vozForums
Quy hoạch lại diễn đàn thời gian tới

Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™

Thread Tools
Old 26-08-2012, 18:14
thanhncb91's Avatar
thanhncb91 thanhncb91 is offline
Senior Member

Review về trường Tôn Đức Thắng cho các em đã lỡ đăng ký vào trường:)

Mình có post bài này rồi, cơ mà thấy nên có một topic riêng REVIEW về trường.
Các bác học trường này có bất cập gì thì comment vào cho các em biết, hoặc có cái gì hay vi phạm thì nói luôn cho các em nó nghe, giờ thì hạn đăng ký NV2 cũng hết rồi, nên khỏi chửi bới gì nữa.

Còn bạn nào có ý định học trường này năm sau, thì mình thấy thế này, bạn nào thích tự do, học thì học, chơi thì chơi, mặc đồ kiểu gì cũng được, thì đừng vào trường này
Bạn nào thích nghiêm túc, học hành tử tế, ăn mặc đúng tác phong thì hẳn vào.

Mình thấy có nhiều bạn nói quá, hoặc chửi quá về trường, mình thấy các bạn xem lại đi, trường mình có đến mức như các bạn nói không? Hay mấy bạn chỉ nói cho sướng miệng, mình học cùng trường với các bạn mà xấu hổ quá, nào là điểm rèn luyện không đủ ở lại một học kỳ, đến chịu với các bạn đó, éo biết thì đừng có nói.

Bài review của em về trường, bác nào rãnh thì xem, tất nhiên sẽ có những cái thiếu sót và bức xúc, nhưng em nghĩ không đến nổi như các bạn này nói đâu, nếu các bạn thật sự là một người nghiêm túc, muốn học hành đàng hoàng và... có nhà có điều kiện một tí thì vào trường này tốt.
Quote:
Mình là sinh viên TĐT, học năm 3 rồi, thích cũng có, bức xúc cũng nhiều, mình thấy có nhiều ý kiến đúng, nhưng cũng có những thằng éo biết có học không nhưng cứ phán như đúng rồi, còn nhiều thằng đạo đức kém thì cứ vào chửi trường nó học.
Mình có ý kiến thế này:
- Trường mình học thì cơ sở vật chất rất tốt, hư là sửa liền, ngon..
Khuôn viên trường mát mẻ, rất thích hợp cho việc học, view cảnh cũng rất đẹp, ngon...
- Giáo viên thì mình được biết, trường có quy định tuyệt đối không thuê giảng viên ngoài công lập, vì hôm bữa ông thầy dạy môn nghiên cứu khoa học có khẳng định, khoa nào mời giáo viên ngoài công lập, em nói thầy xem, thầy báo trường kỷ luật khoa đó liền, mình không có ý chê các giảng viên ngoài công lập, nhưng mà dù sao thì mình cũng thấy quan điểm đó rất tốt.
- Mục tiêu của trường là trở thành một trường nghiên cứu, vì thế trường rất khuyến khích sinh viên nghiên cứu khoa học
- Về nề nếp, tác phong trường rất nghiêm khắc, nếu bạn đi trễ, dù là 5 phút cũng không được vào lớp, phải đợi ra chơi mới được vào(thực ra trước trường cho trễ 15ph, nhưng kể từ khi thằng dở hơi nào đi học trễ 10 phút, gặp cô hiệu phó hỏi vì sao trễ, nó nói trường cho trễ 15 phút lận mà cô, hôm sau có quyết định cấm trễ luôn). Đối với giám thị, giảng viên và sinh viên điều như nhau, nội quy là trên hết, (một số nội quy như là trường cấm ăn uống trong lớp, cấm viết vẽ bậy trên bàn, cấm mang dép lê, cấm bỏ áo ra ngoài, thứ 2 và 5 phải mặc đồng phục, vào khuôn viên trường phải mang thẻ, cấm dùng điện thoại, ngủ trong giờ học, cấm đậu xe trong khuôn viên trường, mặc quần lững thì bất kì ai cũng miễn vào khuôn viên trường).
- Về học tập, mình thấy là khá tốt, vì giảng viên như đã nói ở trên, đa phần ok, tuy có vài người mình không thích lắm, chắc là do quan điểm cá nhân, tuy nhiên, nếu bạn thấy không học được, sinh hoạt lớp có ý kiến, được đa số đồng tình, thì đảm bảo được đổi giảng viên, vì khoa mình đã đổi một lần rồi, rất nhanh gọn=)).
- Về kí túc xá, thật sự mình không dám vào, vì nề nếp ý như quân đội, thật sự hãi, có quy định giờ ngủ, giờ dậy, không được về trễ sau 10 giờ bất kể lý do gì, mình được biết là 150k/1 tháng thì phải, không chắc lắm, cơ sở vật chất kí túc xá thì cực kì ok.
- Về nhà giữ xe trường, giữ xe bằng thẻ từ, 2k/1 chiếc, 21h nghỉ, mất thẻ đợi 21h lấy, mất thẻ đền 50k.
- Giám thị và bảo vệ trường rất nghiêm khắc, do chỉ thị ở trên cả, nghe đâu nếu bị bên kiểm sát thấy vi phạm thì chỗ quản lý của giám thị và bảo vệ đó bị phạt tiền, hình như 300k/ lần.
- Căn tin thì khá mắc, bằng tầm Hoa Sen, coca chai 9k/1 chai, nước suối 7k, mì xào trứng 12k, mì xào thịt trứng 15k, cơm thì 15k ->17k thì phải, tại ít ăn cơm ở trường nên ko nhớ nữa.
- Về các phòng ban ở khoa, theo mình thì phòng đào tạo là khó chịu nhất, tại phải tiếp nhiều, nên nhiều khi các thầy cô dễ bực mình, đôi khi nói chuyện rất khó chịu, phòng công tác học sinh sinh viên thì làm việc theo nguyên tắc, chỉ có nguyên tắc và nguyên tắc thôi.
- Các hoạt đồng của đoàn, hội rất sôi nôi, nhiều phong trào trong trường... Trường có dạy võ, bơi, bóng chuyền, bóng bàn, cầu lông, tennis(học giáo dục thể chất nhé^^)
- Học phí của trường, theo mình biết là năm gần đây nhất là 220k/ 1 chỉ hay 200k gì đó, kể từ khoá 15 trở về sau thì trường không còn cam kết giữ học phí rồi, khoá 14 trở về trước thì cam kết không tăng học phí trong quá trình học. Mình chưa nghe thông tin 300k/ chỉ ở đâu ra, có thể là bác nào đó chém gió, hoặc cũng có thể đúng.
- Học phí nhập học năm nhất thường là sẽ dư ra 1tr sau khi học hết hk1 năm nhất.
- Chuẩn anh văn đầu ra của trường là toeic 500 nhé(khoa mình, còn khoa khác mình không biết ^^)

