn penta

Last edited by himylove; 02-09-2012 at 12:15.

Thread Tools

Posting Rules