vozForums
Quy hoạch lại diễn đàn thời gian tới

Go Back   vozForums > Online Events > Liên Minh Huyền Thoại

Thread Tools
Old 25-08-2012, 11:56
trinhquocviet's Avatar
trinhquocviet trinhquocviet is offline
Member

Send a message via Yahoo to trinhquocviet
[Newbie] Tham khảo cách chơi + mặc đồ cho Diana

Tình hình là hôm qua cầm Diana chơi thấy skill của nó khá hay và thích cầm con này chơi nên muốn hỏi anh em ai từng chơi con này thì cách mặc đồ ra sao.

Hỏi vậy vì trong game những đồ mà nó kêu là khuyên dùng thì toàn đồ đánh phép và kháng phép, trong khi nó lại là 1 tướng đánh gần nên nhiều lúc cũng cần phải tank, nếu mà toàn đồ đánh phép ko thì lúc tank solo mình nghĩ có lẽ mất lợi thế vì đòn đánh sát thương vật lý khá thấp, combo thì cũng ko rút dc nhiều máu của đối phương + mình để ý khi đánh thường thì cứ 3 hit là có 1 hit skill mạnh nên mình nghĩ nếu chuyển mặc đồ sang dạnh đánh sát thương vật lý thì thấy có lẽ được.

Vài ngu kiến vậy thôi, ko biết anh em nào có ý thì thông cái não zúp mình
Old 25-08-2012, 12:07
vjru5zl0v3's Avatar
vjru5zl0v3 vjru5zl0v3 is offline
Senior Member

Send a message via Yahoo to vjru5zl0v3 Send a message via Skype™ to vjru5zl0v3
Re: [Newbie] Tham khảo cách chơi + mặc đồ cho Diana

cái khuyên dùng cũng khá chuẩn đấy chứ
còn này max 2 trước xem, tank kinh dị phết
nó như skill của lux, + shield, sau khi 3 quả cầu nổ hết lại + 1 lần shield nữa
cũng ko tệ đâu
Old 25-08-2012, 21:31
phanhoanghai's Avatar
phanhoanghai phanhoanghai is offline
Senior Member

Không cần mặc đồ, để em nó nude là auto win rồi
Old 25-08-2012, 21:47
timvieclam timvieclam is offline
K.I.A

Nếu mà build theo ad thì build cây infinity edge + phantom lancer ( tối thiểu phải có 2 cái đó là chắc chắn) trường hợp cảm thấy máu chưa trâu thì build máu + giáp + kháng phép hay build thêm damage thì tuỳ,còn nếu build theo ap thì chắc chắn phải build cái nón đầu tiên rồi,sau đó build thêm cây gậy phép + 500 máu và 80 ability,cứ thế build theo đường power ability thôi,champ này đa số tụi nó build theo ap,đó là kinh nghiệm của mình đối với champ này ( sv NA )
Old 25-08-2012, 23:38
Shumoko Shumoko is offline
K.I.A

Diana mình cũng đang ghiền
Nhưng em này mình thấy build AD không hợp lý vì cái Q của Diana scales theo AP rất lớn, build AD thì mất cái lợi thế đó.

Kinh nghiệm chơi Diana của mình là bắt đầu Boots + 3 bình máu (jungle). Sau đó lên Hextech Revolver (Spell Vamp) rồi lên Rabbadon Deathcap. Xong rồi lên Zhonya's Hourglass ( vì lúc này bạn đã bị focused nhiều rồi, thấy nó bu vào đánh thì bật cái Zhonya liền).

Sau Zhonya có thể lên Abyssal Scepter hay Lich bane tùy ý. Rylai nên lên lategame. Nói chung là nên build AP, đừng build tanky hay AD, Diana bay nhảy khá bựa, lại có shield nên không lo chết đâu. Với lại ả là champ burst tức là bay vô nếu nó không chết là mình chết nên build tanky là một sai lầm.
Old 26-08-2012, 00:21
hoangdau hoangdau is offline
K.I.A

Mình mới chơi cũng thích Diana, mọi người chỉ dẫn build đồ thì viết đồ = tiếng việt được không, mới chơi nên ko rõ nhiều lắm
Old 26-08-2012, 00:39
trinhquocviet's Avatar
trinhquocviet trinhquocviet is offline
Member

Send a message via Yahoo to trinhquocviet

Quote:
Originally Posted by Shumoko View Post
Diana mình cũng đang ghiền
Nhưng em này mình thấy build AD không hợp lý vì cái Q của Diana scales theo AP rất lớn, build AD thì mất cái lợi thế đó.

Kinh nghiệm chơi Diana của mình là bắt đầu Boots + 3 bình máu (jungle). Sau đó lên Hextech Revolver (Spell Vamp) rồi lên Rabbadon Deathcap. Xong rồi lên Zhonya's Hourglass ( vì lúc này bạn đã bị focused nhiều rồi, thấy nó bu vào đánh thì bật cái Zhonya liền).

Sau Zhonya có thể lên Abyssal Scepter hay Lich bane tùy ý. Rylai nên lên lategame. Nói chung là nên build AP, đừng build tanky hay AD, Diana bay nhảy khá bựa, lại có shield nên không lo chết đâu. Với lại ả là champ burst tức là bay vô nếu nó không chết là mình chết nên build tanky là một sai lầm.
Mình thì nghĩ Diana nếu biết trang bị đồ tốt thì có thể đánh ở 2 hướng luôn:

Hướng 1 dẫn đầu tank: Toàn bộ các skill của Diana đa phần là đánh giáp lá cà ngay cả vũ khí đánh cũng là kiếm đánh giáp lá cà nên nếu mình nằm trong đội hình với mục tiêu là dẫn đầu kill tướng địch thì hẳn phải trang bị theo kiểu sát thương vật lý + giáp thì đánh mới hiệu quả.

cách này mình có từng thử nhưng chưa biết rõ nên mặc thế nào nên đồ trang bị còn khá củ chuối đánh chưa được ngon lắm, các bác có thể tham khảo hình dưới, trận này thì thua do có 2 đứa trong team khúc cuối lại out mất nên ko đấu lại mấy thằng bên kia, trận này Diana mình cầm khá trâu chạy khá nhanh nhưng tốc độ đánh còn thấp nếu cao hơn nữa thì mình nghĩ đánh khá tuyệt, lực đánh thì bị chia nhỏ ra nên đòn sát thương vật lý ko đc cao, trận này mình cầm Diana chủ yếu ra chiêu đầu tiên lãnh đòn sát thương để cho team tank con sói bên địch, còn mình nhảy xong thì đi kill mấy con cave, đây là trận này khởi đầu tình yêu Diana của mình.

Hướng 2 kết liễu + chống tháo chạy: Nếu trang bị theo đồ khuyên dùng thì mình thấy Diana chỉ nên đánh ở vị trí đứng sau nhồi dame nhằm kết liễu tướng địch, hoặc mục đích kill hoặc cản tướng địch khi tụi nó tháo chạy, chứ lao lên tank thì chắc ko đc.
Old 26-08-2012, 09:25
meocuuthe meocuuthe is offline
Junior Member

mình hỏi tí. lúc mà đồ nhiều lên rồi đấy, mấy cái đồ luxury sau mà ghép từ nhiều thứ nhưng k có slot chứa thì làm thế nào? mình đánh toàn về late tiền nhiều quá trời mà k lên đc đồ. có cách nào thả bớt đồ đang cầm để lấy slot như trong dota k?
Old 26-08-2012, 13:50
triknrun triknrun is offline
Senior Member

Send a message via Yahoo to triknrun Send a message via Skype™ to triknrun

Nên tham khảo các bài hướng dẫn ở solomid.net hoặc mobafire.com Ngoài giờ xem stream
Old 26-08-2012, 13:54
se7enx18 se7enx18 is offline
K.I.A

Hay đánh Jungle

1 áo + 5 máu => 2 ring Doran => => => => =>

Trong 1 số trường hợp team mình đang có lợi thế thì mình lên Nasor

Có nasor đánh kèm passive đau phết

Nhưng chủ yếu là đồ + AP và máu mana.

//Quên mất, lên Trinity và Omen như đồng chí ở trên mình thấy có vẻ hơi thừa và ko hữu dụng cho lắm

Đây là hình mấy game mình dùng Diana Có gì mọi người góp ý thêm nhé :

Last edited by se7enx18; 26-08-2012 at 14:21.

Thread Tools

Posting Rules