Quên nữa, rớt môn, đăng ký lại là tốn tiền = tiền của khoá gần nhất nhé cái này khá làm tiền

Cổng trường có 1 cổng B và một cổng C, cổng B đi vào, cổng C đi ra, ra vào trường phải đeo thẻ sinh viên.
Toilet trường cực sạch, mát mẻ và vệ sinh, giờ ra chơi được nghe nhạc giao hưởng trong toilet

Đó là những gì mình biết về trường mình, cảm ơn mọi người đã đọc, văn chương hơi lủng củng, thông cảm hen.
Sẽ cập nhật thêm...
Reply With Quote
Old 26-08-2012, 18:40
shit_kute shit_kute is offline
K.I.A

Re: Review về trường Tôn Đức Thắng cho các em đã lỡ đăng ký vào trường:)

ngu chết có topic kia rùi qua kia bàn cho som tụ lun
Reply With Quote
Old 26-08-2012, 18:44
___VAIO___ ___VAIO___ is offline
K.I.A

như kiểu pr mà trường này dân lập thì chất lượng thế nào cũng đủ biết
Reply With Quote
Old 26-08-2012, 18:53
buidoimiennui buidoimiennui is offline
Senior Member

Location: Nhiễu điều phủ lấy giá gương - Người trong một nước phải thương nhau cùng.
Send a message via ICQ to buidoimiennui Send a message via AIM to buidoimiennui Send a message via Yahoo to buidoimiennui Send a message via Skype™ to buidoimiennui

Giờ ra chơi nghe nhạc giao hưởng, duyệt mỗi cái này
Reply With Quote
Old 26-08-2012, 19:36
carter's Avatar
carter carter is offline
Senior Member

Nhìn cái nội qui thì mình té sớm cho tiền cũng éo học
Như trường mình học, muốn làm gì làm. Muốn đi thì đi, muốn học thì học. Vào lớp ngủ, game... Miễn không làm phiền người khác là được
Đa số các trường top trên là như thế, mấy cái trường tư hay làm màu
Reply With Quote
Old 26-08-2012, 19:44
trgiang_k10 trgiang_k10 is offline
K.I.A

Send a message via Yahoo to trgiang_k10 Send a message via Skype™ to trgiang_k10

Quote:
Originally Posted by carter View Post
Như trường mình học, muốn làm gì làm. Muốn đi thì đi, muốn học thì học. Vào lớp ngủ, game... Miễn không làm phiền người khác là được
Zz. Chuẩn
Reply With Quote
Old 26-08-2012, 19:52
Curiosity. Curiosity. is offline
K.I.A

Quote:

Tự nhiên HCM cũng rứa
Reply With Quote
Old 26-08-2012, 20:02
vnthanh1205 vnthanh1205 is offline
K.I.A

Quote:
Nó phải làm thế để tăng chất lượng đầu ra chứ bác, đầu vào đã kém hẳn 1 bậc rồi mà
Reply With Quote
Old 26-08-2012, 20:16
mr.zichiz's Avatar
mr.zichiz mr.zichiz is online now
Senior Member

Quote:
nội quy vãi đái
Reply With Quote
Old 26-08-2012, 20:23
01/01/2011 01/01/2011 is offline
K.I.A

Đồng môn học khoa nào thế mình năm 3 khoa kế toán. =)) Vừa bị ăn biên bản vì ngủ ngoài hành lang. Nói chung là trường tốt có điều tiền đóng lắm quá
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules